Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำกิจการของตัวเอง อยากบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ ต้องเตรียมเอกสารการสมัครอะไรบ้าง จะได้เตรียมไว้

มีใครถือบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์อยู่บ้าง คุ้มกับการใช้งานที่เซ็นทรัลมั้ยครับ ผมก็ไปอยู่ประจำ เลยคิดจะสมัครไว้บ้าง อีกอย่างผมทำกิจการของตัวเอง ไม่ได้มีอะไรมากก็ประมาณนึงครับ น่าจะสมัครได้อยู่มั้ง เดี๋ยวนี้บัตรกดเงินสดรับอาชีพอิสระด้วย แล้วผมต้องเตรียมเอกสารการสมัครอะไรบ้าง จะได้จัดไปให้เรียบร้อย ไม่ต้องมาหาเพิ่มทีหลังครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อภิสิทธิ์

ถ้ามีกิจการ หรืองานของเราเอง ไม่ทราบว่าได้เชคเงิน หมุนเวียนในบัญชีไหมครับ ที่ถามแบบนี้เพราะว่าบัตรกดเงินสดใบนี้ เขาดูเงินหมุนเวียนของเรานะครับ ค่อนข้างสูงเลยนะครับ เกลือบๆสองแสนเลยนะครับ ถ้าคุณไม่มีเงินหมุนเวียนเท่าที่บอกไว้ผมว่า ลองดูเจ้าอื่นได้นะครับ บางเจ้าดูแค่ รายรับต่อเดือนเท่านั้นเองครับ โอกาส ได้มากกว่าครับ

2020.11.30 3:30

phiroth

สำหรับผมคงหมดสิทธิ์เพราะทำงานอิสระ แถมรายได้ก็ไม่ถึงแสนคงต้องไปสมัครที่อื่น เสียดายมากเพราะผมชอบซื้อของที่ power buy ผมเลยตัดสินใจไปสมัครบัตรกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์แทน ถึงแม้ว่าสิทธิประโยชน์จะไม่เยอะเท่ากับ บัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ แต่อย่างน้อยก็ใช้ได้หลากหลายที่มากกว่า แถมยังผ่อนของทางออนไลน์ได้ด้วยครับ

2020.12.19 12:16

BIRD🐦🐦

เจ้าของกระทู้มีกิจการเป็นของตัวเอง แล้วที่อยากสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์เนี่ย ตั้งใจเอามาใช้ส่วนตัวหรือว่าเอามาเพื่อกดเงินสดไปใช้ในกิจการครับ ที่ผมถามไม่ได้จะยุ่งเรื่องของคุณนะ แต่ถ้าคุณเอามาใช้ส่วนตัวมัก็โอเค หากจะเอามาเพื่อกดเงินสดไปใช้ในกิจการ..ผมว่าไม่น่าจะคุ้มเพราะดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสดมันสูงนะ

2021.01.17 14:19

!!จินจิน!!

@อภิสิทธิ์ เคยเห็นเหมือนกันค่ะ คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ที่มีกิจการเป็นของตัวเอง ต้องมีเงินหมุนเวียนในบัญชีเดือนละ 180,000 บาท เห็นครั้งแรกเรายังตกใจ ถ้ามีเงินหมุนเวียนในบัญชีเยอะขนาดนี้ เราว่าน่าจะใ้ห้เจ้าของกระทู้ไปสมัครบัตรเครดิตดีกว่านะคะ ได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างกว่าด้วย

2021.03.29 13:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติในการสมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานทั่วไป

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี