Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ให้ผู้ที่ทำงานรายวันหรือทำงานแบบสัญญาจ้างสามารถขอสินเชื่อได้ด้วย ที่อื่นขอได้มั้ย

ผมดูคุณสมบัติของผู้สมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสแล้วก็แปลกใจนิดนึงว่า ผู้สมัครที่ทำงานรายวันก็ขอสินเชื่อได้ เท่านั้นไม่พอผู้ที่ทำงานแบบเป็นสัญญาจ้างก็สามารถขอสินเชื่อได้ด้วย ต้องการอายุงาน 6 เดือนขึ้นไปเอง ผมยังไม่เคยเห็นคุณสมบัตินี้กับที่อื่นเลยครับ หรือว่าของที่ไหนก็มีให้ขอสินเชื่่อได้แต่ว่าผมไม่รู้เอง? มีใครตอบผมได้บ้างครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พี่ฟ้าคราม

เอาจริงๆ ผมก็เพิ่งเคยเห็นของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสนี่แหละที่มีเงื่อนไขคุณสมบัติของผู้สมัครแบบนี้ ก็ดีครับคนที่ทำงานรายวันจะได้มีที่กู้เงินแบบถูกต้อง ไปกู้เงินรายวันดอกเบี้ยแพงเหลือเกิน เออ..ใช่ มีสินเชื่อที่ให้คนทำงานรายวันกู้ได้อีกนะ เขาเรียกอะไร..นาโน ไฟแนนซ์ พิโก ไฟแนนซ์ อะไรเนี่ย จำชื่อถูกหรือเปล่าไม่รู้นะ

2020.11.12 4:4

Mirin~

เท่าที่เห็นน่าจะมีแต่พรอมิสเนี่ยแหละที่ให้คนที่มีรายได้แบบรายวันสามารถขอกู้ได้ ที่อื่นเราไม่เคยรู้เลยค่ะ แต่เราว่าการที่เค้าให้คนที่มีรายได้น้อยสามารถกู้ได้ก็ดีนะ แต่ควรจะดอกเบี้ยถูกลงกว่านี้ เพราะคนที่มีรายได้น้อย ส่วนใหญ่เค้าต้องจำเป็นจริงๆอ่ะเค้าถึงจะไปกู้ เค้าคงไม่ได้กู้เงินมาใช้ฟุ่มเฟือยหรอก ถ้าดอกเบี้ยต่ำกว่านี้ได้จะน่าสนใจกว่านี้อีก

2020.12.23 4:40

BOnnOB57=

สำหรับผู้สมัครที่ทำงานรายวัน หรือผู้ที่ทำงานแบบเป็นสัญญาจ้างก็ขอสินเชื่อได้ นอกจากการขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสแล้ว เท่าที่ผมนึกออกก็ตามที่ @พี่ฟ้าคราม บอกไปแล้วน่ะครับ คือ นาโน ไฟแนนซ์ กับ พิโก ไฟแนนซ์ เรื่องวงเงินที่จะได้รับการอนุมัติก็คงไม่มากเท่าไหร่ เป็นไปตามฐานเงินเดือนน่ะครับ จะได้มีเงินมาชำระคืนได้

2021.01.20 5:48

วิลาวัลย์

ปกติสินชื่อแบบนี้เขาดูที่ รายได้ต่อเดือนใช่ไหมคะ แล้วก็ดูบัญชีย้อนหลังประมาณ6เดือนด้วยนิคะ เราว่าสามารถที่จะขอสินเชื่อตัวนี้ได้นะคะ เอ๋! เพื่อนๆที่พูดถึงสินเชื่อที่เป็บแบบ นา โน หรือว่า พิโก เนี๊ยะ คือยังไงเหรอคะมันแตกต่างกับสินเชื่อพรอมิสตัวนี้ยังไงเหรอคะ ไม่ค่อยรู้จักสินเชื่อสองตัวนี้เลยคะยังไงใครทราบรบกวนด้วยนะ

2021.03.04 14:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี