Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการจ่ายค่าห้องตอนที่เรารักษาพยาบาลมากน้อยแค่ไหนค่ะ

ในกรณีที่เราเข้ารับการรักษาพยาบาลและจำเป็นต้องใช้ห้องส่วนตัว อยากจะรู้ว่าแบบแผนการคุ้มครองของประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package จะช่วยเราในกรณีเกี่ยวกับจ่ายค่าห้องมากน้อยแค่ไหนคะ เพราะว่าถ้าสามารถที่จะเลือกได้ก็อยากจะใช้บริการและไม่อยากเสียค่าห้องแพงๆค่ะ จะได้ใช้บริการของประกันสุขภาพที่สมัครเอาไว้สำหรับเบิกค่าใช้จ่ายในเรื่องของห้องด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

better"""

ประกันสุขภาพต่างๆจะจ่ายค่าห้องให้เราได้มากสักแค่ไหนกันเชียว ถ้าเจ้าของกระทู้อยากได้ค่าห้องสูงๆต้องสมัครประกันสุขภาพที่มีค่าเบี้ยประกันสูงมากด้วยมั้ยอะคะ เพราะมันต้องสอดคล้องกันนะ ระหว่างค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายกับความคุ้มครองที่จะได้รับจากประกันภัยฉบับนั้น่ะค่ะ นอกจากฉบับที่คุณพูดถึงนี่ก็ดูฉบับอื่นบ้างนะ

2020.11.14 6:42

ผักชี🍀

เราไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับแผนสตาร์เฮลท์เท่าไหร่นะคะ รู้แต่แผนสตาร์พลัสค่ะเราว่าน่าสนใจนะคะ เหมาะกับคนที่ต้องการความคุ้มครองเยอะๆ ซึ่งเราสามารถที่จะเลือกได้เป็นระดับเลยว่าเราอยากได้ความคุ้มครองระดับสูงสุด ธรรมดา หรือคุ้มครองไม่มาก อยากให้คุณลองมองๆแผนนี้ดูไว้เป็นทางเลือกค่ะ เผื่อว่าจะสนใจเค้าค่อนข้างมีรายละเอียดเยอะยังงัยลองดูในเวปเค้านะคะ

2020.12.27 14:38

==Settakarn==

ทำไมเจ้าของกระทู้ถึงอยากรู้ว่าประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package จะจ่ายค่าห้องให้เท่าไหร่ล่ะครับ ปกติ ผมว่าคนส่วนใหญ่จะดูว่าจะได้รับความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลเท่าไหร่มากกว่านะ ไม่แน่ใจว่าเจ้าของกระทู้มีความกังวลเกี่ยวกับสุขภาพที่เป็นอยู่ของคุณหรือเปล่า ดูเป็นประกันฉบับอื่นเพิ่มเติมด้วยน่าจะดีนะครับ

2021.01.24 13:36

สิรภัทร

ตอนนี้ของ ไทยวิวัฒ เขาออกตัวใหม่มาแล้วไม่ใช่เหรอครับ เห็นเขาลงในเวบของเขานะครับ มีให้เราเลือกถึง 6แผน ประกันเลยนะครับ ผมว่าหะนมาซื้อตัวใหม่ที่เขาบอกน่าจะดีกว่านะครับ เป็นตัวใหม่การคุ้มครองต่างๆก้เพิ่มเข้ามาด้วยครับ ยังไงถ้าอยากทำ ซื้อตัวใหม่ไปเลยครับผมเองยังเสียใจเลยครับ ใช้ตัวใหม่ๆไม่ได้ครับ เสียดายเงินที่จ่ายเพิ่ม

2021.03.07 13:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ผมอยากรู้ว่าประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ

ทำไมส่วนลดที่เราได้รับในแต่ละเดือนไม่เท่ากันนะครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ถ้าเราออกกำลังกายครบตามเกณฑ์จะได้รับส่วนลดเยอะไหมครับ

มีวิธีการที่จะได้รับส่วนลดของเบี้ยประกันไหมคะ

ประกันสุขภาพนี้แตกต่างจากระดับทองอย่างไร

ประกันภัยนี้มีการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี