Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนไหมคะ

เคยสังเกตนะค่ะก่อนที่เราจะทำประกันสุขภาพบางแห่งจำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพกันก่อน เพื่อจะดูว่าเรามีโรคประจำตัวหรือโรคอะไรที่ติดตัวมาหรือเปล่า แล้วเมื่อดูผลตรวจของเราก็มีโอกาสที่จะไม่ให้เราใช้บริการของประกันภัยด้วย ก็เลยอยากจะรู้ค่าเมื่ออยากจะใช้บริการประกันสุขภาพ My Medicare Plus จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพและต้องใช้ผลตรวจเพื่อสมัครใช้บริการไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

primprim^^

รู้สึกว่าไม่ต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครประกันสุขภาพ My Medicare Plus นะคะ หากเงื่อนไขนี้ยังไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงไป ก็เป็นไปตามนี้แหละค่ะ ทำไมคุณถึงสนใจทำประกันฉบับนี้ล่ะคะ มีใครแนะนำมาหรือเปล่า จะว่าไปประกันนี้ก็น่าสนใจตรงที่ให้ความคุ้มครองทั้งการเป็นผู้ป่วยนอกและผู้ป่วยใน แต่ต้องดูรายละเอียดอื่นๆด้วยนะคะ

2020.11.14 13:44

เมโลดี้

ประกันสุขภาพตัวนี้ไม่ต้องตรวจสุขภาพค่ะ แต่...คุณต้องอ่านเงื่อนไขเค้าดีๆนะคะ และก็สิ่งที่ต้องทำเลยคือต้องแจ้งโรคประจำตัวของคุณจริงๆว่ามีโรคอะไรบ้าง อย่าปิดบังทางประกันนะคะ ไม่อย่างนั้นถ้าเกิดอะไรขึ้นคุณจะไม่ได้รับความคุ้มครองจากเค้านะคะ อันนี้อยากจะเตือนไว้ก่อนสำหรับคนที่อยากทำประกันสุขภาพเเล้วชอบโกหกว่าตัวเองสุขภาพดี อย่าทำเด็ดขาดนะคะ

2020.12.28 12:45

11Witoon20

จริงเหรอครับที่ประกันสุขภาพ My Medicare Plus ให้ความคุ้มครองทั้งการเป็นผู้ป่วยนอกและผู้ป่วยใน? ผมไม่ค่อยเห็นประกันสุขภาพที่ให้ความคุ้มครองสำหรับผู้ป่วยนอกน่ะครับ ส่วนใหญ่จะต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติม ถ้าคุ้มครองได้ขนาดนี้ค่าเบี้ยประกันจะแพงมากมั้ยครับ มีใครใช้ประกันนี้อยู่บ้างมั้ย มาแนะนำข้อมูลเพิ่มเติมกันบ้างครับ

2021.01.25 8:12

จารุณีย์

เมื่อก่อนเวลาที่เราพูดถึงเรื่องของ ประกันชีวิต กับประกันสุขภาพ เรามักติดกับว่าต้องไปเชคสุขภาพก่อน ทำให้หลายคนไม่กล้าทำกัน แต่ตอนนี้มันเปลี่ยนไปแล้วคะ แต่ก็ยังต้องระวังด้วยนะคะ เวลาที่เราเข้ารับการรักษา ถ้าเป็นโรคร้ายแรงที่เราเคยได้รับการรักษามาแล้ว ถ้าย้อนหลังไป3ปี อาจจะไม่ได้รับการคุ้มครองนะคะ ต้องเชคเงื่อนไขดีๆก่อนนะคะ

2021.03.08 8:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เงื่อนไขในการสมัครใช้บริการมีอะไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีเงื่อนไขสำหรับการรักษาในห้อง ICU อย่างไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีเงื่อนไขในการจ่ายค่าพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,การจัดการเงิน

เบี้ยประกันเป็นอย่างไรบ้างครับแพงไหม

มีเงื่อนไขสำหรับผู้ที่สมัครใช้บริการเกี่ยวกับอายุไหมคะ

ช่วยในเรื่องของค่าแพทย์ผ่าตัดไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี