Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ฉันอายุ 45 ปี จำเป็นต้องเสียค่าเบี้ยประกันสำหรับประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย มากแค่ไหนคะ

เห็นเพื่อนๆบอกกันว่าประกันภัยประกันภัย Dual Care กรุงเทพย ให้การคุ้มครองในการตรวจเจอ โรคเบาหวานชนิดที่ 2 และโรคความดันสูง แต่ก็เห็นเกี่ยวกับเบี้ยประกันว่าแต่ละช่วงอายุไม่เท่ากัน ยิ่งอายุมากก็ต้องจ่ายเบี้ยประกันมากด้วย ฉันมีอายุ 45 ปีแล้วจำเป็นต้องจ่ายเบี้ยประกัน สำหรับประกันภัยนี้เป็นจำนวนเงินมากน้อยแค่ไหนคะ เพราะว่ารู้สึกตัวเองเป็นคนกินหวานค่อนข้างมีความเสี่ยงอยู่

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แอบจันทร์🧒

เจ้าของกระทู้สมัครประกันภัย Dual Care ของกรุงเทพประกันภัยไม่ได้แล้วค่ะ เงื่อนไขของผู้สมัครประกันนี้คือ ผู้ที่มีอายุ 20-44 ปี สามารถส่งเบี้ยประกันต่อไปได้จนถึงอายุ 50 ปี คุณอายุ 45 ปีอายุเกินเงื่อนไขที่กำหนดแล้ว ลองดูประกันอื่นๆนะคะเผื่อจะมีที่สมัครได้ค่ะ เงื่อนไขของประกันนี้ค่อนข้างมากคงเพราะว่ามีคนเป็นกันเยอะ

2020.11.18 16:25

นก

ถ้าอายุ 45 ปีทำไมไม่ลองถามบริษัทประกันดูล่ะคะเพราะว่าไม่ใช่แค่เรื่องอายุนะเท่าที่เรารู้อาจจะมีเรื่องสุขภาพอาชีพของเราก็มีผลด้วยหรือถ้ายังไงลองเข้าไปที่เว็บไซต์ของบริษัทกรุงเทพประกันภัยดูค่ะพอจะมีให้เรากรอกข้อมูลเกี่ยวกับตัวเราจะมีพนักงานติดต่อมาหรือบางทีล่ะจะได้ข้อมูลเกี่ยวกับค่าเบี้ยประกันที่เราต้องจ่ายคร่าวๆก็ได้เพราะว่าในหน้าเว็บไซต์น่าจะมีบอกอยู่ว่าคนอายุประมาณนี้จ่ายเท่าไหร่แต่ค่าเบี้ยประกันที่แต่ละคนต้องจ่ายจริงๆก็ไม่เท่ากันค่ะ

2020.12.07 4:12

Rain"""""

เหมาะเลยครับ เจ้าของกระทู้ชอบกินหวานอาจมีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคเบาหวานน่าจะสมัครประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัยไว้นะครับ ว่าแต่ เบาหวานที่เจ้าของกระทู้มีความเสี่ยงจะเป็นเนี่ยเขาเรียกว่าเบาหวานชนิดที่ 2 หรือเปล่าอะครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องโรคเบาหวานเท่าไหร่ หากใครรู้ข้อมูลก็มาบอกกันบ้าง เผื่อคนอื่นด้วยครับ

2021.01.31 13:6

วัชรินทร์

ดีแล้วคะที่รู็ตัวเองว่าชอบกินหวานคะ ถ้าเรารู้ว่าเรามีความเสี่ยง น่าจะเริ่มลดของหวานๆๆด้แล้วนะคะ หันมาทานพวกผักให้เยอะๆคะ เพื่อลดความเสี่ยงที่จะเกิดขึ้นคะ ส่วนเรื่องเบี่ยประกันของตัวนี้มันจริงอย่างที่คุณบอกนั้นแหละคะ ค่าเบี้ยจะแพงตามอายุที่มากขึ้นคะ อย่างคุณอายุ 40 กว่าๆ ค่าเบี้ยเขาคิดรวมกับอายุเยอะๆเลยคะ จ่ายประมาณ 3พันกว่าบาทคะ

2021.03.15 15:5

Pennee

@แอบจันทร์ น่าเสียดายนะคะ สมัครไม่ทันซะแล้ว แบบมีประกันคุ้มครองโรคร้ายแบบแผนอื่นอีกนะ กรุงเทพประกันภัยก็น่าจะมีแต่อาจจะมีให้เลือกน้อย ลองดูของเจ้าอื่นก็ได้ค่ะ ประกันโรคร้ายส่วนมากก็จะคุ้มครองโรคเบาหวาน ความดัน หัวใจ เส้นเลือดในสมอง อาการแบบนี้เหมาะกับคุณนะคะที่ดูเหมือนว่าจะมีความเสี่ยงโรคร้ายต่างๆเหล่านี้

2021.09.16 15:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ในกรณีที่มีความสูงสุ่มเสี่ยง หรือเคยตรวจเจอโรค มาสมัครใช้บริการของประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ได้ไหมครับ

ประกันภัย Dual Care / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

คนต่างชาติสามารถสมัครใช้บริการ ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย เพื่อดูแลตัวเองในประเทศไทยได้ไหมคะ

ประกันภัย Dual Care / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อายุ 70 แล้วสามารถใช้บริการได้ไหมคะสำหรับ ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ก็กลัวว่าจะเป็นกับเขาด้วย

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ทำไมเบี้ยประกันในแต่ละช่วงอายุถึงไม่เท่ากันล่ะคะ สำหรับประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ประกันภัย Dual Care กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองในโรคอะไรบ้างครับ เพื่อช่วยในการจ่ายค่ารักษาพยาบาลด้วย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราได้รับเงินประกัน จากการตรวจพบเจอว่าเราเป็นโรคความดันหรือเบาหวานครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี