Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถที่จะนำสัญญาเพิ่มเติมนี้ไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ทำงานเป็นประจำและเป็นพนักงาน ก็พยายามหาวิธีการเพื่อจะได้รับการลดหย่อนภาษีบุคคลประจำปีอยู่แล้ว อยากจะสมัครใช้บริการสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต เพื่อได้รับการคุ้มครองเนื่องจากอุบัติเหตุ และสามารถที่จะได้รับการลดหย่อนภาษีสำหรับประกันที่มีการจ่ายเบี้ยประกันภัยไหมคะในกรณีนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

KeNgkEnG38

ขอโทษครับที่ต้องบอกว่า เสียใจด้วยที่คุณไม่สามารถนำเบี้ยประกันสุขภาพของสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิตไปลดหย่อนภาษีได้ครับ ประกันหลักที่คุณใช้อยู่นำไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยล่ะครับ? ถ้าได้ ก็นำค่าเบี้ยประกันนั้นไปลดหย่อนภาษีก่อนนะครับ ถ้าสัญญาเพิ่มเติมนี้จะเป็นประโยชน์กับคุณ ทำไว้ก็ดีนะ

2020.11.23 15:31

Mong

เคยได้ยินแต่ว่า ค่าเบี้ยประกันสุขภาพสามารถเอาไปลดหย่อนภาษีได้ แต่ว่าสัญญาประกันเพิ่มเติมเนี่ยมันก็ถูกนะว่าเป็นค่าเบี้ยประกันเหมือนกันไม่ใช่หรอคะ อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะคิดว่าน่าจะเอาไปลดหย่อนภาษีได้เหมือนกันเพียงแต่ว่ากรมสรรพากรก็จะออกจากกำหนดไว้ว่าประกันสุขภาพตัวนี้ใช้ลดหย่อนภาษีได้เท่าไหร่ด้วยค่ะเราไม่มั่นใจว่าทุกประกันสุขภาพจะเหมือนกันหรือเปล่านะคะ

2020.12.20 16:50

Kingkong

เอาง่ายๆเลยนะครับไม่ต้องไปแยกสัญญาเพิ่มเติมสัญญาหลัก ไม่ว่าจะเป็นประกันสุขภาพหรือไม่ว่าจะเป็นประกันชีวิตนี้สามารถที่จะนำไปลดหย่อนภาษีได้หมดครับ ไม่ต้องกังวลใจไปนะครับยังไงก็สามารถใช้ลดหย่อนภาษีได้ แต่ไม่เกิน 15% ต่อปีนะครับ แต่ถ้าสมมุติว่าคุณมีประกันชีวิตด้วยรวมกันแล้วสามารถลดหย่อนได้ไม่เกิน 1 แสนบาทต่อปีครับ

2021.01.17 10:36

โกสม

เรื่อลดหย่อนภาษี ส่วนใหญ่แล้ว สามารถนำไปลดหย่อนได้คะ สามารถที่จะเอายอดของประกันชีวิต ประกัน สุขภาพ +ประกันสุขภาพเสริม ตัวนี้ไปรวมกันได้เลยคะ แต่เราไม่แน่ใจนะคะว่า สามารถที่จะลดหย่อนได้ประมาณเท่าไรนะคะ เพราะเขาจะคิดเป็น % ให้นะคะ ไม่ได้ลดหย่อนด้วยยอดประกันเต็มนะคะ ว่าแต่ ตอนนี้ไปยืนยังคะ ใกล้จะหมดเวลายื่นแล้วนะคะ

2021.03.23 12:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

ในกรณีที่ได้รับการเสียชีวิตจากการจราจรหรือการก่อการร้าย สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพเพื่อที่จะสมัครใช้บริการไหมครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

คุ้มครองในกรณีที่มีการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายอย่างไรบ้างคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันโรคร้ายแรง

ให้การคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางจากจักรยานยนต์ไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองเด่นๆในเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี