Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างอย่างไรกับแบบแผนอื่น เพราะดูเหมือนว่ามีหลายแบบแผนให้เลือกใช้บริการ

พอได้อ่านเกี่ยวกับแบบแผนการคุ้มครองแพตตินั่ม เอ็ทน่าประกันภัย ตกใจเหมือนกันครับเพราะมีหลายแบบแผนให้เลือกใช้บริการเลยทีเดียว ผมเลยอยากทราบเกี่ยวกับข้อแตกต่างของแบบแผนที่ 1 ถึงแม้ว่าจะจ่ายค่าเบี้ยประกันน้อยกว่าเพื่อน แต่การคุ้มครองและสิทธิประโยชน์แตกต่างกับแบบแผนอื่นๆอีก 4 แบบแผนอย่างไรบ้าง จะได้เอาไปเปรียบเทียบดูครับว่าคุ้มค่ากับเบี้ยประกันไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชายตั้ม))))

ถ้าจะให้บอกรายละเอียดทุกอย่างว่าแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างอย่างไรกัแผนอื่นๆอีก 4 แผนเนี่ย คงอธบายไม่ได้หมดทุกอย่างนะครับ ขอบอกคร่าวๆในเรื่องของวงเงินคุ้มครองโดยรวมที่จะได้รับต่อปีดีกว่า แผนแพลทินั่มมีทั้งหมด 5 แผน ให้วงเงิน หนึ่งล้าน สองล้าน ห้าล้าน สิบล้าน และสามสิบล้านบาท ตามลำดับ เลือกตามใจชอบเลยครับ

2020.11.26 6:29

Numma

ที่จริงแบบแผนแต่ละแบบก็เหมาะกับความคุ้มครองของแต่ละคนใช่ไหมครับแต่ว่าอยากจะให้คำนึงอีกอย่างหนึ่งก็คือค่าเบี้ยประกันนะครับโดยเฉพาะในช่วงเศรษฐกิจแบบนี้ถ้าเราเลือกแผนที่ให้ความคุ้มครองสูงๆนั่นก็หมายความว่าค่าเบี้ยประกันที่เราต้องจ่ายก็จะสูงตามไปด้วย ถ้าเป็นแบบนั้นดีกว่าไหมครับถ้าเราจะเลือกความคุ้มครองต่างๆที่ค่าเบี้ยประกันไม่สูงและเราจ่ายไปได้ตลอด

2020.12.26 16:57

Bla bla blaaaa...

ไม่ได้ต่างอะไรมากต่างกันแค่วงเงินที่จะได้รับความคุ้มครองเท่านั้น ถ้ามีเงินก็ทำไปเถอะไม่ขัดศรัทธา แต่อย่าฝากความหวังไว้กับประกันมากนักเพราะเคยเจอมานักต่อนักแล้วที่เคลมไม่ได้... เคลมยาก ...รอนาน ถ้าคิดจะสมัครศึกษาให้ดี ศึกษาไว้หลายๆที่ บางตัวที่เบี้ยถูกคุ้มครองเยอะก็มี แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นค่าเบี้ยก็ขึ้นอยู่กับอายุเราด้วยนะ....

2021.01.24 12:58

นันทรัตน์

ใช่ๆ ไม่ได้ต่างกันมากเรื่องของการคุ้มครอง แต่ต่างกันว่าเงินที่ต้องจ่าย เท่าไรนั้นเอง ประกันตัวนี้ หลายคนที่ทำก็บอกว่าดีนะ ยกเว้นเรา เราคิดว่าเป็นประกันที่เสียเปล่า แถม ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่าน ต่อ ปี ยังแพงด้วย เรา ไปคำนวนเล่นๆ เพื่อนทราบไหมคะว่า ถ้าอย่างเรา อายุ 38ปี ค่าเบี้ย ตกปีละเท่าไร เราไม่เลือกคุ้มครองเพิ่มเติมด้วยนะ ตกที่ 25,000 บาทเลยนะ เพื่อนๆว่าแพงไหม

2021.03.28 15:30

ดวงแข

เอาว่าไม่ต้องไปเปรียบเทียบอะไรหลอกคะ แผนการคุ้มครองที่1 เราว่าน่าสนใจทำที่สุดแล้วคะ ไม่ได้แพงเหมือนที่คุณบอกคะ แต่การคุ้มครองได้เยอะคะ อย่างที่เราเอาไปเทียบกับโรงพยาบาลเอกชนในบ้านเรา ค่าห้องพักคืนละ4500 บาทแต่แค่การคุ้มครองแผนที่1 ก็จ่ายค่าห้อง ค่าอาหาร ให้เราวันละ8พันบาทแล้วละคะ แค่นี้เราว่าพอแล้วละคะ

2021.04.26 15:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุบ่อยๆในแต่ละปีมีการจำกัดจำนวนครั้งไหมครับ ในการรักษาสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย มีการให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับประกันภัยนี้

แผนแพลทินั่ม แผน 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

มีวิธีที่จะได้รับส่วนลดในการจ่ายกรมธรรม์ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อจำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพประจำปี สามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหมคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เมื่อเกิดอุบัติเหตุถึงขนาดเสียชีวิตจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้มากเท่าไหร่ครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการคิดค่าเบี้ยประกันสำหรับแบบแผนที่ 1 อย่างไร สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี