Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องมีการเตรียมเอกสารอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

กำลังเลือกหาประกันภัยที่จะเหมาะสมสำหรับตัวเอง เพื่อที่จะช่วยดูแลเรื่องของค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุ หรือเข้ารับการรักษาพยาบาลเข้าปัญหาสุขภาพ ฉันอยากเลือกใช้แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย แต่ไม่รู้เหมือนกันค่ะว่าจำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างครับแบบการสมัครใช้บริการครั้งแรก ไม่เคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องนี้เลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แค่วันวาน<(_ _)>

จำเป็นต้องมีการเตรียมเอกสารอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย? แค่บัตรประชาชนใบเดียวก็สมัครประกันได้แล้วไม่ใช่เหรอคะ แล้วก็จะมี เค้าเรียกว่าอะไรอะ ใบสมัครหรือแบบฟอร์มที่ให้กรอกข้อมูลส่วนตัวของผู้สมัครน่ะค่ะ แนบไปด้วย เราคิดว่าแค่นี้ก็สมัครได้แล้วนะ หรือมันไม่พอ?

2020.11.28 5:40

Monny

ผู้ถามอาจจะสงสัยว่าเอกสารที่ต้องใช้คือเอกสารที่ถูกรับรองโดยการสมัครงานไหมเพราะบางครั้งการสมัครประกันหรือสมัครอะไรต้องใช้สลิปเงินเดือนหรือบัญชีการโอนเข้าประจำเพื่อรับรอง รายได้ของแต่ละเดือนไหมอันนี้อาจจะเป็นคำถามที่เขาสงสัยที่จริงเอกสารที่เตรียมไม่ยากครับแต่ถ้ากังวลเรื่องค่าเงินที่ต้องจ่ายในแต่ละเดือนนี้อาจจะต้องคิดดีๆที่จะ จ่ายด้วยครับ บางประกันอาจจะไม่ต้องใช้ที่ยืนยันตัวตนแต่อยากให้คุณฝากไว้ว่า ลองจัด หางบประมาณของตัวเองให้ดี

2020.12.31 16:36

ลิมิต

สมัครแผนนี้ไม่ต้องเตรียมเอกสารเยอะครับอย่างเช่นคุณมีบัตรประจำตัวประชาชนอยู่แล้วหรือมีแผนสำหรับการทำประกันอยู่แล้วคุณสามารถใช้เอกสารเบื้องต้นเพื่อทำประกันเหล่านี้ได้เลยครับเอกสารเหล่านี้รวมถึงใบทะเบียนบ้านหรือ หาสิ่งต่างๆด้วยครับ ไม่แน่ใจนะครับว่าบางบริษัทจะขอสลิปเงินเดือนคุณหรือเปล่าแต่สำหรับเป็นหน้าประกันภัยคิดว่าไม่รวมสลิปเงินเดือนครับเพราะว่าสิ่งเหล่านี้เป็นเพื่อคุ้มครองชีวิตของคุณนะครับการสมัครใช้ครั้งแรกก็ไม่ยากอย่างที่คิดแค่คุณติดต่อกับบริษัทที่เกี่ยวข้องกับการประกันนี้โดยตรงหรือหาข้อมูลเพิ่มเติมในเว็บไซต์นี้ก็ได้ครับ

2021.01.06 15:36

Ton_

เดี๋ยวนี้ถ้าจะซื้อประกันอะไรไม่ต้องเตรียมอะไรมากหรอกครับแค่คุณโทรไปที่บริษัท หรือเข้าเว็บไซต์ของเขาแจ้งว่าอยากจะซื้อประกันเขาก็จะให้ข้อมูลอะไรเยอะแยะอยู่แล้ว สะดวกครับเดี๋ยวนี้ถ้าจะซื้อประกันขนาดจะขอสินเชื่ออะไรต่างๆก็ยังสะดวกเลย แต่ข้อมูลที่ต้องเตรียมก็คือข้อมูลส่วนตัวเอกสารสำคัญส่วนตัวนั่นแหละค่ะที่จำเป็นไม่มีอะไรมาก

2021.03.03 14:25

แดล

ประกันสุขภาพที่เหมาะสมกับตัว คุณเหรอครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ได้ซื้อประกันชีวิตเอาไว้ก่อนแล้วไหมครับ ถ้ายังก็ต้องซื้อก่อนนะครับ เพราะว่าประกันสุขภาพส่วนใหญ่เราจะซื้อได้ก็ต่อเมื่อเรามีประกันชีวิตแล้วนะครับ ส่วนเรื่องว่าจะซื้อประกันยังไงนั้น ถ้าคุณทำประกันชีวิตเอาไว้แล้วก็ไม่ต้องมีเอกสาริชอะไีแล้ละครับ แจ้งกับตัวแทนประกันเลยครับ

2021.04.10 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้สิทธิประโยชน์หรือการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันกับแบบแผนที่ 2 อย่างไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลกรณีผู้ป่วยในอะไรได้บ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุอย่างไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนบ้างคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเตอร์เน็ตได้ไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี