Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ได้รับการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุไหมคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อเกิดปัญหาสุขภาพหรือเจ็บป่วยเนื่องของค่ารักษาพยาบาล แต่ถ้าเกิดมีอุบัติเหตุขนาดการเดินทาง หรืออุบัติเหตุที่เกิดขึ้นในบ้าน สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลสำหรับโรงพยาบาลเอกชนได้ไหมคะ อยากได้รับการรักษาที่รวดเร็วและอยากใช้โรงพยาบาลของเอกชนมากกว่าค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kemasorn🥨🍕

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้ค่ารักษาพยาบาลฉุกเฉินขณะเป็นผู้ป่วยนอกอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุด้วยค่ะ วงเงินตั้งแต่ 5,000-20,000 บาท แตกต่างกันไปตามแผนประกันที่คุณเลือกทำ ยังมีอีกหลายรายการที่ประกันนี้ให้ความคุ้มครองนะคะ ลองหาข้อมูลอีกที หรืออาจจะมีใครมาให้รายละเอียดเพิ่มเติมก็ได้ค่ะ

2020.11.30 14:38

พุด

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุด้วยนะครับ อย่างน้อยก็ทำให้เราหายห่วงเลยการที่จะแยกห้องนอนเดี่ยว ช่วยเราในการจ่ายค่าห้องพักส่วนตัวเมื่อต้องนอนรักษาตัวนานๆที่โรงพยาบาล ยิ่งแบบแผนสูงจ่ายเบี้ยประกันภัยสูงก็จะได้รับเงินช่วยจ่ายค่าห้องที่สูงไปด้วยครับสูงสุดที่ 7,500 บาทต่อวัน และยังมีค่าใช้จ่ายในการรักษาเพิ่มเติมได้ด้วย

2020.12.06 14:15

วาวา

ทางอ้อมนะครับอย่างเช่นเขาจะช่วยจ่ายค่าห้องพยาบาลค่าอาหารแล้วก็ค่าใช้จ่ายเองด้วย สำหรับแผนซูเปอร์-แคร์-แชร์กัน-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จะช่วยคุณประหยัดค่าใช้จ่ายเรื่องเบี้ยประกันภัยนะครับแต่ถ้าเป็นเรื่องอุบัติเหตุผมคิดว่าสามารถเบิกโดยตรงได้จากพรบรถยนต์หรือรถมอเตอร์ไซค์ได้นะครับ ก็ใช้ประกันตัวนี้เพื่อออกค่าห้องหรือหลังจากที่คุณพักฟื้นแล้วก็ได้น่าจะโอเคนะครับถ้าวางแผนเรื่องประกันอุบัติเหตุ

2021.01.22 16:27

Natcha

@พุด ก็แล้วแต่แผนประกันที่ผู้เอาประกันจะเลือกนะคะ ถ้าเลือกแผน xxl ก็จะได้ค่าห้อง 7,500 บาทอย่างที่คุณว่าแต่ถ้าเลือกแผนอื่น ค่าห้องพักประกันก็ไม่ได้จ่ายให้ถึงขนาดนั้นนะก็มีราคาตามลำดับไป แต่คุณเองก็ต้องจ่าย 20% ด้วยนะประกันไม่ได้จ่ายให้คุณ 100% สำหรับประกันตัวนี้ แต่ก็อยากจะบอก จขกทว่า ใช้บริการโรงพยาบาลเอกชนสะดวกสบายก็จริงแต่ก็ไม่ได้รวดเร็วอย่างที่คิดนะ บางครั้งก็ช้าเหมือนกันแหละ

2021.03.10 13:58

นิรมล

ไม่มีการคุ้มครองให้คะพี่ ถ้าพี่เดินทางบ่อยขนาดนี้ ซื้อประกันอุบัติแยกไปเลยคะพี่การคุ้มครองได้เยอะแน่นอนคะ ค่ารักษา พยบาลต่อ อุบัติ1ครั้ง น่าจะได้ที่ประมาณ 5หมื่นบาทคะ มีหลายเจ้ามากเลยคะที่ให้พี่สามารถเลือกซื้อได้คะ หรือถ้าอยากได้คุ้มครอง แบบ 5วััน-1เดือน ซื้อได้ที่ 7/11 นะคะ พี่ ไม่แพงนะคะ ซื้อติดไว้เถอะคะ

2021.04.15 15:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี กรณีไหนบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงด้วยไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อเป็นผู้ป่วยในสามารถเบิกค่าห้องพักได้มากแค่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยรายได้ในตอนที่พักรักษาตัวไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เราสามารถที่จะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจากการคุ้มครองอย่างไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี