Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี กรณีไหนบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองคะ

เมื่อเลือกใช้ประกัน ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะที่เราจำเป็นต้องรู้ เกี่ยวกับกรณีที่เราจะไม่สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันภัยนี้ เมื่อเราเจ็บป่วย เหลือเมื่อเกิดอุบัติเหตุ เพื่อที่จะทำความเข้าใจไว้ตั้งแต่แรก จะได้ไม่ทำให้เป็นแบบนั้น เพราะสำหรับฉันเองก็อยากจะได้รับการคุ้มครองทุกกรณีที่สามารถใช้ประกันได้ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kemasorn🥨🍕

กรณีไหนบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองจากซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ก็คงเป็นความเจ็บป่วยที่เป็นก่อนจะครบกำหนดวันคุ้มครองของกรมธรรม์ อย่างของบางประกันเขาจะบอกว่า รอให้กรมธรรม์มีผลบังคับใช้หลังจาก 30วันไปแล้ว ประมาณนี้น่ะค่ะ เรื่องอื่นๆก็คงไม่เท่าไหร่มั้ง สำคัญคือเราต้องทำตามเงื่อนไขที่กำหนดค่ะ

2020.11.30 14:43

หนึ่ง

เป็นประกันสุขภาพที่เอาไว้จ่ายในการรักษาพยาบาลเท่านั้นค่ะ เมื่อเราเสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุหรืออะไรก็ตามจะไม่ได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้ หรือว่าเมื่อเราเจ็บป่วยร้ายแรงอย่างเช่นเป็นโรคมะเร็ง ก็จะไม่ได้รับเงินในการช่วยค่ารักษาที่ต้องจ่ายในการใช้รังสี จำเป็นต้องเลือกใช้ประกันเพิ่มเติมที่จะช่วยดูแลค่ารักษาเกี่ยวกับโรคมะเร็งโดยเฉพาะค่ะ

2020.12.06 14:17

ยาน้ำ

น่าจะเป็นกรณีที่จ่ายเบี้ยประกันไม่ครบไหมครับอาจจะไม่ได้รับการคุ้มครองเพราะก็เหมือนกับภาษีรถยนต์หรือภาษีต่างๆถ้าคุณเลี่ยงการจ่ายก็อาจจะไม่ได้รับการคุ้มครองอย่างที่เงื่อนไขบอกไว้สำหรับแผนซูเปอร์-แคร์-แชร์กัน-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เขาช่วยคุณที่จะแชร์ค่าเบี้ยด้วยนะครับคุณจ่ายแค่ 20% ของเบี้ยประกันภัยทั้งหมดและบริษัทจ่าย 80 เปอร์เซ็นต์ถ้าไหวไม่ไหวยังไงลองคิดดูอีกทีนะครับ

2021.01.22 16:28

Natcha

@หนึ่ง ดิฉันว่าถ้าเป็นมะเร็งประกันตัวนี้ก็จ่ายให้นะคะ แต่อาจจะยกเว้นบางเรื่องอย่างเช่นการรักษาพิเศษพิเศษหรือใช้ยาพิเศษ ถ้าเป็นเกี่ยวกับการผ่าตัดแม้จะเกี่ยวกับโรคมะเร็งก็น่าจะจ่ายให้นะ ยกเว้นว่าถ้าผู้เอาประกันไม่ได้ปิดบังข้อมูล คือถ้าเคยป่วยมาก่อน อาจจะถูกยกเว้นความคุ้มครองได้ค่ะ คิดว่ากรณีนี้แหละที่ประกันจะไม่คุ้มครองมากที่สุด

2021.03.10 14:0

นิรมล

จะว่าไปก็มีหลายกรณีเลยนะคะที่เราไม่ด้รับการคุ้มครองจากประกันตัวนี้คะ อย่างแรกเลย ได้ยินที่เขาบอกว่าระยะรอคอยไหมคะ เวลาที่เราซื้อประกันมักจะเจอคำนี้คะ ระยะรอคอยคือ เราจะไม่ได้รับการคุ้มครองทันทีที่เราซื้อประกันคะ ส่วนใหญ่เขาจะคุ้มครองหลักจากที่เราซื้อประมาณ 90-120วันคะ ถ้าเราเป็นอะไรช่วงนี้ ก็เสียดายมากคะ

2021.04.15 15:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ได้รับการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุไหมคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงด้วยไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อเป็นผู้ป่วยในสามารถเบิกค่าห้องพักได้มากแค่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยรายได้ในตอนที่พักรักษาตัวไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เราสามารถที่จะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจากการคุ้มครองอย่างไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี