Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถให้การคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตด้วยไหมครับ

ผมสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เพื่อเอาไว้สำหรับตรวจวินิจฉัยโรค หรือช่วยผมในการรักษาปัญหาสุขภาพที่เกิดจากโรคติดต่อหรือโรคร้ายแรง แต่ผมก็อยากจะทราบด้วยว่า สามารถให้การคุ้มครองเมื่อผมเสียชีวิตเนื่องจากการเจ็บป่วย หรืออุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับผมได้ไหม จะได้รับเงินชดเชยสำหรับครอบครัวหรือเปล่า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แนน

ส่วนใหญ่จะให้การคุ้มครองในเรื่องนี้ด้วยนะคะ อยู่ที่ว่าแบบแผนและแบบแผนเสริมที่เราเลือกเป็นอย่างไรคะ อย่างเช่นถ้าเลือกสัญญาเพิ่มเติม cancer fighter ก็สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในกรณีเสียชีวิตจากโรคมะเร็งถึง 100,000 บาท ทำให้คนที่อยู่ภายหลังได้รับเงินก้อนสำหรับการชดเชยในเรื่องนี้ด้วยนะคะ ก็อยู่ที่ว่าเราเลือกสัญญาเพิ่มเติมแบบไหนค่ะ

2020.11.09 14:39

สมชาย

ให้การคุ้มครองในตอนที่เสียชีวิตด้วยนะครับ อย่างเช่นเคาน์เตอร์ fighter สามารถได้รับวงเงินสูงสุดถึง 300,000 บาทเมื่อเสียชีวิตจากโรคมะเร็ง ต้องบอกก่อนนะครับว่าในแต่ละกรมธรรม์ก็จ่ายไม่เท่ากันส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 100,000 บาท ต้องดูก่อนนะครับว่าประกันแบบไหนที่เหมาะกับเรา มีแบบให้มรดกกับลูกหลานด้วยเงินประกันด้วยนะ

2020.12.08 14:21

ตะวัน

แน่นอนค่ะ เสียชีวิตจะจ่ายแน่นอนเพราะว่าประกันหรือสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี-สามารถให้การคุ้มครองเมื่อเสียชีวิต แน่นอนว่าอาจจะขึ้นอยู่กับโรคที่คุณเป็นด้วยก็ได้นะว่าคุณเสียชีวิตเพราะอะไร อุบัติเหตุนะจะได้น้อยกว่าปกตินะ คำว่าปกติคุ้มครองแต่โรคร้ายแรงโรคต่างๆใช่ไหมไม่แน่ใจว่าคุ้มครองอุบัติเหตุไหม

2021.01.23 15:16

เฌอเอม

@สมชาย มันก็จริงอย่างที่คุณว่าต้องดูก่อนว่าเราอยากได้ เงินชดเชยกรณีเสียชีวิตเท่าไหร่ คือหมายถึงว่าเราอยากให้คนข้างหลังที่ยังมีชีวิตอยู่ ได้รับเงินชดเชย ประมาณเท่าไหร่ถึงจะพอสำหรับเขาอยู่ที่ว่าแต่ละคนมีภาระต้องดูแลครอบครัว มากน้อยแค่ไหน แล้วค่อยมาเลือกแผนประกันที่เหมาะกับเราที่สุด อย่างที่คุณว่ามา เห็นด้วยที่สุดเลยค่ะ

2021.03.15 17:33

ธนบดี

ต้องดูหรือเปล่าครับ ว่าตัวที่เป็นสัญญาที่เราซื้อเพิ่มเติมคือตัวไหน แล้วคุ้มครองอะไรบ้างครับ ไม่มช่ทุกตัวจะคุ้มครองเหมือนกันหมดครับ อย่างถ้าสัญญาเพิ่มเติม หายห่วง FWD ก็จะคุ้มครองแค่จ่ายเงินชดเชยการขาดรายได้ให้เราเท่านั้นครับ เพื่อน ๆคนที่อยากซื้อประกันเพิ่มเติม ก็ต้องศึกษาให้ดีๆนะครับว่าแต่ละอย่างคุ้มครองหรือไม่คุ้มครองอะไรบ้าง

2021.04.17 15:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองจากโรคระบาดไวรัสโคโรน่าด้วยไหมคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ / เอฟดับบลิวดี

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงที่จะเกิดขึ้นไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับสิทธิพิเศษและการคุ้มครองในเรื่องอะไรเพิ่มเติมบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยรายได้เมื่อต้องเข้ารับการรักษานานๆไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองผู้ชำระเบี้ยพิเศษ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เบี้ยประกันภัยสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี