Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ให้การคุ้มครองในกรณีที่เสียชีวิตสูงไหมครับ

ผมอยากรู้ว่าในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นกับผมจนทำให้ถึงขนาดเสียชีวิตหรือพิการ จะได้รับวงเงินสูงสุดเท่าไหร่ครับสำหรับประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส เพราะถ้าเปรียบเทียบกับราคาแล้วผมอยากจะรู้ถึงความคุ้มค่าในการเลือกใช้บริการ ว่าจะคุ้มกับคนที่เราจำเป็นต้องจ่ายเบี้ยประกันและการคุ้มครอง ที่เราได้รับจะอยู่ในระดับที่ยอมรับได้ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฟาร์ม

ไม่ว่าเราจะเลือกใช้บริการแบบแผนไหนของกรมธรรม์นี้ ก็สามารถได้รับวงเงินในกรณีที่เสียชีวิตแค่ 1แสน บาทครับ ไม่ว่าจะสูญเสียอวัยวะ พิการถาวร เนื่องจากอุบัติเหตุ ก็สามารถได้รับเงินชดเชยเป็นจำนวนเท่ากันทั้งนั้น แต่จะให้การคุ้มค่าในการรักษามากกว่าในการเลือกแผนการคุ้มครองสูงสุด ก็ถือว่าเป็นการคุ้มครองในระดับมาตรฐานนะครับ

2020.11.13 10:48

พิณ

ใช่เหรอคะแต่ฉันคิดว่าสามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีเสียชีวิตทุกแบบแผนการคุ้มครองแค่ 30,000 บาทเท่านั้นเองเท่ากัน เพราะว่ากรมธรรม์ประกันภัยนี้จะเน้นไปที่การคุ้มครองในเรื่องของค่ารักษาพยาบาล ทั้งโลกที่เป็นแบบยิบย่อยหรือว่าโรคร้ายแรงก็สามารถให้การรักษาช่วยในค่าใช้จ่ายได้ รวมไปถึงโรคไตวายเรื้อรัง และโรคมะเร็งก็ช่วยค่ารักษาด้วย

2020.12.13 14:9

Naty

ก็แล้วแต่มุมมองนะคะเพราะว่าการคุ้มครองหลังจากเสียชีวิตเขาเขียนแค่ว่าให้การชดเชยน่าจะเป็นหลักหมื่นไหมคะ ที่เห็น 5 ประการมีแผนสมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส เปลี่ยนเรื่องรักษาพยาบาลแล้วก็ให้การคุ้มครองจุกจิกในโรงพยาบาลแถมยังช่วยเรื่องค่ารักษาแพทย์หรืออุบัติเหตุแล้วก็มีโรคร้ายแรงด้วยนะเป็นประกันที่ครบถ้วนเลยนะแต่อาจจะไม่สูงแต่จะช่วยคุณให้ผ่านช่วงเวลาหลายๆหรือตอนที่ลำบากลำบากไปได้แน่นอน

2021.01.30 17:0

Mocha

@ฟาร์ม ให้เงิน 100,000 บาท ในกรณีเสียชีวิต ก็เป็นวงเงินที่น่าจะเพียงพอกับการจัดการเรื่องต่างๆนะครับ เพราะผมคิดว่าคนที่เสียชีวิตไปแล้ว ก็ควรจะจัดการอะไรให้มันเรียบง่าย แต่วงเงินสำหรับคนที่ยังมีชีวิตอยู่เพื่อรักษาอาการเจ็บป่วยน่าจะสำคัญมากกว่า ประกันตัวนี้ให้วงเงินค่ารักษา เยอะมาก ผมจึงยกให้เป็นประกันสุขภาพที่ดีตัวนึงครับ

2021.03.22 16:46

วิมลวรรณ

ถ้าเสียชีวิตของ อุบัติเหตุ ประกันตัวนี้เขามีการคุ้มครอง แบบ อบ.2 นั้นแสดงว่าถ้าเสียชีวิต คุณจะได้เงินจากการคุ้มครองนี้ที่ 1แสนบาทคะ แต่ส่วนตัวเราว่าวงเงินที่คุ้มครอง1แสนบาทมันได้น้อยไปนิดหนึ่งคะ เพื่อนๆมีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ให้การคุ้มครองในส่วนที่เจ้าของคำถามที่มีมากกว่า1แสนบาทบ้างไหมคะ ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะ

2021.04.21 15:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน)

ดูแลค่ารักษาพยาบาลทันตกรรมไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีค่าใช้จ่ายสำหรับการปลูกถ่ายอวัยวะไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าต้องสวมใส่อวัยวะเทียมเบิกได้ไหมครับ

สามารถเบิกค่ารักษาศัลยกรรมได้ไหมคะ

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดได้ไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

วิธีเพิ่มทุนประกัน

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี