Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ดอกเบี้ยพิเศษน้อยที่สุดเท่าไหร่ครับ

รายได้ต่อเดือนของผม ประมาณ50,000 ครับ ผมเป็นผู้จัดการการตลาด เลยค่อนข้างสนใจมากๆกับเรื่องอัตราดอกเบี้ยครับ ผมอยากได้อัตราดอกเบี้ยที่ถูกที่สุด เท่าที่ผมจะทำได้ แต่ผมยังไม่รู้ว่า บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช มีอัตราดอกเบี้ยพิเศษต่ำสุดๆเท่าไหร่ครับ ถ้าผมมีเงินเดือนประมาณนี้และจะจ่ายดอกเบี้ยยังไงด้วยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Minnie

สำหรับเงินเดือนของคุณถือว่าสูงมากค่ะสามารถได้รับดอกเบี้ยพิเศษซึ่งเป็นดอกเบี้ยสำหรับพนักงานประจำ อัตราดอกเบี้ยพิเศษนี้ที่คุณจะได้จะอยู่ที่ 5.5% ต่อปี ซึ่งอัตรานี้จะเป็นอัตราสำหรับ ห้ารอบบัญชีแรกเท่านั้น ส่วนรอบบัญชีที่หกจะปรับเป็นดอกเบี้ย 18% ต่อปีค่ะ ก็ถือว่าเป็นดอกเบี้ยพิเศษมากถ้าเปรียบเทียบกับสินเชื่อทั่วไป

2020.08.26 16:5

ปอง

มีเงินเดือนขนาดนี้ทำไมไม่ไปใช้บัตรเครดิตหรอครับ เพราะว่าบัตรเครดิตช่วยให้สามารถที่จะได้รับแต้มคะแนนสะสมและมีสิทธิประโยชน์มากกว่า ที่จะไม่ขอบัตรกดเงินสดแบบนี้นะครับ ผมแนะนำเป็นบัตรเครดิตซิตี้จะได้รับแต้มคะแนนสะสม 5-7 เฒ่าเอาไปใช้ประโยชน์อะไรมากมาย แถมสามารถเอาไปแลกไมล์การเดินทางไปต่างประเทศกับสายการบินได้อีกด้วย

2020.11.20 12:42

นิก

ถือว่าเป็นอัตราดอกเบี้ยที่น้อยมากเลยนะครับสำหรับ 5.5% ถ้ามีเงินเดือนมากขนาดนั้นแนะนำว่าไปใช้บริการของบัตรเครดิตดีกว่าครับ ตอบโจทย์ทุกการใช้จ่าย แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้บริการของสินเชื่อและกู้เงินเยอะๆแนะนำว่า ไปขอใช้บริการของสินเชื่อส่วนบุคคลดีกว่าครับ เพราะสำหรับบัตรกดเงินสดจำนวนความสะดวกในการผ่อนชำระสินค้ามากกว่าการกดเงินสดออกมาใช้

2020.12.20 15:14

P'Dew

จขกท มีเงินเดือนมากขนาดนั้นอัตราดอกเบี้ยก็ได้น้อยอยู่แล้ว ไม่ต้องหวังอัตราดอกเบี้ยพิเศษแล้วล่ะ ดอกเบี้ยน้อยที่คุณได้เพราะว่าเงินเดือนคุณมากถึงเดือนละ 50,000 บาทก็ถือว่าพิเศษแล้วนะคะ แล้วมันก็ไม่จำเป็นหรอกนะคะว่าคนที่เงินเดือนมากๆแบบนี้จะต้องสมัครบัตรเครดิตเท่านั้นบางทีจขกทเขาอาจจะมีบัตรเครดิตอยู่แล้วก็ได้ แล้วเขาก็อยากมีบัตรกดเงินสดด้วย @ปอง

2021.02.16 7:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี