Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ดอกเบี้ยพิเศษน้อยที่สุดเท่าไหร่ครับ

รายได้ต่อเดือนของผม ประมาณ50,000 ครับ ผมเป็นผู้จัดการการตลาด เลยค่อนข้างสนใจมากๆกับเรื่องอัตราดอกเบี้ยครับ ผมอยากได้อัตราดอกเบี้ยที่ถูกที่สุด เท่าที่ผมจะทำได้ แต่ผมยังไม่รู้ว่า บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช มีอัตราดอกเบี้ยพิเศษต่ำสุดๆเท่าไหร่ครับ ถ้าผมมีเงินเดือนประมาณนี้และจะจ่ายดอกเบี้ยยังไงด้วยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Minnie

สำหรับเงินเดือนของคุณถือว่าสูงมากค่ะสามารถได้รับดอกเบี้ยพิเศษซึ่งเป็นดอกเบี้ยสำหรับพนักงานประจำ อัตราดอกเบี้ยพิเศษนี้ที่คุณจะได้จะอยู่ที่ 5.5% ต่อปี ซึ่งอัตรานี้จะเป็นอัตราสำหรับ ห้ารอบบัญชีแรกเท่านั้น ส่วนรอบบัญชีที่หกจะปรับเป็นดอกเบี้ย 18% ต่อปีค่ะ ก็ถือว่าเป็นดอกเบี้ยพิเศษมากถ้าเปรียบเทียบกับสินเชื่อทั่วไป

2020.08.26 16:5

ปอง

มีเงินเดือนขนาดนี้ทำไมไม่ไปใช้บัตรเครดิตหรอครับ เพราะว่าบัตรเครดิตช่วยให้สามารถที่จะได้รับแต้มคะแนนสะสมและมีสิทธิประโยชน์มากกว่า ที่จะไม่ขอบัตรกดเงินสดแบบนี้นะครับ ผมแนะนำเป็นบัตรเครดิตซิตี้จะได้รับแต้มคะแนนสะสม 5-7 เฒ่าเอาไปใช้ประโยชน์อะไรมากมาย แถมสามารถเอาไปแลกไมล์การเดินทางไปต่างประเทศกับสายการบินได้อีกด้วย

2020.11.20 12:42

นิก

ถือว่าเป็นอัตราดอกเบี้ยที่น้อยมากเลยนะครับสำหรับ 5.5% ถ้ามีเงินเดือนมากขนาดนั้นแนะนำว่าไปใช้บริการของบัตรเครดิตดีกว่าครับ ตอบโจทย์ทุกการใช้จ่าย แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้บริการของสินเชื่อและกู้เงินเยอะๆแนะนำว่า ไปขอใช้บริการของสินเชื่อส่วนบุคคลดีกว่าครับ เพราะสำหรับบัตรกดเงินสดจำนวนความสะดวกในการผ่อนชำระสินค้ามากกว่าการกดเงินสดออกมาใช้

2020.12.20 15:14

P'Dew

จขกท มีเงินเดือนมากขนาดนั้นอัตราดอกเบี้ยก็ได้น้อยอยู่แล้ว ไม่ต้องหวังอัตราดอกเบี้ยพิเศษแล้วล่ะ ดอกเบี้ยน้อยที่คุณได้เพราะว่าเงินเดือนคุณมากถึงเดือนละ 50,000 บาทก็ถือว่าพิเศษแล้วนะคะ แล้วมันก็ไม่จำเป็นหรอกนะคะว่าคนที่เงินเดือนมากๆแบบนี้จะต้องสมัครบัตรเครดิตเท่านั้นบางทีจขกทเขาอาจจะมีบัตรเครดิตอยู่แล้วก็ได้ แล้วเขาก็อยากมีบัตรกดเงินสดด้วย @ปอง

2021.02.16 7:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี