Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องกู้เท่าไหร่ถึงได้ดอกเบี้ยถูกค่ะ

ความจริงก็ไม่อยากทำสินเชื่อ ของวงเงินกู้เยอะหรอกค่ะ เพราะว่าไม่อยากเป็นหนี้เยอะ แต่ถ้าเราขอสินเชื่อน้อย อัตราดอกเบี้ยก็สูงใช่ไหมค่ะ เลยคิดว่าถ้าจะให้คุ้ม น่าจะขอสินเชื่อเยอะๆไปเลยดีกว่า ดอกเบี้ยก็ไม่แพงด้วย ดังนั้นเราต้องทำสินเชื่อของบัตรกดเงินสดพร้อมใช้KTC PROUDเท่าไหร่ถึงจะได้ดอกเบี้ยน้อยที่สุดค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pasut

อัตราดอกเบี้ยก็ขึ้นอยู่กับจำนวนวงเงินที่เรากู้ค่ะถ้ายิ่งเรากู้มากดอกเบี้ยก็จะน้อยลงซึ่งดอกเบี้ยที่น้อยที่สุดก็จะอยู่ที่ 21% ต่อปีแต่ตอนนี้ต้องมียอดเงินกู้ตั้งแต่ 300,000 บาทขึ้นไปค่ะซึ่งกรณีนี้เป็นกรณีเลือกระยะเวลาแบ่งชำระที่ธนาคารกำหนดให้คือ 6,12และ15 เดือน แต่ถ้ากรณีที่เราเลือกระยะเวลาแบ่งชำระเองดอกเบี้ยจะอยู่ที่ 22% ต่อปีในอัตราเงินกู้เท่ากันค่ะ

2020.09.01 16:5

มะนาว

กู้เยอะๆสิคะถึงจะได้รับดอกถูก แต่ก็อยู่ที่จำนวนการเลือกระยะเวลาการผ่อนชำระด้วยนะคะ จะได้อัตราดอกเบี้ย 22 เปอร์เซ็นต์ต่อปีก็เมื่อเลือกผ่อนชำระระยะสั้นค่ะ ถ้าเลือกผ่อนระยะยาวจะได้อัตราดอกเบี้ยที่ 23 เปอร์เซ็นต์ต่อปี คนที่จะได้รับสิทธิประโยชน์ในส่วนนี้ได้ก็จำเป็นต้องมีเงินที่ได้รับการอนุมัติให้กู้มากกว่า 3แสน บาทขึ้นไป

2020.11.20 14:24

แมว

จริงๆแล้วทำบัตรกดเงินสดออกมาแนะนำเราให้ ใช้บริการกู้เงินเยอะๆก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ยเยอะไปด้วย แต่ต้องดูดีๆนะคะ ยิ่งเรากู้เงินมากเท่าไหร่อัตราดอกเบี้ยที่เราจะต้องจ่ายถึงแม้ว่าจะน้อย แต่เราก็ต้องผ่อนชำระนานไปด้วยนั่นเอง ถ้าไม่จําเป็นจริงๆก็แนะนำเลยค่ะว่าอย่าไปเสียดอกเบี้ยให้กับเขา ด้วยการกู้เงินออกมาใช้ดีกว่า

2020.12.21 15:42

Milk_ky

ก็อยากจะกู้เยอะๆอยู่นั่นแหละ แต่ถ้าใครรายได้น้อยจะได้วงเงินกู้เยอะมันก็คงจะเป็นไปไม่ได้ งั้นดอกเบี้ยจะสูงหรือจะต่ำนอกจากขึ้นอยู่กับวงเงินกู้ที่เราได้แล้วก็ขึ้นอยู่กับเงินเดือนหรือรายได้ของเราด้วยนะ ว่าแต่ว่าถ้าจะได้วงเงินกู้ 3 แสนขึ้นไปเนี่ยต้องมีรายได้กี่บาทต่อเดือนคะ ที่คุณ @มะนาว ยกตัวอย่างขึ้นมาพอจะรู้ไหมคะ?

2021.02.16 16:15

Tanin41

ผมเข้าใจว่า ปกติเวลาขออนุมัติวงเงินบัตรกดเงินสดเขาดูที่รายได้ของผู้สมัครว่าได้เดือนละเท่าไหร่ก็จะประเมินให้ตามเท่าที่จะอนุมัติได้ เห็นเจ้าของกระทู้บอกว่าถ้าขอวงเงินบัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD เยอะจะจ่ายดอกเบี้ยถูกกว่าวงเงินน้อยๆ ผมเลยงงๆน่ะครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงคนที่ขอวงเงินน้อยก็จ่ายดอกเบี้ยแพงสิครับ

2021.07.11 14:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD ที่เป็นเจ้าของกิจการไม่ค่อยโหดเท่าไหร่ ขึ้นอยู่กับรายได้มากกว่า

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

ktc proud ต่างจากพวกบัตร AEON ไหมคะ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าแนะนำเพื่อนมาสมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD และได้รับการอนุมัติจะได้เงินค่าแนะนำด้วย ได้เงินจริงมั้ยอะ?

สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD รอผลอนุมัติมาจะสองอาทิตย์แล้ว ควรทำยังไง รอต่อหรือติดต่อกับเจ้าหน้าที่เลยดี?

บัตรกดเงินสด KTC PROUD คิดดอกเบี้ยลดต้นลดดอก ปกติบัตรกดเงินสดของที่อื่นทั่วไปมีการคิดดอกเบี้ยแบบนี้มั้ย?

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี