Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต่างกันยังไงกับแบบธรรมดาค่ะ

ส่วนตัวคิดว่าบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส กับบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสพรีเมียร์ไม่ค่อยต่างกันมาก แต่ก็ไม่ได้รู้เยอะหรอกนะค่ะ แต่ถ้าไม่ต่างกันมากก็คิดว่าทำแบบธรรมดาคือบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสดีกว่ารึเปล่าค่ะ เพราะว่าไม่ต้องใช้เงินเดือนเยอะก็สมัครได้ และยังได้สิทธิประโยชน์คล้ายๆกันด้วย แต่ถ้าต่างกัน ตรงไหนที่ต่างกันบ้างหรอค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Philomena

สองแบบนี้ต่างกันครับ ถึงจะต่างไม่มากแต่ก็มีความหมายครับ สองบัตรนี้มีแค่เรื่องฐานรายได้และอัตราดอกเบี้ยเท่านั้นครับที่ต่างกันส่วนเรื่องสิทธิประโยชน์หรือว่าการอนุมัติเงินรวมถึงการชำระค่างวดขั้นต่3% ยังคงเหมือนกันครับ แต่ส่วนตัวผมว่าบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสพรีเมียร์ดีกว่านิดหนึ่ง ตรงที่เราสามารถรับดอกเบี้ยผ่อน 0% ใน3เดือนแรกไก้ครับ

2020.09.07 16:5

ป้อม

ความคิดของผมเหมือนกันครับไม่ค่อยแตกต่างกันเท่าไหร่ใช้แบบยูเมะพลัสธรรมดาดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องไปเสียเวลาปรับเปลี่ยนเพราะดูเหมือนสิทธิประโยชน์ก็ไม่ได้แตกต่างอะไรกันมาก ปกติแล้วอัตราดอกเบี้ยเท่ากันผมใช้แค่เงินสดที่เอาออกมาและทำการผ่อนชำระคืนแค่นั้น ผมไม่ได้คิดถึงสิทธิประโยชน์หรือผลประโยชน์อย่างอื่นจัดการใช้บัตรกดเงินสดนี้เลย

2020.11.20 14:34

แพร

ฉันคิดว่าไม่แตกต่างกันเท่าไหร่นะคะฐานเงินเดือนก็เท่ากัน ถ้าเราแค่อยากจะไปเปลี่ยนเพราะดูเหมือนว่าชื่อไม่เหมือนกันและดูเก๋ไก๋กว่าก็ได้ แต่สำหรับใช้แล้วก็เลือกใช้แบบแรกดีกว่าค่ะไม่ได้แตกต่าง ก็ใช้มาได้ระยะหนึ่งแล้ว ไม่ว่าจะเป็นการผ่อนชำระสินค้า หรือการกดเงินสดออกมาใช้ก็สามารถตอบสนองต่อความต้องการได้เป็นอย่างดี

2020.12.21 15:52

Philomena

มันต้องแตกต่างกันอย่างที่บอกไปสิ สถาบันการเงินเขาจะออกบัตร 2 ใบออกมาเหมือนกันได้ยังไง @แพร @ป้อม ยังไงก็ต้องมีความต่างกันอยู่บ้างแล้วล่ะ ซึ่งบัตรแต่ละใบก็จะเหมาะกับคุณสมบัติ แต่ละคนไป อย่างที่ผมบอกไปนั่นแหละครับว่าต่างกัน 2 เรื่องก็คือเรื่องดอกเบี้ยกับฐานเงินเดือนของผู้ที่อยากจะขอสินเชื่อนี้ แต่ในเรื่องพวกสิทธิพิเศษหรือสิทธิประโยชน์ไม่ต่างอันนี้ผมไม่เถียงครับ

2021.02.16 16:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ใช้ซื้อสินค้าที่ร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ ยูเมะพลัส และ อีซี่ บาย สายช้อปคิดว่าโอเคมั้ย?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ มีโปรโมชั่น นู่น นี่ นั่น เยอะแยะเลยมั้ย มีใครใช้อยู่บ้าง..ดีหรือเปล่า?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ด้วยตนเองที่สาขา จะได้รับบัตรทันทีเมื่อยื่นเอกสารครบ มันคือยังไง?

เพื่อนอยากบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เราก็สมัครได้นะ จะสมัครตามเลยดีมั้ย เอาไว้ซื้อของ คุณคิดยังไง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การป้องกันกัย)

ถ้าทำบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ หายหรือชำรุดแล้วต้องทำบัตรใหม่ คิดค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมเท่าไหร่?

คิดว่าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ที่สาขาจะได้รับการอนุมัติเร็วที่สุดเพราะยื่นเอกสารโดยตรง..คิดถูกมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี