Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เริ่มใช้งานยังไงค่ะ

ตอนแรกที่เห็น Bluepay เห็นเป็นตู้สะดวกซื้อ เพราะมีอยู่ที่หน้าบริษัทค่ะ เห็นหลายคนซื้อของจากตู้นี้ แต่ไม่ได้คิดว่าจะมีเป็นแอป เพราะก็ไม่เคยซื้อที่ตู้สะดวกซื้อ แต่เห็นว่า Bluepay ก็เป็น e-wallet เหมือนกัน ถ้ายังไงจะเริ่มใช้งานแอพยังไงค่ะ จะต้องทำที่ตู้สะดวกซื้อของBluepayไหม หรือว่าดาว์นโหลดแอพแล้วใช้ได้เลยค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Cordelia

ขั้นตอนการเริ่มใช้คือการดาว์นโหลดแอพมาก่อนค่ะ เพราะเราต้องมีแอพเท่านั้นถึงจะสามารถซื้อของที่ตู้ได้ โดย wallet ของ Bluepay เมื่อมีแอพแล้วก็แค่เข้าสมัครด้วยเบอร์โทรศัพท์ของเราเลยค่ะ และเราจะได้รับรหัสยืนยันตัวตน OTP และกรอกลงในแอพ แค่นี้ก็เรียบร้อยพร้อมใช้งานค่ะ

2020.09.21 14:54

นก

ต้องทำงานด้วยกันครับกับการสมัครทางตู้ของ blue play บางครั้งบางคนไม่เข้าใจนะครับว่าสมัครทางผ่านทางแอพพลิเคชั่นแล้ว เกี่ยวข้องยังไงกันกับการสมัครที่ตู้ของ bluepay แต่จะบอกไว้ก่อนเลยนะครับว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่อยู่ในกรุงเทพฯหรือในเมือง ถ้าเป็นคนที่อยู่ต่างจังหวัดไม่มีโอกาสได้ใช้หรอกครับไม่มีตู้ของ bluepay ให้ใช้

2020.11.24 11:56

บิว

ฉันคิดว่าเหมาะสมสำหรับคนที่ใช้ชีวิตอยู่ในเมืองมากกว่าค่ะ เพราะว่าดูเหมือนว่ามีตู้จำหน่ายสินค้าที่รองรับการใช้บริการของ bluepay เยอะ แค่ในกรุงเทพฯและปริมณฑลเท่านั้น ถ้าเป็นต่างจังหวัดก็ใช้ไม่ค่อยคุ้มค่าเท่าไหร่เพราะไม่มีตู้ให้บริการ สำหรับใครที่กำลังมองหาแอพนี้ จะใช้บริการก็ต้องดูสถานที่ ในการใช้ด้วยนะคะว่าจะเหมาะสมสำหรับตัวเองไหม

2020.12.26 15:51

วันสุข

@Cordelia ขั้นตอนการสมัครแอปแอร์เพย์ที่คุณอธิบายเข้าใจง่ายดีนะคะ คิดว่าจขกทคงจะเข้าใจแล้วเอาไปทำตามได้ง่ายๆ สมัครใช้แอปแอร์เพย์สมัครง่ายแบบนั้นจริงๆค่ะ แล้วก็ที่จริงแล้ว G wallet ของค่ายอื่นก็สมัครง่ายประมาณนี้ทั้งนั้นแหละเพียงแต่ว่าบางบริการที่เราต้องการใช้บางอย่างอาจจะต้องมีการเพิ่มหรือผูกบัญชีหรือใส่ข้อมูลอะไรเพิ่มเติมหลายคนอาจจะมองว่าเป็นเรื่องยาก

2021.02.20 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

true wallet แตกต่างจาก BluePay ยังงัย และมีข้อดี ข้อเสียต่างกันอย่างไร

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

All (อี วอลเล็ต)

ทำการถอนเงินได้ไหมครับ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

นอกจากหน้าตู้แล้วจะเติมเงินเข้าแอป Bluepay wallet ได้ยังไง?

วิธีซี้อตั๋วหนังในแอป bluepay

จะใช้ Bluepay card ได้ยังไงในเมื่อไม่มีบัตรคะ?

Bluepay รับเงินคืนได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี