Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีกำหนดจำนวนครั้งที่เราจะถอนออกจากบัญชีไหม?

ตอนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ครั้งหนึ่ง จำได้ว่าธนาคารก็กำหนดเงื่อนไขในการถอนเงินวัดถอนได้ไม่เกินวันละ 2 ครั้งแล้วก็กำหนดจำนวนเงินด้วย ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกกับธนาคารออมสิน บัญชีตัวนี้มีการกำหนดจำนวนครั้งในการถอนเงินออกมาไหม? หรือว่ากำหนดจำนวนวงเงินขั้นต่ำที่เราสามารถถอดออกมาได้ในแต่ละวันหรือเปล่า?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Randy

บัญชีทั่วไปก็อาจจะเป็นแบบนั้นครับ เมื่อเราเปิดบัญชีก็จะมีกำหนดมาว่าในหนึ่งวันเราสามารถถอนบัญชีได้เท่านี้ๆนะ แล้วก็จำนวนวงเงินว่าจะถอนออกมาได้ต้องเท่านั้นๆนะ เป็นปกติครับ แต่สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินเงื่อนไขในการถอนไม่มีกำหนดจำนวนครั้งในการถอนแต่ละวันครับเพราะว่าเราสามารถถอนวันละกี่ครั้งก็ได้ และเงื่อนไขคือต้องถอนครั้งละไม่ต่ำกว่า 1 บาทครับ นอกนั้นก็ตามสบาย

2020.08.03 21:20

orangebun

แต่ดอกเบี้ยของที่นี่เค้าคิดให้เป็นรายวันนะคะอย่าลืม ถ้าคุณถอนออกมาใช้จนเพลินดอกเบี้ยก็อาจจะน้อยตามไปด้วยนะคะ เเต่เราเองก็ยังไม่เคยมีบัญชีของที่นี่หรอก เคยคิดอยากจะสมัครแต่ติดตรงที่ว่าแถวบ้านเราไม่ค่อยมีธนาคารนี้ เลยรู้สึกว่าถ้าจะทำธุรกรรมอาจจะไม่สะดวกเลยยังไม่ได้สมัครซักที ตอนนี้ที่มองๆไว้ก็จะเป็นฝากประจำมากกว่าเพราะดอกเบี้ยดีกว่าเยอะเลย

2020.11.23 2:0

Deejai

คงจะเป็นบัญชีที่เหมาะกับการออมมากๆเลยนะคะอ่านจากคอมเมนต์ข้างบนที่มาตอบคำถามเห็นว่าถอนเงินออกจากบัญชีได้วันละ 2 ครั้งเอง น่าจะเป็นบัญชีที่เหมาะกับคนที่มีธุรกิจแล้วอยากจะแบ่งเงินเอาไปออมหรือว่าเอาไว้ออมกำไรอะไรแบบนี้ใช่ไหม? ที่เข้ามาอ่านเรื่องนี้เขาอยากรู้ล้วนๆเลยค่ะไม่ได้มีธุรกิจอะไรแล้วก็คงจะไม่มีโอกาสได้ใช้บัญชีด้วย

2020.12.28 16:19

กุญชรมณี

งงใจจริงๆคะ ยังมีเพื่อนสับสนเรื่อง ดอกเบี้ยที่ธนาคารจ่ายให้เรานะคะ เขาไม่ได้จ่ายให้เราเป็นรายวันนะคะ เขาให้เรา6เดือนครั้งคะ ไปอ่านข้อมูลดูได้เลยคะ ส่วนเรื่องการใช้งาน ไม่ได้บังคับคะว่าใช้งานได้วันละกี่ครั้ง แต่เราว่าคนที่ให้งานน่าจะมีความคิดล่วงหน้าในการใช้งานคะ ถึงเขาจะฟรีค่าบริการ แต่ถ้ารู้จักการใช้งานจะดีกว่านะคะ

2021.02.20 5:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินก็มีระยะเวลารับฝากหรือเปล่า?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),เจ้าของธุรกิจ,All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้สมุดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารไทยพาณิชย์ไปค้ำประกันเงินกู้ได้ไหม?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินคำนวณดอกเบี้ยให้เรายังไง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินจะเบิกเงินเกินบัญชีได้ไหม?

All (ธนาคาร)

อยากเปิดบัญชีที่ใช้เป็นบัญชีคู่โอนกับบัญชีเงินฝากกระแสรายวัน?

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี