Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เป็นบัตรเครดิตสำหรับคนอายุ40ขึ้นไปไหม แล้วบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง?

เค้าเคลมว่าบัตรนี้ มีกลุ่มเป้าหมายหลักคือ กลุ่มคนรุ่นใหม่เปิดบัตรเสริมให้ผู้สูงวัย และกลุ่มคนอายุ 50 ปีขึ้นไปและมีโปรโมชั่นเยอะแยะที่เป็นส่วนลดอีกมากมาย ไม่ว่าจะเป็นส่วนลดค่าตั๋วเครื่องบิน และ โรงพยาบาลในเครื่อต่างๆที่ร่วมด้วย เลยสนใจอยากจะสมัครให้กับพ่อแม่ เพราะอยากได้ค่ารักษาพยาบาลที่มีส่วนลด เลยอยากทราบว่ามีสิทธิประโยชน์อื่นๆ อะไรอีกบ้าง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sonny

สำหรับบัตรบัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จะมีเครือโรงพยาบาลที่ร่วม คือ โรงพยาบาลพญาไท โรงพยาบาลสมิติเวช ศูนย์การแพทย์โรงพยาบาลกรุงเทพ ซึ่งตรงนี้ตรงนี้ต้องเช็คโปรโมชั่นกับธนาคารนะคะว่า ส่วนลดอย่างไร ส่วนถ้าคุณจะซื้อตั๋วสำหรับเดินทาง จะได้รับส่วนลด 4% สำหรับซื้อตั๋วโดยสารในประเทศของการบินไทย วันทูโก และบางกอก แอร์เวย์ส และ ส่วนลด 7% สำหรับซื้อทัวร์เอื้องหลวงคะ

2020.08.24 16:9

Focus

โห ผมยังไม่เคยเจอบัตรเครดิตที่มีไว้เฉพาะสำหรับคนที่อายุ 40 ปีขึ้นไปเลยนะครับ มันเป็นหนึ่งในเงื่อนไขของบัตรเครดิต KTC Platinum mastercard หรอ? เพราะว่าเท่าที่ผมรู้มาบัตรเครดิตส่วนใหญ่ที่ผมรู้จักเรียกร้องอายุคนที่จะทำบัตรเครดิตก็คือ 21 ปีขึ้นไปส่วนใหญ่แล้วจะเรียกร้องเรื่องฐานเงินเดือนต้องสูงมากกว่าอายุของคนที่ทำนะครับ หรือนอกจากเป็นพวกบัตรเครดิตที่ผู้เอาประกันสุขภาพอะไรแบบนี้

2020.11.29 16:11

จันทร์เจ้าเอย🌜🌛

บัตรเครดิตเป็นบัตรที่ควรเลือกใช้ให้ตรงกับการใช้งานของผู้ถือบัตรที่สุด ซึ่งทางธนาคารผู้ออกบัตรก็พยายามจัดทำสิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นต่างๆให้ตรงกับกลุ่มเป้าหมายแต่ละกลุ่มของบัตรเครดิตใบนั้นที่สุด บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดก็เป็นอีกบัตรเครดิตที่ทำมาเพื่อคนที่มีอายุ 40 ปีขึ้นไป เหมาะมากค่ะ

2020.12.19 4:18

Shisuka naka🥰🥰

@Focus คุณดูชื่อบัตรเครดิตที่เจ้าของกระทู้ถามมาดีนะคะ "บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด" ค่ะ มีคำว่า "ซีเนียร์" ด้วยค่ะ นี่แหละคือจุดขายของเขา ทางธนาคารออกผลิตภัณฑ์นี้มาเพื่อคนที่มีอายุ 40 ปีขึ้นไป ดังนั้น ผู้ที่จะสมัครใช้งานบัตรเคดริตนี้ได้ต้องมีอายุตามที่เขากำหนดไว้ค่ะ ถือว่าเป็นบัตรเฉพาะกลุ่มนะ

2021.02.16 4:53

วาสุเทพ

ต้องขอโทษด้วยนะครับ ผมอาจจะไม่ค่อนรู้จักเรื่องของบัตรเครดิตดีเท่าไรนะครับ แต่ผมสงสัยจังครับ ว่าบัตรเครดิต เราสามารถทำให้คนอื่นๆด้ด้วยเหรอครับ อย่าง เจ้าของกระทู้นี้บอกว่าจะสมัครบัตรให้พ่อกับแม่ คือผมเริ่มจะงงแล้วครับ ว่ามันเป็นยังไงกันแน่ ทำให้ใหม่ หรือว่าแค่ทำบัตรเสริมให้แบบนั้นหรือเปล่าครับ ชักงงแล้วละครับ

2021.12.07 14:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จ่ายอะไรก็ได้คะแนน

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จ่ายอะไรก็ได้คะแนนค่ะ โดยทุกๆการใช้จ่าย 25 บาท จะเท่ากับ 1 คะแนน KTC Forever เพื่อแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการค่ะ ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วยนะคะ. จับจ่ายทุกครั้งอย่าลืมใช้บัตรนะคะ. บัตรฯนี้สำหรับคนที่มีอายุ 40 ปีขึ้นไป สมัครได้ ไม่เสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ได้เงินคืนทุกวันพุธจากบัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

ได้เงินคืนทุกวันพุธจากบัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด. ใช่แล้วครับ ไม่เพียงแค่จ่ายออก แต่พิเศษ! สำหรับการใช้จ่ายทุกวันพุธ คุณจะได้รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 1% แต่จำกัดยอดเครดิตเงินคืนสูงสุด 1,000 บาท/รอบบัญชี นะครับ. จ่ายแล้วได้เงินคืนด้วย ดีมากครับผมชอบเลย. บัตรฯนี้ อายุไม่ถึงทำไม่ได้นะครับ สำหรับคนที่มีอายุ 40 ปีขึ้นไปเท่านั้นครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

เที่ยวก่อนผ่อนดอกเบี้ยพิเศษบัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เที่ยวก่อนผ่อนดอกเบี้ยพิเศษกับบัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดค่ะ. เหมาะกับคนที่ชอบไปเที่ยวและช้อปปิ้งประเทศใกล้บ้านเราค่ะ มาดูกันนะคะว่าดอกเบี้ยพิเศษจริงหรือเปล่า บัตรฯนี้ให้คุณผ่อนชำระด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับรายการใช้จ่ายที่ฮ่องกง, สิงคโปร์, มาเลเซีย และอินโดนีเซียค่ะ. เที่ยวพักผ่อนก่อน กลับมาผ่อนชำระนะคะ.

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ให้คุณผ่อนดอกเบี้ย0%

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ให้คุณผ่อนดอกเบี้ย 0%ครับ. การใช้จ่ายของคุณจะไม่สะดุดอีกต่อไปครับ เพราะบัตรฯนี้ให้คุณชำระค่าสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน และเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนได้ด้วยครับ. ปลอดดอก ผ่อนนาน สำราญใจกันล่ะครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไม่ต้องพลาดการซื้อ

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไม่ต้องพลาดการซื้อ เพราะบัตรฯนี้เขามีประกันภัยความคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านบัตรฯ กรณีไม่จัดส่งสินค้า และ / หรือการจัดส่งสินค้าไม่ถูกต้องและไม่ครบถ้วนครับ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 200 ดอลล่าห์สหรัฐเลยครับ. อยากซื้อสักกี่อย่าง ก็เลือกสั่งกันได้ครับ มีประกันแบบนี้หายห่วงครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี