Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Homepro ก็มีบัตรเครดิตด้วยหรอเนี่ย...เพิ่งรู้นะเนี่ย ดีใจจัง ดีเลยจะได้ทำ

เพิ่งเห็นว่า Homeproมีบัตรเครดิตด้วยอ่ะ วันนี้ไปซื้อของพนักงานเชียร์ให้สมัครอยู่ แต่ยังไม่กล้าสมัครเพราะไม่รู้รายละเอียดอะไร เลยอยากมาสอบถามเพื่อนๆกันนะคะว่าบัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม เค้าเสียค่าธรรมเนียมบัตรกันไหมคะ? แล้วมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง? ใช้ shopping online ได้ไหม? เพราะไม่อยากออกจากบ้านช่วงไวรัสระบาด เลยอยากรู้ก่อนสมัครเพราะเผื่อเดี๋ยวสมัครแล้วไม่ค่อยได้ใช้จะไม่คุ้ม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

KIK

คือบัตรนี้อ่ะเป้นบัตรของธนาคารกรุงศรีร่วมกับ homepro สมัครได้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี คุณจะสมัครไว้เฉยๆก็ได้ แต่บัตรนี้ส่วนลดก็ไม่ได้เยอะแยะมากนะครับ แค่3% ถ้าคุณชอบที่จะซื้อของแบบผ่อนก็อยากจะเเนะนำ เพราะว่าบัตรนี้สามารถผ่อนได้ 0% นาน 4 เดือน แต่ต้องช้อปตั้งแต่ 2,000 บาทขึ้นไปนะครับ ถ้าใช้เป็นส่วนลดอย่างอื่นก็มี อย่างเช่น เติมน้ำมันได้ที่ปั๊มบางจาก ได้เงินคืน1%

2020.07.21 12:30

Manus

เมื่อคุณใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 25 บาทจะได้รับคะแนน กรุงศรี โบนัส 1 คะแนน และคุณสามารถเอาคะแนนสะสมแลกเท่ากับยอดชำระได้ส่วนลด 13% ต่อเซลสลิป จะช่วยให้คุณประหยัดเงินได้ สำหรับบัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม จะไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้า และค่าธรรมเนียมรายปี คุณสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรได้ตามที่ต้องการ และคุณยังมีเวลาในการคืนชำระ 50 วันโดยไม่ต้องเสียดอกเบี้ย

2020.11.07 8:14

สามารถ👦

ถ้าไม่ได้คิดอะไรมากก็น่าสมัครบัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่มไว้นะครับ ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปีด้วย สมัครไว้ซื้อของ ถึงแม้จะได้ส่วนลดน้อยแต่ก็ดีกว่าไม่ได้เลย ผ่อนชำระได้ด้วย แต่ถ้าใครมีบัตรเครดิตอื่นที่ใช้ส่วนลดมากกว่านี้ หรือมีสิทธิประโยชน์ที่น่าสนใจกว่าก็มาบอกกันได้ เผื่อมีคนสนใจครับ

2020.12.21 15:21

🍋เปรี้ยวหวาน🍡🍭

ก็ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้จะสมัครบัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่มไว้ใช้หรือยัง ถ้าตัวคุณเองไปซื้อของที่นั่นบ่อยๆสมัครไว้ไม่เสียหายหรอก แต่ถ้าไม่ได้ไปบ่อยก็ไปสมัครบัตรเครดิตอื่นอื่นดีกว่าเพราะว่าสิทธิประโยชนฺส่วนใหญ่ของบัตรเครดิตนี้จะอยู่ที่โฮมโปรน่ะ คุณไปเที่ยวไหน ซื้อของอะไรบ่อยๆก็สมัครบัตรเครดิตตามนั้นดีกว่าค่ะ

2021.02.18 4:4

ไทยวัฒน์

จะทำเพราะว่าไม่อยากออกจากบ้านเท่านั้นเหรอครับ ถ้าเป็นแบบนั้นอย่าทำเลยครับ เพราะว่าการใช้งานอาจจะไม่คุ้มเท่าไรครับ ส่วนที่บอกว่าอยากซื้อของออนไลน์ ผมขอแนะนำให้สมัครพวกวอเล็ทเอาครับ เพราะว่าวอลเล็ทเขาสามารถทำบัตร เครดิต ดิจิตอล ชั่วคราวให้เราได้ครับ แถมเราไม่ต้องมาจ่ายดอกเบี้ยด้วยครับ เพราะเขาคิดจากยอดเงินในวอลเล็ทเราเลย

2021.12.10 15:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม ทำไว้ ลดเยอะ

ผมไปซื้อของที่โฮมโปรบ่อยครับ จึงสมัครบัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม ทำไว้ ได้ลดเยอะครับ เพราะได้รับส่วนลดทันที 3% ทั้งร้าน ตั้งแต่บาทแรก และ รับส่วนลด 13% เมื่อแลกคะแนนเท่ายอดชำระ/เซลล์สลิปครับ หากอยากแบ่งชำระก็ได้ทั้งร้าน ดอกเบี้ย 0% นาน 4 เดือน เมื่อช้อปตั้งแต่ 2,000 บาทขึ้นไป/เซลล์สลิปครับ ลดเยอะอย่างนี้ ไม่สมัครได้ไง จริงมั้ยครับ.

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม ปรับปรุงบ้านแบ่งชำระได้

อยากซ่อม อยากปรับปรุงบ้านก็ได้ที่ปรึกษา แล้วยังได้ส่วนลดอีกค่ะ ดิฉันมีบัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม นำไปใช้บริการ Home Servie ที่โฮมโปร เขาให้บริการดูแลเครื่องใช้ไฟฟ้า บริการติดตั้งอุปกรณ์ภายใน ปรับปรุงพื้นที่ภายในบ้านและอื่นๆ ดิฉันชำระผ่านบัตรฯ ก็ได้รับส่วนลด 5% พร้อมแบ่งชำระ 0% นาน 4 เดือนอีกด้วย ช่วยแนะนำ ทำให้ ได้ส่วนลดอีก ดีจริงๆค่ะ.

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม ซื้อที่อื่นก็ผ่อนได้

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม ไม่ได้ช้อปที่โฮมโปร ไปซื้อที่อื่นก็ผ่อนได้ครับ เพราะเขามีแผนผ่อนชำระสินค้าและบริการต่างๆแบบรายเดือน ทั้งเครื่องใช้ไฟฟ้า โทรศัพท์มือถือ เฟอร์นิเจอร์ เครื่องประดับ รวมถึงแพ็คเกจทัวร์ทั้งในและต่างประเทศ ด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำ ผ่อนนานสูงสุด 10 เดือนครับ เคยใช้รายการอื่นแล้ว ตอนนี้ผมเล็งแพ็คเกจทัวร์ไว้ คงได้ใช้เร็วๆนี้ครับ.

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม ให้เงินคืนเมื่อเติมน้ำมัน

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม ให้ผ่อนชำระสินค้า บริการ และมีส่วนลดมากมายที่โฮมโปรแน่นอนครับ แล้วยังให้เงินคืนเมื่อเติมน้ำมันด้วย ผมก็ได้รับแล้วครับ เป็นเครดิตเงินคืน 1% เมื่อเติมน้ำมันครบทุกๆ 800 บาท/เซลล์สลิป ที่สถานีบริการน้ำมันบางจากที่ร่วมรายการทั่วประเทศ เดินทางทั่วไทยเติมน้ำมันเมื่อไหร่ก็ได้เงินคืนครับ.

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าคนต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีจะใช้พวกแอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงศรีได้ไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี