Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่หรือคะถึงจะสมัครได้?แล้วบัตรมีสิทธิประโยช์อะไรบ้าง?

หนูเพิ่งเรียนจบและเพิ่งเริ่มทำงานมาได้ประมาณปีนึงแล้วคะ และอยากจะสมัครบัตรเครดิตไว้สักใบ แต่หนูไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับบัตรเครดิต พอดีว่าหนูมีบัญชีเงินฝากกับแบงค์กสิกร แล้วพี่พนักงานเค้าแนะนำให้สมัครบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง คะ (หนูเรียนจบต่างประเทศและมีเงินเดือนสูงกว่าคนทั่วๆไปคะ) ตอนอยู่ต่างประเทศก็ใช้บัตรเสริมขอองพ่อแม่ ไม่เคยมีบัตรเป็นของตัวเอง ตอนนี้อยากจะมีบัตรเองคะ ขอทราบรายละเอียดบัตรนี้หน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tuani

จริงๆแล้วบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง บัตรนี้สำหรับคนที่ชอบ shoppingทั่วๆไปคะ ค่าธรรมเนียมบัตรฟรีถ้าใช้จ่ายผ่านบัตร 12 ครั้งต่อปี ถ้าไม่ค่อยได้ใช้ก็มีค่าธรรมเนียมนะคะ 1,600 บาทต่อปีคะ ส่วนร้านที่เข้าร่วมรายการน้องต้องไปดูเอาเองนะคะว่ามีร้านไหนบ้าง บัตรนี้ใช้สำหรับสะสมแต้มได้ด้วย ทุกๆยอดใช้จ่าย 25 บาท = 1 คะแนน เอาไว้เเลกของได้คะ

2020.08.19 12:30

กมลวรรณ

ผู้สมัครบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง ต้องมีเงินเดือน 30,000 บาท บัตรเครดิตใบนี้ใช้สะดวกสบายกับการผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ย 0% หรืออัตราดอกเบี้ยพิเศษได้นานสูงสุด 10 เดือน ทั้งยังให้บริการชำระค่าใช้จ่ายรายเดือนอัตโนมัติ ทั้ง ค่าโทรศัพท์ ค่านำ้ค่าไฟ ค่าบริการอินเทอร์เน็ต ได้ฟรีโดยไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

2020.11.08 13:58

เป็นงงงง🥴🥴

ความแตกต่างอย่างนึงของการใช้บัตรเสริมกับการเป็นผู้ถือบัตรหลัก ก็คือ คุณต้องจ่ายเงินเองครับ เมื่อก่อนคุณมีเพียงแค่บัตรเสริมจากบัตรหลักของพ่อแม่ หากจะสมัครบัตรเครดิตใช้เอง คุณต้องพร้อมที่จะจ่ายเงินที่คุณใช้ผ่านบัตรเครดิตให้ตรงเวลา และดีที่สุดคือจ่ายแบบเต็มจำนวนครับ ซึ่งคงไม่เป็นปัญหาเพราะคุณได้เงินเดือนเยอะ

2020.12.23 14:46

+90+PimPimolpa

ตอนนี้เจ้าของกระทู้รู้อะไรเกี่ยวกับบัตรเครดิตบ้างคะ น่าจะรู้มาขึ้นแล้วนะ โดยเฉพาะเรื่องการชำระเงินคืนบัตรเครดิต ซึ่งไม่น่าเป็นห่วงเท่าไหร่เพราะคุณได้เงินเดือนมากกว่าคนทั่วไป ส่วนเรื่องสิทธิประโยชน์ต่างๆที่ได้จากบัตรเครดิตนี้คิดว่าคุณคงรู้หมดแล้วล่ะ เพราะถ้าสมััครมาใช้ตั้งแต่ตอนที่มาตั้งกระทู้มันก็ผ่านมาหลายเดือนละ

2021.02.19 8:24

พิมพิศษา

เงินเดือน ต้องอยู่ที่ประมาณ 30,000 บาท / เดือน เป็นบัตรที่เรียกฐานเงินเดือนที่สูงจังเลยนะคะ เราเองเงินเดือน 2หมื่หน่อยๆ ก็คงต้องหมดสิทธ ที่จะไปทำแล้วสิ ของเราที่ทำได้ ก็น่าจะมีแต่ของ KTC อย่างเดียวหรือเปล่า เพราะว่าบัตรหลายใบของเขาเงินเดือนประมาณที่ 15,000 บาท ก็สามารถสมัครบัตรของเขาได้แล้ว แถมของ่ายด้วย

2021.12.13 13:27

Nan

ถ้าจขกทไม่ได้ซีเรียสเรื่องการทำบัตรเครดิตว่าจะต้องบัตรทองเท่านั้น เราอยากจะแนะนำบัตรเครดิตของกสิกรบางตัวที่น่าสนใจค่ะ เช่น บัตรเครดิตกสิกร-shopee ถ้าจขกทเป็นคนที่ชอบซื้อของออนไลน์ด้วย อันนี้จะตอบโจทย์มากเลยนะคะ อีกอย่างบัตรนี้ไม่ต้องมีเงินเดือนเยอะก็สามารถสมัครได้ด้วยนะคะ แค่ 15,000 บาท ก็สมัครได้เเล้วค่ะ

2022.01.12 6:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง ผ่อนง่าย จ่ายน้อย

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง ผมสามารถใช้ซื้ออะไรก็ได้ ได้คะแนนสะสมทั้งนั้นครับ แลกของรางวัลได้ด้วยแล้วบัตรฯนี้ก็ให้ผ่อนง่าย จ่ายน้อยด้วยครับ เป็นแบบแบ่งจ่าย 0% ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ ก็เหมาะกับคนที่ไม่ชอบยุ่งยากในการใช้บัตร ไว้ซื้อของ ไว้ผ่อนชำระแบบไม่เสียดอกเบี้ยก็ใช้ได้นะครับ มีบริการ Contact Center ตลอด 24 ชม.ด้วยสอบถามได้ตลอดครับ.

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง บริการเสริมมากมาย

นอกจากใช้ซื้อของเพื่อสะสมคะแนน ใช้ผ่อนชำระ 0% นานสูงสุด 10 เดือนก็ได้ บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง ยังมีบริการเสริมให้มากมาย เช่น K-mAlert มีSMSเตือนเมื่อรูดบัตรฯ, K-eMail Statement รับใบแจ้งยอดบัตรเครดิต, KBank Smart Bill Pay ชำระค่าสาธารณูปโภคหรือค่าบริการผ่านบัตรฯ และบริการสำหรับซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ตด้วยครับ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง คะแนนได้ จ่ายสะดวก

เพิ่มความสะดวกและรวดเร็วทุกการจับจ่ายให้ดิฉันค่ะ บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง คะแนนก็ได้ จ่ายก็สะดวก สำหรับทุกๆการจ่าย 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน KBank Reward Point สะสมเพื่อเลือกแลกรางวัลได้ตามใจดิฉันค่ะ. เมื่อจ่ายเงินก็สะดวก รวดเร็ว ปลอดภัย ไร้กังวล ด้วยบริการ Visa payWave ไม่ต้องรูดบัตร แค่แตะก็จ่ายได้ค่ะ ใครชอบความสะดวก รวดเร็ว เลือกใช้ได้ค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

แนะนำบัตรเครดิตที่ให้การซื้อของออนไลน์ของคุณเรื่องง่าย

KBank visa Gold เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้งและมีเงินเดือนขั้นต่ำ 30,000 บาท ให้วงเงิน 5เท่าของรายได้ ค่าใช้จ่ายทุก 25บาทรับ 1คะแนนเลือกรางวัลได้ตามใจ แบ่งจ่ายสบาย 0% มีบริการเสริมจากบัตรเครดิตให้ เช่น บริการ K-mAlert ปลอดภัยรูดเมื่อไหร่ มีSMS แจ้งทันที ซื้อสินค้าออนไลน์ได้อย่างปลอดภัยเราตั้งรหัสผ่านได้เอง

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อส่วนบุคคลบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง นี่ถ้าไม่ได้ใช้เราต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรบ้างคะ? เพราะธนาคารอยากให้เราสมัครเหลือเกิน

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี