Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณสมบัติของผู้สมัครนะครับคืออะไร

คือผมอยากใช้บริการของบัตรเครดิต UOB mastercard debit plus แต่ผมอยากรู้เงื่อนไขเกี่ยวกับการใช้บริการว่าผู้ที่จะสมัครใช้บริการบัตรเดบิตนี้ต้องมีเงื่อนไขอะไรบ้างครับ เพราะว่าบัตรเดบิตนี้อำนวยความสะดวกให้กับเราในการกดถอนเงินและทำธุรกรรมฟรีผ่านทางตู้ ATM ไม่ว่าจะเป็นของธนาคารนี้หรือของธนาคารอื่นเส้นทางฟรีค่าธรรมเนียมก็น่าสนใจนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Hector

สำหรับคุณสมบัติของผู้สมัครครับผมพึ่งสมัครมาจริงๆแล้วทางธนาคารก็ได้กำหนดเลยบอกผมไว้ว่า เป็นผู้ชายหรือผู้หญิงก็ได้ที่มีอายุ 15 ปีขึ้นไป แล้วจำเป็นต้องมีบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารยูโอบี และ 1 ท่านต่อ 1 ใบครับ เอกสารให้การประกอบการสมัครก็คือเพียงแค่เราใช้สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน หรือสำเนาหนังสือเดินทาง ก็สามารถสมัครใช้บริการได้แล้วครับ

2020.09.23 10:37

หนุ่ม

นอกจากเรื่องของอายุแล้วเพียงแค่มีบัญชีออมทรัพย์กับธนาคารยูโอบี ได้มีเงินค่าธรรมเนียมที่จ่ายรายปีค่าธรรมเนียมแรกเข้า 100 บาท และค่าธรรมเนียมรายปี 550 บาทได้2ปี เพียงแค่นี้ก็สามารถสมัครเข้าใช้บริการของบัตรเดบิตได้แล้วครับ ไม่จำเป็นต้องนำสลิปเงินเดือนเหมือนกับการสมัครใช้บริการของบัตรเครดิต มาขอเข้าใช้บริการบัตรเดบิตนี้ครับ

2020.11.10 15:49

เพ็ญจันทร์

เงือนไขก็ไม่ได้มีอะไรยุ้งยากคะ เรื่องง่ายที่เราควรรู้เท่านั้นเองคะ บัตรเดบิต ของ ยูโอบี เราไม่เคยใช้นะคะ แต่ที่เข้ามาตอบเพราะว่าเราเคยใช้บัตรเดบิตของธนาคารอื่นนะคะ แต่ตอนนี้เราเลิกใช้ไปแล้วคะ เพราะว่าเกี่ยวกับเรื่องของการใช้เงินนี่แหละคะ พอมีบัตร เวลาเห็นอะไรแล้วมันอยากได้ไปหมดคะ เลยรูดไปเรื่อยเลยคะ

2020.12.09 13:2

ขาไก่

@k.เพ็ญจันทร์ ถ้ามีบัตรเเล้วอยากใช้เนี่ยคุณเองก็คงไม่เหมาะกับบัตรเครดิตด้วยนะครับเนี่ย สงสัยถ้ามีบัตรเคดิตนี่รูดกระจายแหง๋ๆเลย บัตรเดบิตถ้าไม่มีเงินก็รูดไม่ได้แต่บัตรเครดิตมันไม่ใช่อ่ะดิ .... ผมเองก็เป็นคนใช้เงินเก่งเหมือนกันครับ แต่วิธีนึงที่ช่วยผมให้เก็บเงินได้คือ การนึกถึงตอนที่ตัวเองเป็นหนี้แล้วไม่มีเงินแม้เเต่จะกินข้าว.... พอคิดถึงตอนนั้นมันตอกย้ำให้ผมระวังมากกับการใช้เงิน

2021.02.15 6:37

Charn mm

ที่เจ้าของกระทู้ถามมา คือ เงื่อนไขการสมัครบัตรเดบิต UOB mastercard debit plus ใช่มั้ยครับ ถ้าคุณสมบัติของเจ้าของกระทู้ตรงกับการเปิดบัญชีของธนาคารนี้ก็สมัครบัตรเดบิตได้ละครับ ดูจากชื่อบัตรเดบิตนี้ คงมีสิทธิประโยชน์หลายอย่างต่างจากบัตรเดบิตอื่นๆ มีใครใช้อยู่บ้างมั้ยครับ บัตรนี้พิเศษอย่างที่ผมคิดหรือเปล่า

2021.12.07 6:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ไม่มียอดถามยอดเงิน

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส สามารถเบิกถอนเงินสด สอบถามยอดเงินระหว่างประเทศ ได้จากตู้เอทีเอ็มของธนาคารยูโอบี ประเทศไทย และที่สำคัญสามารถเบอกจ่ายได้ตอนที่เราไปดูงานที่ สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซีย ซึ้งยังมีอีกหลายที่ที่เขาไม่คิดค่าธรรมเนียมการทำรายการ ต่างๆตอนที่เราใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส อายุ15ก็ทำได้

เราเปิดบัญชีออมทรัพย์กับยูโอบีให้กับลูกสาว แต่เราไม่ได้ให้บัตรเอทีเอ็มกับลูกสาวนะ เพราะเราคุมไม่ได้ถ้าเขาให้บัตรเอทีเอ็ม เราเปิดยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ในชื่อลูกสาวเราให้เรา เพราะสามารถทำได้ถึงแม้อายุไม่ถึงยี่สิบปีก็ตาม ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส คุณสมบัติของผู้สมัคร อายุ 15 ปีขึ้นไป

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัสมีค่าธรรมเนียม

เรารู้สึกว่า ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ก็เหมือนกับบัตรเอทีเอ็มเลย ไม่ต่างกันจริงๆ เช่นเรื่อง ค่าธรรมเนียมการขอมีบัตรครั้งแรก 100 บาท (สมัครวันนี้… ฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้า)ค่าธรรมเนียมการบริการราย 2 ปี 550 บาท ทุกอย่างของยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส เหมือนกับบัตรเอทีเอ็มเลยจริงๆ

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส กดบ่อยไม่ได้

ความต่างอย่างหนึ่งที่เรเห็นระหว่างยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส กับบัตรเอทีเอ็มคือเรื่องของการกด เช่น ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัสกำหนดจำนวนครั้งในการถามยอดสูงสุด 2 ครั้ง/วัน แต่ถ้ามีบัตรเอทีเอ็มเราเชคได้ตลอด น่าแปลกที่ทำไมยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัสทำแบบนี้ งงจริงๆ

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ใช้จ่ายได้ที่ต่างประเทศค้ายบัตรเครดิต

บัตรเคดิตคือเอาเงินเขามาใช้ ส่วนบัตรเดบิตคือเอาเงินในบัญชีเรามาใช้ แต่ที่คล้ายๆกันตอนที่เราไปต่างประเทศเราลองใช้บัตรสองชนิดนนี้ดูที่คล้ายกันมากที่สุดก็น่าจะเป็นเรื่องการคิด2.5% ของสกุลที่ใช้ในต่างประเทศ แล้วก็ส่วนลดเล็กๆน้อยที่สามารถใช้เหมือนกันได้ ก็มีไว้สองชนิดก็ไม่เสียหายอะไรนะ พกติดไว่เผื่อได้ใช้ใบไหนใบหนึ่ง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส หมดกังวลไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

ปกติแล้วเวลาเราจะกดเงินจากบัตรเดบิตก้จะเสียค่าธรรมเนียมเหมือนกับบัตดเอทีเอ็ม แต่ตั้งแต่เราเปิดบัญชีกับยูโอบีแล้วสมัครใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ตอนนี้เราสบายมากขึ้นไม่ต้องเสียเรื่องที่ไม่ควรเลยอีกต่อไปเพราะใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส สะดวกทุกที่ ประหยัดทุกเวลา ด้วยบัตรเดบิตยูโอบี อันลิมิตพลัส ที่คุณจะหมดกังวลเรื่องค่าธรรมเนียม ต่างๆ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

บัตรเดบิตนี้น่าสนใจอย่างไรคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส / ธนาคารยูโอบี

บัตรเดบิต

ทำไมบัตรเดบิตนี้กดเงินแล้วเสียค่าธรรมเนียมล่ะคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิตนี้มีอัตราค่าธรรมเนียมรายปีไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

แจ้งอายัดบัตรเดบิตในเครือธนาคารเกียรตินาคินทำอย่างไรค่ะ พอดีเราถือตัวบัตรเคเคเดบิตเวลูอยู่ค่ะ มันหาย..

เคเค เดบิต การ์ด Value / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ลูกสาวอายุ 16 ปีอยากให้ทำบัตร ATM ของออมสินดีไหม ต้องใช้เงินเยอะไหมคะ

บัตรเดบิต GSB GEN CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรเดบิต

บัตร K-Web Shopping ดีไหมในสถานการตอนนี้ที่เราเจอ

บัตร K-Web Shopping / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ประกัน)

บูธขายประกันที่ตั้งตามตลาดเชื่อถือได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิต GSBxBNK48 มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ได้รับบัตรกำนัล

ตอนนี้ ถ้า เรา กิน ช้อป เที่ยว ด้วยบัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต เราสามารถเลือกแลกรับบัตรกำนัลได้ตามใจคุณจะได้รับอีเมล์ยืนยันการรับสิทธิ พร้อม voucher code ภายใน 3 วันนับจากวันที่ทำรายการ ใครที่ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า อญุ่ตอนนี้ถ้ายังไม่ได้รับบัตรกำนัลต้องรีบใช้แล้วนะ งดจ่ายเงินสดได้แล้ว หันมาใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า จ่ายแทนดีกว่าตอนนี้

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต สบายกับการใช้เงินสด

ตอนนี้ถ้าใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า มันง่ายมากเลยนะ เพราะตอนนี้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เขาสะดวกสบายกับระบบ "2 IN 1" ในบัตรเดียว ด้วยอิสระในการใช้จ่ายผ่านบัตรเงินสด (Debit Card) จากบัญชีเงินฝาก และการเบิกถอนเงินสด ได้แบบสบายๆเลยนะ แถม การใช้แต่ละครั้งไม่มีค่าธรรมเนียมอีกต่างหากนะ ใครสนใจก็รีบๆนะตอนนี้เขามีของกำนัลเยอะมากเลย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่ต้องกลัว

ความพิเศษของบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด คือสามารถถอนเงินสดที่ตู้เอทีเอ็มของธนาคารซิตี้แบงก์ได้ทั่วโลกโดยไม่เสียค่าธรรมเนียม ซึ้งแตกต่างจากบัตรเคดิตที่กดแต่ละทีต้องเสียนค่าธรรมเนียมการถอนแล้วก็ดอกเบี้ยแพงมากบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้เท่าไรก็เป็นเงินเก็บของเราเอง ไม่ต้องมานั่งกลุ้มใจว่าจะจ่ายหมดไหม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ปรับวงเงินตอนไหนก้ได้

เราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตซื้อสินค้าแทนเงินสด แต่ปรากฏว่าเราไม่สามารถซื้อสินค้าได้เพราะวงเงินที่เรากำหนดไว้ตอนที่เปิดไม่ถึงราคาสินค้าที่เราต้องการ เราเลยโทรไปที่ศูณย์ บริการ ทำได้ง่ายมากๆเลยแจ้งเข้าระบบอัตโนมัติเลย ใช้เวลาไม่กี่น่าที่วงเงินที่เรากำหนดในบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตก็สามารถเปลี่ยนได้เลย สะดวกและรวดเร็วจริงๆ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้งานยุ่งยาก

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้งานลำบากยุ่งยากครับต้องใส่รหัส PIN เพื่ออนุญาตการทำธุรกรรม สำหรับเครื่องของมาสเตอร์การ์ด นี่ถ้าจำรหัสไม่ได้พนักงานคงคิดว่าเราเป็นคนโขมยบัตรมาใช้แน่นอน บอกตรงๆว่าบางทีก็ลืม แถมเรา ต้องเซ็นลายเซ็นบนใบเสร็จ เพื่อเป็นการยืนยันการทำธุรกรรมถูกต้อง ยุ่งไหมละหลายขั้นตอนกว่าจะซื้อของได้

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ฟรีทุกการทำธุรกรรม

ตอนแรกก็คิดนะว่าจะดีเหรอที่จะสมัครทำบัตรเดบิต เพราะเราเองก็ใช้บัตรเคดิตอยู่แล้ว แต่สมัครก็ไม่ได้เสียอะไรมากแถมบัตรเดบิตก็หักจากเงินในบัญชีเราโดยตรงเลยตัดสินใจทำ ที่ประทับใจเมื่อทำและได้ใช้งาน คือเวลาเราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตในการทำธุรกรรมต่างฟรีการเบิกถอนเงินสด/สอบถามยอดเงินผ่านเครื่อง ATM ทั่วประเทศ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี