Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

ผมเป็นคนหนึ่งที่อยากจะฝากเงินระยะยาวกับทางธนาคารเพื่อที่จะได้รับดอกเบี้ยที่สูง เพราะถ้าเรามีเงินเยอะแยะไม่ต้องการทำงานแต่อยากให้เงินของเราออกดอกเยอะด้วยเพื่อใช้จ่ายในแต่ละวันเราก็ต้องการการฝากเงินกับธนาคารที่ไม่ต้องเสียภาษีในการฝากเงิน หมายความว่าเงินที่เราใช้ฝากประจำเราจะไม่ต้องเสียภาษีเงินที่เรามีและผมได้ยินข่าวเกี่ยวกับบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินที่สามารถช่วยให้เราเลือกฝากระยะเวลาตามที่เราสนใจได้ไม่ว่าจะเป็น 24 36 48 หรือ 60 เดือน แต่ผมอยากฟังเงื่อนไขเกี่ยวกับการสมัครบัญชีนี้ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rosalinda

สำหรับเงื่อนไขในการใช้บัญชีของ UOB ปลอดภาษีทวีสินนั้นสามารถเปิดบัญชีได้ตั้งแต่ 1000 บาทถึง 25,000 บาทหากต้องการเปิดบัญชีมากกว่า 1,000 บาทจะต้องเพิ่มขึ้นช่วงละ 500 บาท แล้วผู้ฝากจะต้องฝากเท่ากันทุกเดือนเดือนละ 1 ครั้งจนครบกำหนดการฝากโดยยอดเงินฝากรวมทั้งหมดไม่เกิน 6 แสนบาท ผู้ฝากจะต้องแจ้งแจ้งเลขบัตรประจำตัวประชาชนเมื่อเปิดบัญชีเพื่อรับสิทธิ์ในการยกเว้นภาษี และกรณีที่ผู้ฝากมีอายุมากกว่า 70 ปีจะได้รับค่าสินไหมทดแทน 70 เปอร์เซ็นต์ของจำนวนเงินคุ้มครอง

2019.11.21 12:57

ชาติชาย

ข้อมูลของคุณแน่นมากเลยนะคะ แสดงว่าเป็นคนที่อยากลงทุนอะไรจริงๆจังๆแน่นอนเลยคะ แต่ไม่น่าพลาดเรื่องข้อมูลเงื่อนไขของเขานะคะ แบบนี้ไม่ใช่แฟนพันธ์แท้ของเขาแล้วสิคะ แนะนำเลยคะ ถ้าอยากฝากเงินเราว่าไม่เหมาะกับคนเก่งๆแบบคุณหลอกคะ ยังไงลองไปดูเรื่องการเล่นหุ้นอะไรแบบนี้จะดีกว่าไหมคะ เราว่าเก่งๆแบบคุณน่าจะเหมาะนะคะ

2020.06.23 10:9

มิกซ์

นอกจากเงื่อนไขในการสมัครแล้วผมอยากฝากให้ลองดู เงื่อนไขหรือข้อกำหนดในการฝากด้วยนะครับอย่างเช่นเรา เลือกไปแล้วว่าตลอดระยะเวลาการฝาก เราจะฝากกี่เดือน แต่ถ้าเราขาดฝากเกิน 2 เดือน แล้วไม่ได้ไปฝากชดเชยให้ครบตามจำนวนที่ธนาคารกำหนดไว้ก่อนวันสุดท้ายเนี่ยเราจะได้อัตราดอกเบี้ยตามประกาศของธนาคารในตอนนั้นก็คือจะไม่ได้ดอกเบี้ยอัตราพิเศษแถมยังต้องเสียภาษีหักณที่จ่ายด้วยนะครับ

2020.07.05 7:9

นัชชา

และในกรณีที่ขาดฝากไม่เกิน 2 งวด ผู้ฝากต้องฝากชดเชยให้ครบจำนวนงวดที่ขาดฝากโดยสามารถฝากได้ภายในวันทำการสุดท้ายก่อนวันครบกำหนด ไม่เช่นนั้นแล้วผู้ฝากจะได้รับอัตราดอกเบี้ยตามออมทรัพย์ของประกาศธนาคารนะคะ พร้อมเสียภาษีหัก ณ ที่จ่าย หรือถ้าขาดฝากเกิน 2 งวด หรือถอนก่อนครบกำหนด ธนาคารจะปิดบัญชีเมื่อเจ้าของมาติดต่อธนาคาร

2020.07.05 9:27

⚓กัปตัน⚓

ในส่วนของเงื่อนไขการสมัครบัญชีของ UOB ปลอดภาษีทวีสินก็ได้รู้ไปแล้ว ผมไม่เคยเห็นผลิตภัณฑ์ตัวนี้เลยเข้ามาดูข้อมูลสักนิดนึง เอาจริงๆนะผมอ่านคำถามเจ้าของกระทู้แล้วก็งงๆ ดูวนๆนะครับวนไปวนมา แต่ก็พอจะเข้าใจว่าอยากจะถามอะไร ผมอดสงสัยไม่ได้ว่าต้องมีเงินฝากสักเท่าไหร่ถึงจะไม่ต้องทำงานแค่กินดอกเบี้ยเฉยๆเนี่ยอะครับ

2020.08.18 13:46

QR

แบบนี้จะเรียว่าบัญชีนี้เป็นบัญชีฝากประจำได้ไหมครับ? เพราะเห็นว่าต้องมีการฝากเงินทุกๆเดือนในจำนวนนั้นจำนวนนี้ถ้าขาดฝากต้องฝากชดเชยอะไรแบบนี้ แต่พออ่านเงื่อนไขไปอ่านเงื่อนไขมาจากความคิดเห็นแรกก็เป็นบัญชีที่คล้ายการลงทุนอยู่เนืองๆนะ มีค่าสินไหมทดแทน เอีะ หรือจะมีประกันพ่วงมาด้วย ยังไงเนี่ยผมงง ตกลงผมเข้าใจจริงอะป่าว

2020.08.31 19:20

kj

งง คำขึ้นต้นว่า มึง คือเงินฝากนี้มุ่งให้ผู้ฝากสะสมแต่ละเดือน ไม่ใช่ฝากเป็นเงินก้อนเลย เดือนละ 1,000 -25,000 บาท พอครบกำหนด เช่น 2 ปี 3 ปี แล้วเงินรวมต้องไม่เกิน 600,000 บาท แล้วจะได้ดอกเบี้ยตามอัตรา ที่คิดจากเงินรวมทั้งหมดไม่มีทบต้น คุณจำนวนปี

2020.11.30 9:26

Londa

@kj เราเห็นครั้งแรกก็ตกใจเหมือนกันค่ะ ขึ้นต้นมาด้วยคำนั้น คิดว่าเจ้าของกระทู้ไม่ได้ตั้งใจจะพิมพ์แบบนั้นหรอก แต่พิมพ์แล้วมันขึ้นคำนั้นมาให้ พอดีกับที่เจ้าของกระทู้ไม่ทันได้ดูเลยออกมาอย่างนั้นเลย โพสต์เสร็จเรียบร้อย ไม่ได้เห็นหรอกน่ะว่าพิมพ์คำว่าอะไรลงไป ถ้าเขากลับมาอ่านอีก เราว่าเขาน่าจะตกใจตัวเองเหมือนกันนะ

2021.07.21 3:32

พีรพงษ์

พี่ยอกว่าชอบฝากเงินเพื่อกินดอกเบี้ยแบบยาวๆ จากที่ผมดูๆแล้วบัญชีตัวนี้ไม่น่าจะเหมาะกัยพี่เป็นอน่างยิ่งครับ สาเหตุก็เพราะว่า บัญชีตัวนี้เป็นบัญชีประเภทออมทรัพย์นะครับ ซึ่งดอกเบี้ยที่ได้ผมคิดว่าไม่เหมาะที่จะเอาไปลงทุนอย่างแน่นอนพี่ ทำไมพี่ไม่รองซื้อพวกกองทุนอะไรแบบนี้ละครับ ตอนนี้มี1กองทุนที่น่าสนใจ คือกองทุนของโลตัสนะพี่ สนใจไหมละ

2022.01.29 8:52

สิรัญล่าห์

พี่บอกว่า "ถ้าเรามีเงินเยอะแยะไม่ต้องการทำงานแต่อยากให้เงินของเราออกดอกเยอะด้วยเพื่อใช้จ่ายในแต่ละวันเรา" หนูก็มาคิดนะคะว่าต้องมีเงินฝากที่ประมาณเท่าไรถึงจะสามารถได้แบบที่พี่บอก ดอกเบี้ยที่ได้ก็ไม่ค่อยมากเท่าไรด้วย ถ้าพี่เปลี่ยนมาเป็ฯการลงทุนแบบอื่นๆที่น่าสนใจตอนนี้ พี่น่าจะได้เงินกำไรมากกว่าหรือเปล่าคะ

2022.02.13 8:53

<monTicha>

ขอถามหน่อยค่ะ ขั้นต่ำในการฝากเงินระยะยาวของบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสิน คือ 24 เดือนเหรอคะ เห็นในกระทู้เขียนมา 24 เดือนเนี่ยก็ 2 ปีเลยเนอะ ฝากแบบลืมกันไปเลยว่าเรามีเงิน ดอกเบี้ยมันดีมั้ยอะคะ เห็นบางคนแนะนำให้เจ้าของกระทู้เอาเงินไปลงทุนทำอย่างอื่นที่ได้เงินมากกว่าการฝากไว้ในบัญชี แต่ความเสี่ยงมันก็ต่างกันนะ

2022.04.23 15:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี