Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โลกออนไลน์เดี๋ยวนี้น่ากลัวต้องระวังอย่างไร?

เดี๋ยวนี้พวกมิจฉาชีพทำงานกันอย่างหนักมากและมีมากขึ้นจนตำรวจก็ปราบไม่หมดและจับตัวได้ยาก ดิฉันก็เลยอยากทราบว่าเราเองต้องระวังไม่ให้พวกมิจฉาชีพหลอกเอาเงินของเราไปจะป้องกันตัวอย่างไรได้บ้างคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

best

ขนาดพื้นที่บ้าน นอกแบรนด์หรือชื่อเสียงของโครงการแล้วสิ่งที่มีผลต่อราคาบ้านนั่นก็คือ ขนาดของตัวบ้านและขนาดที่ดินของบ้านหลังนั้นด้วยค่ะ ซึ่งสิ่งที่คุณต้องรู้คือขนาดบ้านตาม ตารางวา ค่ะเพราะราคาที่ดินส่วนมากประเมินตามจำนวนของตารางวาค่ะ คุณสามารถทราบข้อมูลเหล่านี้ได้จากพนักงานขาย ซึ่งจะถามได้ว่าที่ดินที่บ้านหลังนี้สร้างขึ้นราคาตารางวาละเท่าไหร่? แล้วลองเอามาคูณจำนวนพื้นที่ดู

2019.08.01 18:0

Phloi

แบบแปลนบ้าน แบบแปลนบ้านเป็นข้อมูลอีหนึงอย่าที่ใช้ประกอบการตัดสินใจเมื่อเลือกซื้อบ้านค่ะ ซึ่งแบบแปลนบ้านจะบอกรายละเอียดทั้งหมดของบ้าน เช่น หน้ากว้าง ความลึก ที่จอดรถ จำนวนห้องนอน จำนวนห้องน้ำ ห้องครัว และพื้นที่ใช้สอยต่างๆในตัวบ้าน การทราบข้อมูลจากแบบแปลนจะช่วยคุณเลือกบ้านที่เหมาะกับการใช้ชีวิตประจำวันภายในบ้านของคุณในแบบของคุณได้มากขึ้นนะคะ

2019.08.01 18:0

Taurean

ทุกวันนี้โลกเราก้าวไปไกลมากจริงๆโดยเฉพาะเเรื่องนี้ การโดนหลอกแบบนี้เป็นสิ่งที่เราต้องป้องกันไว้ดีกว่าแก้ โดยวิธีการง่ายๆ เลยคือเราต้องใช้โซเชียลอย่างมีสติ เมื่อรู้แล้วว่าอะไรจะนำไปสู่อันตรายแบบไหนได้บ้างก็ต้องคิดก่อนโพสต์ให้มากๆ อย่าแชร์ข้อมูลส่วนตัวหรือภาพที่เป็นส่วนตัวมากๆ ลงไปเพราะสุดท้ายมันอาจจะไม่ใช่พื้นที่ส่วนตัวของเราอย่างที่คิด

2020.04.16 7:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

จะจับตัวสแกมเมอร์ได้อย่างไร

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนหลอกให้โอนตังค์ จะได้เงินคืนไหมครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกให้ลงทุนค่ะ

All (การป้องกันกัย)

ลงทุนแชร์เงินบุญ แล้วโดนเชิดเงินครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนหลอกโอนเงินทาง Facebook ค่ะ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำไมเดี๋ยวนี้คนถึงโดนหลอกอะไรกันเยอะจังเลยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี