Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รับเงินเยียวยาเกษตรกรต้องลงทะเบียนหรือไม่

ป้าของผมเป็นเกษตรกรแต่ก็มีอาชีพค้าขายด้วยตอนแรกได้ลงทะเบียนเยียวยา 5000 บาทแต่ไม่ได้สิทธิ์เนื่องจากเป็นเกษตรกรและตอนนี้ทางรัฐบาลได้ให้เงินเยียวยาสำหรับเกษตรกรซึ่งป้าของผมก็มีสมุดเล่มเขียวอยู่แล้วแต่ผมไม่ทราบว่าเพื่อจะได้รับเงินเยียวยาป้าจะต้องทำอย่างไรบ้างจะต้องลงทะเบียนสำหรับการรับเงินเกษตรกรหรือไม่อย่างไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Swami

ในช่วงนี้รัฐบาลจะให้เงินเยียวยา เพื่อช่วยเหลือเกษตรกรทุกท่านที่ได้ขึ้นทะเบียนกับเกษตรอำเภอ และมีรายชื่ออยู่ในบัญชีอยู่แล้ว ส่วนเกษตรกรที่ยังไม่ได้ขึ้นทะเบียนก็สามารถ ไปขึ้นทะเบียนได้ที่เกษตรอำเภอส่วนเกษตรกรที่ได้ขึ้นทะเบียนอยู่แล้วก็สามารถปรับปรุงสถานะให้อยู่ในปี 63 แค่นี้โดยที่เกษตรกรไม่ต้องลงทะเบียนอีกเพียงแค่รอรับเงินได้เลยค่ะ

2020.04.14 11:5

น้ำหวาน

ย่าเราก็เป็นเกษตรกรเหมือนกันค่ะ เราก็อยากทราบข้อมูลเหมือนกันค่ะ แต่พออ่านคอมเม้นของคุณSwamiแล้วก็มีข้อสงสัยนิดหน่อยนะคะ ยังไงก็ขอถามหน่อยนะคะว่าทำไมย่าเราถึงยังไม่ได้เงินอ่าค่ะทั้งๆทีย่าเราก็มีรายชื่อในการขึ้นทะเบียนเกษตรกรแล้วอะคะ ยังไงถ้าใครมีข้อมูลก็ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ อ๋ออีกอย่างนะคะพอดีอยากทราบว่ามีใครเจอเหมือนกันบ้างไหมค่ะใครเจอเม้นมาแชร์กันนะคะ

2020.11.09 5:2

จันทร์ทิพย์

ตอนนี้โครงการช่วยเหลือแบบนี้ของรัฐบาล จบไปแล้วนะคะ เราเองก็ไม่ได้เงินเยียวยาเหมือนกันคะ เพราะว่าที่บ้านทำอาชีพ ส่วนผลไม้ เลยไม่ได้รับเงินในตอนนั้น แต่ก็ดีหน่อยคะ ที่ตอนหลัง ทางธนคาร ธกศ. เขามีสินเชื่อออกมาให้เราได้ขอด้วยคะ เป็นสินเชื่อที่ได้ค่อนข้างมากเลยคะ ดีใจนะคะปกติแล้วอาชีพแบบเรา เป็นไปไม่ได้เลยที่จะขอสินเชื่อ

2020.12.27 9:50

อรอุมา

ตอนนั้นมีหลายคนนะคที่ลงทะเบียนไม่ทันเลย จริงๆแล้วรัฐบาลน่จะแก้ไขเรื่องการยืนยันตัวตนนะคะ นี้ผ่านมาหลายโครงการแล้วประชาชนก็ยังต้องเดินเรื่องของเงินพวกนี้เองเกลือบทุกอย่างเลยคะ คิดดูสิคนที่เป็นชาวนาชาวไร่ เขาอยู่ตามบ้านนอก ข่าวสารหรือเทคโนโลยี่เข้าไม่ถึงก็ต้องอดสิ่งที่เขาควรได้รับการช่วยเหลือ มีเยอะเลยนะคะ

2021.02.28 9:5

:noonnoon:

คุณป้าของเจ้าของกระทู้ขยันนะคะทำหลายอาชีพเลยเป็นทั้งเกษตรกรเป็นทั้งแม่ค้า แล้วได้เงินเยียวยาบ้างหรือเปล่าคะ ได้ของเกษตรกรมั้ย เห็นบางคนคอมเมนต์ว่ากว่าจะลงทะเบียนเพื่อรับเงินเยียวยาของเกษตรกรได้ใช้เวลาพอสมควร เรื่องคุณสมบัติก็เป็นอีกเรื่องที่ต้องดูกันหลายอย่าง กว่าจะได้เงินเยียวยาก็หลายเรื่องกันหน่อยล่ะค่ะ

2021.12.28 14:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี