Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จ่ายภาษีสะดวกขึ้นอย่างไรครับ

ผมอยากรู้ว่าในช่วงนี้มีบริการที่ช่วยเราสามารถจ่ายภาษีได้สะดวกแล้วก็ง่ายขึ้นไหมครับเพราะเห็นว่าทางรัฐบาล จะเร่งเห็นเกี่ยวกับโรคติดต่อไวรัสโคโรนาจนทำให้ประชาชนไม่มีเงินมาหมุนใช้ในช่วงที่มีโรคระบาดนี้ได้ อยากจะรู้นะครับว่าทางรัฐบาลออกโปรแกรมอะไรเพื่อที่จะช่วยเหลือประชาชนเกี่ยวกับเรื่องนี้บ้างเพื่อจะสามารถจ่ายภาษีได้ยังอุ่นใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ศักดา

ตอนนี้กรมสรรพากรได้ขยายเวลาการยื่นแบบรายการผ่านระบบเครือข่ายอินเทอร์เน็ตที่สามารถชำระได้ภายในวันที่ 25 หรือ 23 ของเดือนพฤษภาคมกันยายนจะขยายออกไปภายในสิ้นเดือนนั้นๆค่ะ เพื่อที่จะลดความเสี่ยงหรือมีความคล่องตัวในการทำงานเพิ่มมากขึ้นทั้งเป็นอีกส่วนหนึ่งที่จะช่วยให้ทุกคนอยู่บ้านไม่ใช้แนวคิดอยู่บ้าน หยุดเชื้อ หยุดเชื้อ เพื่อชาติของรัฐบาลอีกด้วย

2020.04.30 14:25

บาส

รู้สึกว่าตอนนี้โครงการที่ช่วยเกี่ยวข้องกับเรื่องภาษีจะไม่มีแล้วนะครับ จากที่ผมทราบนะครับเห็นว่ายกเลิกไปหมดแล้วครับ แต่ยังไงถ้าเกิดมีขึ้นมาก็คงจะไม่ได้พิเศษอะไรเท่าไร่หรอกครับ เพราะไม่เห็นจะดังหรือเป็นที่สนใจของประชาชนสักเท่าไรนะครับ แต่ที่ทราบตอนนี้หลักๆเป็นโครงการช่วยออกเงินซื้อของเท่านั้นอ่าครับที่กำลังเป็นที่สนใจ

2020.11.24 13:3

พรกมล

ใช่คะตอนนี้โครงการช่วยเหลือเรื่องภาษี ไม่มีแล้วคะ ตอนนี้ถึงเวลาที่ทางรัฐบาลจะเรียกเงินคืนแล้วคะ เมื่อ 3วันก่อนมีการคุยกันเกี่ยวกับการขึ้นภาษีสินค้าแล้วคะ จาก7% ขึ้นมาเป็น8% คะ นี้ถ้าเขาเคาะให้ขึ้นภาษีนะเราว่าชาวบ้านต้องเดือดร้อนกว่านี้เยอะมากเลยคะ แต่ละคนต้องมีรายจ่ายที่เพิ่มขึ้นแต่รายได้ไม่ได้ดีตามไปด้วยคะ

2020.12.29 7:23

Peanut♡Butter

มีโครงการที่รัฐช่วยเหลือประชาชนเยอะเลยค่ะ อย่างเช่น โครงการคนละครึ่งและเราชนะ สองโครงการนี้ทำให้ประชาชนจับจ่าใช้สอยและทำให้เงินมีการหมุนเวียนไปถึงคนที่มีรายได้น้อยอย่างเช่นพวกพ่อค้าแม่ค้า ส่วนโครงการช้อปดีมีคืน โครงการนี้ก็ช่วยลดภาษีให้กับพวกนิติบุคคลหรือผู้ประกอปการได้ โครงการพวกนี้ถือว่าช่วยกระตุ้นเศรษฐกิจมากนะคะ

2021.02.28 0:42

Golf

ใช่ครับเป็นอย่างที่คุณPeanut♡Butter บอกเลย เท่าที่เห็นตอนนี้ก็ไม่ค่อยมีโครงการอะไรแล้วนะยกเว้นว่าเขาจะมีการต่ออายุโครงการคนละครึ่งออกไปอีกจนถึงปีหน้า แล้วก็อาจจะมีโครงการแล้วชนะด้วยแล้วก็เพิ่มเบี้ยให้คนชรา แต่อันนี้ผมก็ไม่ค่อยได้ดูข่าวเท่าไหร่นัก ยังไงเพื่อนๆคนไหนถ้ารู้ข้อมูลอัพเดทล่าสุดก็มาแชร์ให้ผมฟังได้นะครับ

2021.12.17 11:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ่ายภาษี)

วิธีการลดหย่อนภาษีสำหรับแพทย์บ้างไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),การจัดการเงิน

ใครทราบประกาศ ลดหย่อนส่งเงินประกันสังคม 3 เดือน

ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

มีวิธีการที่ช่วยให้ลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

ภาษีเงินได้,ภาษีมูลค่าเพิ่ม,ภาษีที่ดินและสิ่งปลูกสร้าง,All (การจ่ายภาษี)

มีบ้าน 2 หลัง อยู่เอง ต้องเสียภาษีไหม

All (การจ่ายภาษี)

เร่งคืนภาษีประชาชนคืออะไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี