Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มาตรการเรื่องภาษีช่วยเหลือผู้ประกอบการโรงแรมอย่างไรคะ

เนื่องจากในช่วงเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา เริ่มมีผู้ติดเชื้อไวรัสโคโรน่าในระดับต่ำ แต่ก็ส่งผลกระทบต่อการท่องเที่ยวทำให้นักท่องเที่ยวเริ่มไม่สามารถเดินทางมาท่องเที่ยวในประเทศไทยได้ จึงทำให้มีผลต่อการท่องเที่ยวมีนักท่องเที่ยวลดลงเป็นจำนวนมาก เลยอยากทราบว่าทางรัฐบาลมีมาตรการอะไรเพื่อส่งเสริมหรือสนับสนุนผู้ที่ประกอบการกิจการโรงแรมบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Babbie

ก็ทางรัฐบาลมีโครงการตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์นะครับเกี่ยวกับการขยายเวลายื่นภาษีเงินได้บุคคลธรรมดาประจำปี ทั้งแบบกระดาษและออนไลน์ออกไปจนถึงวันที่ 30 มิถุนายนปี 63 เพื่อส่งเสริมการใช้จ่ายภาคการบริโภค เพื่อช่วยให้ผู้ประกอบกิจการโรงแรม สามารถมีระยะเวลาในการหาเงินมาชำระค่าภาษีการประกอบธุรกิจการโรงแรมของตัวเองได้

2020.04.08 12:4

แบม

ทำให้หลายๆโรงแรมสามารถที่จะสร้างหรือเพิ่มรายได้ได้มากยิ่งขึ้นค่ะ และก็นอกจากนั้นยังช่วยลดค่าใช้จ่ายให้กับผู้ประกอบการโรงแรมเป็นอย่างมากเลยค่ะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นบางโรงแรมก็มีการใช้ประโยชน์ในด้านนี้ทำการจัดโปรหรือเพิ่มโปรให้กับลูกค้าเพื่อเรียกลูกค้ากันก็มีนะคะ เพราะจากที่ทำมันก็อาจจะไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายมากกว่าเดิมเลยค่ะ

2020.11.25 6:28

นุชจิราภรณ์

มีหลายโครงการคะที่ทางรัฐบาลช่วยเหลือกับทางโรงแรม ตอนนี้ที่กำลังเป็นข่าวคือ โครงการที่ทางรัฐบาลให้ทางโรงแรมเข้าร่วมแล้วคนที่เข้าพักสามารถได้รับเงินช่วยเหลือจ่ายค่าที่พักกับทางโรงแรมคะ ทางโรงแรมก็จะได้ยอดคนที่เข้าพักมากขึ้นคะ แต่อย่างว่าละคะ โครงการนี้ค่อนข้างมีปัญหาอย่างมากคะ มีการโกงมากคะ รัฐบาลเลยกำลังตัดสินใจว่าจะยังมีต่อไปไหม

2020.12.29 7:44

Meaw~mw🐱

จริงๆรัฐบาลก็เข้ามาช่วยในเรื่องของการลดภาษีให้กับโรงแรมด้วยนะคะ อย่างเช่น ในเรื่องของการปรับปรุงต่อเติมหรือขยายธุรกิจ เราจำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ และในส่วนของประชาชนรัฐบาลก็มีโครงการท่องเที่ยวที่ช่วยลดค่าห้องให้กับประชาชน เพื่อให้คนได้ไปเที่ยวได้ไปพักโรงแรม เราว่ารัฐบาลนี่ช่วยประชาชนอย่างเต็มที่เลยนะคะเนี่ย...

2021.02.28 0:59

FF

โครงการเที่ยวด้วยกันก็ดีนะ ถามว่าช่วยผู้ประกอบการ 100% ไหมก็ร้อยเปอร์เซ็นต์เลยนะ แต่ว่าไม่เห็นด้วยกับเจ้าของโรงแรมที่โก่งราคาค่าห้องอะไรแบบเนี้ย พอเขาทำโครงการดีๆออกมาก็ไปคิดอะไรแบบแปลกๆ แบบนี้เราว่ามันจะอยู่ได้ไม่นานนะการทำแบบนี้อ่ะ แทนที่จะทำให้ลูกค้าประทับใจ แบบนี้ครั้งเดียวคือจบ หากินได้ไม่ยาวหรอกนะ

2021.12.18 4:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ภาษีเงินได้,ภาษีมูลค่าเพิ่ม,ภาษีที่ดินและสิ่งปลูกสร้าง,All (การจ่ายภาษี)

มีบ้าน 2 หลัง อยู่เอง ต้องเสียภาษีไหม

ภาษีเงินได้,ภาษีมูลค่าเพิ่ม,ภาษีที่ดินและสิ่งปลูกสร้าง,All (การจ่ายภาษี)

จ่ายภาษีสะดวกขึ้นอย่างไรครับ

บัญชีออมทรัพย์

คืออยากรู้ค่ะว่าถ้าเราฝากเงินเข้าบัญชีทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่งเราจะต้องเสียภาษีไหมคะ?

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (การทำธุรกิจ),All (เศรษฐกิจ)

การช่วยเหลือผู้ประกอบการการจ้างงานอย่างไรคะ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสินต้องจ่ายภาษีรายปีไหม?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (การจ่ายภาษี)

ทำไมถึงต้องมีมาตรการการช่วยเหลือลดหย่อนภาษีคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี