Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การใช้บริการส่งข้อความหลังจากใช้แอพธนาคารจำเป็นไหม

สวัสดีค่ะตอนนี้ฉันอายุ 52ปีแล้ว เป็นพนักงานประจำในจังหวัดพัทลุง อยากรู้ว่า จำเป็นไหม ที่จะใช้บริการแจ้งข้อความหลังจากทำธุรกรรมการเงินผ่านแอปธนาคาร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Delpha

จำเป็นในระดับหนึ่งเพราะเวลาสมัครใช้งานแอพธนาคารของแต่ละธนาคาร การสมัครบริการ SMS มีประโยชน์มาก อย่างเช่น การส่งข้อมูลแจ้งเตือนหลังจากทำธุรกรรมการเงินแล้ว จะมีกี่ส่งข้อความผ่านมือถือ ก็เราสามารถตรวจสอบอีกครั้งหนึ่งได้ว่าเราได้ทำธุรกรรมการเงิน จริงๆไหม หรือถูกต้องไหม

2020.01.24 7:35

Pasut

เป็นความจำเป็นที่สำคัญเพราะ การใช้บริการแจ้งข้อความหลังจาก ทำธุรกรรมการเงินผ่านแอปธนาคารดีมากเพราะจะทำให้เราตรวจสอบข้อมูลที่เราใช้จริงและได้รู้ว่ามีส่วนไหนผิดพลาดได้ไหมแล้วเราก็จะรู้ได้ทันทีว่าตอนนี้มีใครกำลังแอบอ้างใช้บัญชีของเราอยู่หรือเปล่า แต่คุณก็ต้องตรวจสอบหรืออ่านข้อความให้ชัดเจนด้วย

2020.01.24 7:35

Ngoen

จำเป็นหรือไม่ขึ้นอยู่กับการใช้งานของคุณด้วยค่ะ ถ้าคุณมีการทำธุรกรรมทางการเงินบ่อยๆ เดี๋ยวมีคนโอนเงินเข้ามา เดี๋ยวคุณต้องโอนเงินออกไป อย่างนี้ก็น่าจะมีข้อความเตือนมาจะได้รู้ทันที หรือไม่ได้มีการทำธุรกรรมบ่อยขนาดนั้นหรอกแค่อยากทำไว้เพื่อความสบายใจก็ไม่มีปัญหาค่ะ อย่างที่บอกว่ามันขึ้นอยู่กับการใช้งานของคุณ รวมถึงความสบายใจของคุณเองด้วยค่ะ

2020.05.06 14:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน),การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนตัวแทนประกันโกงเงินไป ทำยังไงดีคะ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกให้ลงทุนค่ะ

All (การลงทุน),All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกร่วมลงทุน จะได้เงินคืนไหมคะ?

All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกโอนเงิน ดึงเงินกลับได้ไหมครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล

โดนแก๊งไลน์หลอกให้โอนเงินทำยังไงดีครับ?

All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกซื้อแว่นตาปลอม ผมไปแจ้งความ ฟ้องร้องได้ไหมครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี