Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การตรวจสอบความน่าถับถือของเว็บไซต์ออนไลน์ดีอย่างไร

สวัสดีค่ะตอนนี้ฉันอายุ 37ปีแล้ว มีอาชีพอิสระรับจ้างทั่วไปในจังหวัดสุราษฎร์ธานี อยากจะรู้ว่า การตรวจสอบความน่าเชื่อถือของเว็บไซต์ออนไลน์ดีอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tum

เราควรเลือกซื้อของกับเว็บไซต์ที่มีระบบรักษาความปลอดภัย อาจจะมีการให้กรอกรหัสผ่านหรือสมัครสมาชิก หรือจะดูการแสดงความคิดเห็นของคนอื่น และดูผู้เข้าชมเว็บไซต์ว่ามีจำนวนปกติไหม ถามกับผู้ที่เคยซื้อที่ซื้อของออนไลน์ก่อนจะทำให้รู้สึกสบายใจเวลาจะบอกข้อมูลบัตรเครดิตของเราเพื่อชำระสินค้า

2020.01.24 7:35

วิโรจน์

ดีกว่ามากต้องจำไว้เสมอว่าอาจมีคนที่พยายามขโมยข้อมูลส่วนตัวของเราอยู่ ดังนั้นไม่ว่าเราจะใส่ข้องมูลอะไรในเว็บไซต์ที่เราจะซื้อของออนไลน์ ควรทำอย่างระมัดระวังตลอด อันนั้นไม่ใช่แค่การช้อปออนไลน์เท่านั้นแต่ไม่ว่าคุณจะเข้าในเว็บไซต์อะไรคุณควรตรวจสอบว่าเว็บไซต์นั้นเป็นเว็บไซต์จริงไหมหรือยอดเข้าชมหรือการแสดงความคิดเห็นปกติไหม

2020.01.24 7:35

Sumana

ดีที่เราจะไม่ถูกหลอกครับ ไม่มีใครอยากถูกหลอกหรอก จริงมั้ย? ถ้าไม่อยากถูกหลอกเราก็อย่าไปเชื่อคนง่าย เขาลงข้อมูลอะไรมาก็เชื่อหมด นี่ยังไม่รวมการขายของออนไลน์นะที่ต้องระวังมากไม่แพ้กันกับเรื่องข้อมูลเรื่องความรู้ต่างๆ เพราะเราอาจจะเสียเงินฟรีด้วย ถ้าเป็นอย่างงั้นมันจะน่าเจ็บใจมาก จะซื้ออะไรก็ดูให้ดีศึกษาให้เข้าใจจะได้ไม่ต้องเสียใจทีหลังครับ

2020.05.06 14:50

แครอทสีส้ม

แนะนำให้ดูพวกรีวิวหรือคอมเม้นท์ต่างๆให้ดีค่ะ ยิ่งเป็นเว็บไซต์ขายของออนไลน์ต้องระวังให้มากเลยนะ ก่อนจะสั่งซื้อสินค้าอะไรก็ตามต้องตรวจสอบให้ดี ว่ามีคนมาเม้นท์อะไรไว้บ้าง มีคนซื้อไปเยอะแล้วหรือยัง ถ้ายอดขายไม่ค่อยมี ก็ไม่ค่อยน่าซื้อเนอะ เราก็กลัวเหมือนกันแหละเวลาอยากซื้ออะไรน่ะ ยิ่งราคาถูกยิ่งต้องดูให้ดีเลยค่ะ

2020.10.13 5:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน),การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนตัวแทนประกันโกงเงินไป ทำยังไงดีคะ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนหลอกโอนเงินทาง Facebook ค่ะ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนหลอกให้โอนตังค์ จะได้เงินคืนไหมครับ?

All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกโอนเงิน ดึงเงินกลับได้ไหมครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

เป็นไปได้ไหมครับที่เราจะโดนโกงเงินทางอีเมล?

All (การป้องกันกัย)

ลงทุนแชร์เงินบุญ แล้วโดนเชิดเงินครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี