Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอทราบเรื่องการไปเรียนต่อต่างประเทศ

อยากทราบข้อมูลเบื่องต้นครับว่า ถ้าเราต้องการไปเรียนต่อต่างประเทศ มีอะไรบ้างครับที่เราต้องได้ข้อมูลมาก่อนตัดสินใจในเรื่อวต่างๆครับ ตอนนี้เหลืออีกสองปีผมถึงจะเรียนจบปริญญาตรีครับ เลยอยากเตรียมข้อมูลต่างๆไว้ก่อนครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

warunya

กำลังจะเรียนจบ: ถ้าสนใจเรียนเลยก็ต้องรีบจัดแจงเอกสาร ขอ recommendation letter จากอาจารย์ที่สนิท เช็คตารางวัน เงื่อนไขของมหาวิทยาลัยให้ดี แต่ถ้าใครที่แพลนว่าจะทำอย่างอื่นก่อนสักช่วงหนึ่งค่อยไปเรียนก็อาจจะต้องวางแผนเรื่องเอกสารเช่นกัน เช่นการไปคุยกับอาจารย์ก่อน ท่านจะได้จำได้และไม่ต้องปวดหัวเมื่อเรามาขอให้เขียนจดหมายแนะนำในภายหลัง

2020.01.24 7:35

ราม

นักศึกษาควรที่จะเตรียมความพร้อมในส่วนของทักษะภาษาที่ต้องใช้ในการเรียนในประเทศที่ตนเองสนใจ โดยหากทักษะภาษาดีอยู่แล้ว อาจเลือกสอบวัดผลคะแนนภาษาที่เป็นที่ยอมรับของสถาบันการศึกษา หรือตามคุณสมบัติในการขอวีซ่า เช่น IELTS, UKVI IELTS (สำหรับสถานศึกษาใน UK), TOEFL, DELF

2020.01.24 7:35

Brady

ก็ต้องดูก่อนว่าภาษาเราเป็นยังงัย ถ้ายังไม่ค่อยแข็งแรงแนะนำให้ไปเรียนก่อนไปแล้วแนะนำให้ไปสอบวัดคะแนนไว้ เช่นTOEFL หรือ IELTS ศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับมหาลัยหลักสูตรต่างๆ ที่เราต้องการที่จะเรียนว่าเป็นยังงัยและศึกษาเกี่ยวกับประเทศนั้นๆว่ามีอากาศ วัฒนธรรม เมืองที่จะไปอยู่เป็นยังงัย จะได้ปรับตัวได้ง่ายขึ้น ถ้าอยากหาข้อมูลเพิ่มแนะนำให้อ่านพวกรีวิวต่างๆในอินเตอร์เนต

2020.05.16 1:54

กัลย์กมล

ใช่คะ ถ้าจะเรียนต่างประเทศ เหลือสองปีนี้ยังทันคะ ถ้าต้องการเรียนภาษาคะ ตอนนี้น่าจะมุ้งเน้นเรื่องนี้มากที่สุดคะ เพราะถ้าจะไปแล้วยังพูดไม่ได้เลย ก็ลำบากคะ หลายคนอาจบอกว่าไปอยู่เดียวก็เป็นเอง ถ้าคิดแบบนี้ อย่าไปเลยคะ เพราะถ้าไปเราว่าไม่เกินปีคะเดียวก็ต้องนั่งเครื่องกลับมาบ้านแน่นอนคะ ว่าแต่อยากไปเรียนอะไรเหรอคะ

2020.10.28 14:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จ่ายค่าเล่าเรียนลูก,จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากให้ลููกชายได้ไปเรียนต่างประเทศ

หาเงินออนไลน์

อยากขายของออนไลน์แต่ไม่เก่งคอมพิวเตอร์เลย จะหาที่เรียนได้จากไหนคะ

การลงทุนหุ้น

สมัครเรียนเล่นหุ้นดีไหมครับ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

แบบไหนประหยัดไฟกว่าครับ

All (การจ้างงาน)

คนที่เรียนจบด้านภาษามา จบไปทำงานอะไรคะ?

All (ประกัน),All (อี วอลเล็ต)

ได้ยินว่าเป็นนักศึกษาถ้าไม่มีประกันสังคมจะได้รับเงินเยียวยา 5000

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี