Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ช่วยสรุปสิทธิประโยชน์ให้ฟังหน่อย

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ใบนี้เป็นบัตรใบล้างสุด ทางซิตี้แบงค์เลยใช่ไหม เห็นเพื่อนบอกว่า ฐานเงินเดือน15000บาทก็สามารถทำได้แล้ว แต่คำว่าล่างสุดของบัตรเครดิตมันคืออะไร มันมีอะไรที่ด้อยกว่าบัตรตัวอื่นๆ บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด สิทธิประดยชน์มีอะไรบ้าง ขอช่วยสรุปให้ฟังหน่อยจะได้เปรียบเทียบได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

porrmate

บัตรซิตี้แม็คโคร แพลตตินั่ม รีวอร์ด เป็นบัตรเครดิตใบเดียว ที่ได้สิทธิพิเศษที่แม็คโคร ไม่ว่าจะเป็นการรับ 1 คะแนนจากทุกๆ 100 บาทของยอดใช้จ่ายค่าสินค้าภายในห้างแม็คโคร สิ่งที่ได้จากบัตรใบนี้คือ รับ 1 คะแนนจากทุกๆ 100 บาท ของยอดใช้จ่ายภายในแม็คโคร ใช้แลกรับของกำนัลหรือรับส่วนลดรับเครดิตเงินคืนเข้าบัญชี 1% เมื่อเติมน้ำมันเชลล์บัตรชมภาพยนตร์เครือ SF ในราคาพิเศษสุดที่ 69 บาทคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง วงเงิน 7 ล้านบาท

2019.11.17 23:9

wuttichai

จะได้สิทธิพิเศษที่สุดก็ต้องเอาไปใช้ตามที่ชื่อบัตรบอกเลยค่ะ บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ใช้ที่แม็คโครคุ้มที่สุดละ ใช้จ่ายที่อื่น 25 บาท = 1 คะแนนค่ะ เมื่อจะเดินทางแล้วคุณชำระค่าเดินทางผ่านบัตรฯนี้ คุณจะได้รับเงินชดเชยสูงสุด 7,000 บาทหากเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้าและวงเงินชดเชยสูงสุด 24,500 บาท หากกระเป๋าเดินทางสูญหายด้วยนะคะ

2020.06.08 15:1

วิว

ถ้าถามว่าใบล่างไหมไม่ใช่ว่ามันให้โปรโมชั่นน้อยกว่าที่อื่นนะคะพี่แต่ว่าบัตรเครดิตใบอื่นๆเนี่ยก็จะไปใช้ที่ห้างใหญ่ ใช้ท่องเที่ยว ใช้ซื้อของราคาแพงๆ แต่ว่าในแม็คโครส่วนใหญ่แล้วเป็นอาหารข้าวของเครื่องใช้ทั่วไป หรือใช้ไว้สำหรับคนทำมาค้าขาย ก็เลยสำหรับคนที่ถือบัตรเครดิตเพื่อท่องเที่ยว เพื่อดูหนัง ใช้เงินแบบนั้น ก็อาจจะรู้สึกว่าบัตรเครดิตซิตี้แม็คโครก็เป็นบัตรใบล่างก็ได้ค่ะ

2020.07.09 4:50

สิน

แน่นอนครับว่าสนับสนุนการซื้อของที่ห้างแม็คโครโดยเฉพาะ โดยที่จะมีค่าฟรีธรรมเนียมรายปีปีแรก แต่ต้องมียอดใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตขั้นต่ำอยู่ที่ 200 บาทขึ้นไปต่อ 1 ปีแรกนะครับ และยังมีบริการสำหรับสิทธิ์ในการคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางสูงสุดถึง 7 ล้านบาทต่อบัตร แต่ต้องมีการชำระค่าบริการโดยสารผ่านบัตรเท่านั้นนะครับ

2020.07.20 7:5

น้องโรบอท🤖

ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมถึงบอกว่าบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด เป็นบัตรใบล่างสุดของซิตี้แบงค์ แต่ถ้าจะสมัครบัตรเครดิตนี้ต้องเป็นคนที่ไปซื้อของที่แม็คโครเป็นประจำด้วยนะครับถึงจะคุ้ม หากคุณไม่ค่อยได้ซื้อหรือซื้อไม่บ่อยไปสมัครบัตรอื่นดีกว่าครับ สมัครทั้งทีเอาที่เราใช้งานบ่อยๆจะได้ใช้คุ้มครับ

2020.08.20 8:22

อ้น

ผมเป็นลูกค้าประจำของแมคโครเลยนะ ผมกำลังตาหาบัตรเครดิตที่มีชื่อแมคโครต่อท้ายพอดีเลยไม่คิดว่าจะมีจริงๆ เมื่อก่อนได้ยินแต่บัตรเครดิตของเทสโก้โลตัส ว่าแล้วก็ต้องไปสมัครบ้างแล้วผมซื้อของเข้าร้านที่แมคโครทุกๆวันรับรองว่าได้รับประโยชน์แน่นอนเลยครับ ดีจังที่มีคนมาถามเรื่องบัตรใบนี้ไม่งั้นไม่รู้เลยไม่เห็นแมคโครจะโฆษณาบัตรเครดิตใบนี้บ้างเลย

2020.08.31 11:32

ป๋อมแป๋ม

มีอยู่2สิทธิ์ที่ใช้ไม่ได้แล้วนะคะ สำหรับบัตรเครดิต แม็คโคร คือ เมื่อเติมน้ำมันจะได้เครดิตเงินคืน 1% กับ ได้บัตรดูหนังในเครือ sf ราคา 69 บาท 2 อย่างที่พูดถึงนี้สิทธิ์ ได้หมดไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วตั้งแต่เดือน มีนาคม ปี62 ค่ะ สำหรับสิทธิ์ใหม่ๆยังไม่เห็นนะคะ ส่วนตัวเราว่าบัตรเนี่ยคะแนนที่จะได้จากการซื้อของมันน้อยไปหน่อย 100 บาท ได้แค่ 1คะแนน มันน่าจะ 100บาท ได้สัก 10 คะแนนอะไรแบบนี้

2020.09.22 15:0

Princess

จะให้สรุปสิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิต 1 ใบค่อนข้างจะสรุปยากเหมือนกันนะคะ อย่าว่าแต่บัตรเครดิตใบนี้เลยค่ะบัตรใบอื่นๆก็สรุปยากเพราะว่าสิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิตแต่ละใบก็ไม่ค่อยคงที่เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาอยู่เรื่อยๆนอกจากว่าเป็นสิทธิประโยชน์หลักๆหรือจุดเด่นของบัตรใบนั้นจริงๆ เปลี่ยนชื่อบัตรเครดิตแม็คโครใบนี้จุดเด่นก็คือใช้จ่ายที่แม็คโคร

2020.09.30 17:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ประกันเหมือนบัตรอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ให้สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางด้วยนะคะ ก็เป็นอีกสิทธินึงที่สามารถใช้ได้ เขาให้วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000,000 บาทต่อบัตร หากเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้า วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000 บาทต่อสมาชิกบัตรฯ ถ้ากระเป๋าเดินทางสูญหาย วงเงินชดเชยสูงสุด 24,500 บาทต่อสมาชิกบัตรฯค่ะ บอกไว้เป็นแนวการตัดสินใจนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร Citi Makro Platinum Rewards Card ช้อปนอกแม็คโครก็ได้คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่ ?

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ถามเพื่อนๆนิดนึงคะว่า ถ้าเรามีธุรกิจโชห่วย เราจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ดดีไหม?

All (บัตรเครดิต)

Citibank Makro มีแบบไหน

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า

ใช้ในแม็คโครได้ใช่ไหม

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี