Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยการเดินทาง silver รายปีเป็นอย่างไรคะ

คือผมอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการซื้อประกันระดับ silver ของแอกซ่าว่าการซื้อประกันการเดินทางรายปีคืออะไรและต่างกันอย่างไรกับรายเที่ยว ผมอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการคุ้มครองว่าเหมือนและแตกต่างกันอย่างไร เพื่อที่จะใช้ในการตัดสินใจเลือกใช้บริการได้ตามที่ผมต้องการ เพื่อจะรู้ว่าการซื้อประกันภัยการเดินทางแบบไหนที่เหมาะกับผมที่สุด

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

silanon

สำหรับการซื้อประกันการเดินทางระดับ silver แบบรายปีกับแอกซ่า หมายถึงคุณจะได้รับการคุ้มครองในการเดินทางตลอดทั้งปีถ้าคุณซื้อในครั้งเดียวจะดูแลควบคุมทั้งปี ซึ่งหมายความว่าไม่ว่าคุณจะเดินทางมากน้อยแค่ไหนยิ่ง คุณเดินทางไปต่างประเทศบ่อยคุณก็จะไม่ต้องจ่ายเงินบ่อยๆกับค่าประกันการเดินทางเพราะประกันระดับนี้ของแอกซ่า จะดูแลการเดินทางของคุณตลอดทั้งปีถือว่าคุ้มเลยถ้าซื้อเป็นรายปีนี้นะคะ

2019.11.17 20:37

Eve

ถ้าเทียบกันแล้วระหว่ารายปีกับรายเที่ยว ราคาไม่ต่างกันมากคะ แต่ข้อดีของรายปีคือเราได้รับการคุ้มครอบแบบต่อเนื่องนะคะ แล้วเวลาที่เราต้องเดินทางออกประเทศเพื่อไปที่อื่นบางทีเรากำหนดวันไม่ได้อะไรแบบนี้คะ ประกันเดินทางรายปีที่เราซื้อไว้ทำให้เราไใ่ต้องกังวลคะว่า จะซื้อที่ไหนดีคะ แถมถ้าซื้อรายปี เรายังได้ราคาเบี้ยประกันเดิมตลอดด้วยคะ

2020.06.23 10:5

พายุ

ผมเห็นด้วยกับ comment ก่อนหน้านี้นะครับว่าประกันการเดินทางแบบรายปียังไงก็ดีกว่า แต่ไม่ว่ายังไงก็ต้องศึกษาเงื่อนไขให้ดีนะครับว่าประกันแบบรายปีนั้นจะคุ้มครองการเดินทางให้เรากี่ครั้งเพราะบางประการ การเดินทางรายปีก็มีการกำหนดด้วยนะครับไม่ใช่ว่าใน 1 ปีจะเดินทางเท่าไหร่ก็ได้หมด แต่ยังไงกับประกันการเดินทางรายปีก็สะดวกกว่าแน่นอนครับ

2020.09.13 12:43

สมชาย

ใช่แล้วครับการคุ้มครองแบบรายปีถือว่าเป็นประโยชน์มากสำหรับคนที่ต้องเดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆ เพราะว่าได้รับการคุ้มครองเหมือนกันแต่เพียงเพิ่มเงินแทนที่จะเป็นรายทริป ก็ให้ทำเป็นรายปีไปเลยเพราะว่าเผื่อมีเหตุฉุกเฉินต้องเดินทางไปต่างประเทศจะได้ไม่ต้องมาทำซ้ำซ้อนหรือเสียเวลา เพื่อความสะดวกมากกว่าครับถ้าเป็นผมเลือกเป็นแบบรายปีครับ

2020.09.17 1:59

eclair4566

อยากจะสมัครทำประกันเดินทางกับที่นี่เหมือนกันนะ แต่เคยได้ยินว่ากรุงไทย axa ใช้เวลาพิจารณาเคลมนานมาก ไม่ใช่ได้ยินแค่คนเดียวนะได้ยินหลายคนพูดกันแบบนี้เลย เพื่อนเราสมัครใช้แผน i healthy Gold ว่าจะเคลมได้ตั้งหลายเดือนแหนะ ค่าเบี้ยประกันก็ไม่ใช่ถูกๆนะจ๊ะขึ้นหลักหมื่นนะ ใครเคยเจอเหตุการณ์อย่างนี้บ้าง มาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยค่ะ

2020.09.24 7:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไม่มีเงินแต่อยากเที่ยวทำยังไงดี?

All (เศรษฐกิจ)

เที่ยวไหนที่ลาวดี

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

All (เศรษฐกิจ)

ค่าธรรมเนียม VOA คือ อะไร

ประกันภัยการเดินทางมีกี่แบบ

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี