Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินถึงสิงคโปร์ได้ไหมครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้บัญชีเงินฝากของ UOB แล้วผมอยากรู้ว่าถ้าเราจำเป็นต้องโอนเงินของเราไปยังให้เพื่อนที่ประเทศสิงคโปร์ สามารถทำได้ไหมครับหรือโอนได้แค่ในประเทศไทย เพราะว่าเมื่อเราทำธุรกิจร่วมกันหรือเมื่อเราใช้บริการของทางธนาคารยูโอบีอยู่ เราอยากจะทราบอยู่กับเงื่อนไขว่าการที่เราส่งเงินไปยังประเทศสิงคโปร์ให้กับเพื่อนก็สามารถทำได้รวดเร็วแค่ไหนและทำได้ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thong Thaem

สามารถทำได้ครับเพราะว่ามีบริการที่ช่วยให้โอนเงินไปยังประเทศสิงคโปร์ได้ภายในวันเดียวด้วยซึ่งอัตราเงินขายที่จะทำแบบนั้นคือเราต้องยื่นใบคําขอโอนเงินไปต่างประเทศเอกสารที่เกี่ยวข้องไปที่ธนาคาร tob ได้ทุกสาขาเพื่อทำรายการก่อนเวลาปิดรับรายการในวันทำรายการของธนาคารยกเว้นสาขาที่มีบริการแค่ 7 วันจะให้บริการดังกล่าวเฉพาะในวันทำการปกติของธนาคารตามประกาศธนาคารแห่งประเทศไทยเท่านั้น

2019.10.11 19:28

Thanee

บัญชีเงินฝากของ UOB สามารถทำการโอนเงินของคุณไปประเทศสิงค์โปร ได้เลยครับ เพราะว่าธนาคารUOB เป็นธนาคารของสิงค์โปรครับ ที่จับมือร่วมกับบ้านเราครับ ไม่ต้องกังวลเรื่ออะไรเลยครับถ้าฝากเงินไปสิงค์โปรแล้วเลือกโอนเงินผ่านธนาคารนี้ครับ โอนตอนเช้า เย็นๆมาอีกฝั่งก็ได้รับแล้วครับ แต่อย่าลืมเชควันหยุดทางฝังเขาเหมือนที่พี่เขาบอกนะครับ

2020.06.23 9:5

ผกามาศ

ส่วนมากทุกธนาคารจะมีการบริกาโอนเงินไปต่างประเทศให้กับลูกค้าอยู่แล้วค่ะ ที่ฉันรู้ก็มีการโอนเงิน Western Union หรือไม่ก็ Money Gram สำหรับการโอนเงินของ UOB คุณก็สามารถโอนได้เพียงแค่คุณต้องยื่นใบคำขอโอนเงินไปต่างประเทศได้ที่ธนาคาร UOB ทุกสาขา และเตรียมเอกสารที่เกี่ยวข้องตามเงื่อนไขที่ธนาคารกำหนด สำหรับการโอนใช้เวลาเพียงแค่1 วัน ค่ะ

2020.07.12 0:38

Pinky

สามารถทำได้ค่ะ ถ้าโอนไปสิงคโปรและอินโดนีเซียแค่วันเดียวก็ถึงแล้วค่ะ ช่วงนี้มีโปรโมชั่นโอนเงินไปต่างประเทศไม่เสียค่าธรรมเนียมสูงสุดได้ 4 ครั้งต่อเดือน แต่ต้องมียอด 10,000 usd ขึ้นไปนะคะ คุณสามารถโอนเงินได้ที่ทาง เคาเตอร์ธนาคารUOB เวลาปิดรับรายการจะปิด11โมง หรือ จะโอนผ่านทาง uob bussiness internet banking ก็ได้ค่ะ

2020.07.12 14:16

Yanee

เคยโอนเงินไปต่างประเทศเหมือนกันค่ะ แต่โอนไปประเทศอื่นไม่ใช่สิงคโปร์ และไม่ได้โอนผ่านธนาคาร UOB ค่ะ รู้สึกว่ากว่าเงินจะถึงปลายทางใช้เวลาประมาณ 3 - 1สัปดาห์เลยค่ะ ก็เลยขอถามหน่อยว่าถ้าเป็นธนาคาร UOB จะสามารถโอนเงินไปต่างประเทศได้รวดเร็วกว่าไหมคะ? เงินจะถึงปลายทางเร็วกว่าไหม? ถ้าเร็วกว่าจะใช้บริการบ้าง

2020.08.17 15:42

เฟรินส์

ปกติทุกธนาคารก็มีบริการให้โอนเงินไปต่างประเทศอยู่แล้วค่ะ จะมีการบริการโอนทาง Swift Code การบริการบริการ Western Union หรือ Money Gram ซึ่งการบริการแต่ละประเภทจะมีอัตราค่าบริการต่างกัน สำหรับธนาคารยูโอบีจะมีบริการโอนเงินผ่านทาง Swift Code และก็ทาง Western Union ค่ะซึ่งคุณสามารถเลือกใช้บริการได้ และไม่จำเป็นต้องเปิดบัญชีของธนาคารค่ะ

2020.08.29 5:16

Piranya

แนะนำอีกทีนึงนะคะมีของธนาคารกสิกรไทย เขาจับมือกับ DBS Bank ซึ่งเป็นธนาคารของสิงคโปร์ โดยสามารถที่จะทำรายการผ่านแอปพลิเคชัน K PLUS (Outward Mobile Remittance) ได้เลย อยากบอกว่ามันไม่ใช่แค่โอนได้เเค่ ประเทศสิงคโปร์ เท่านั้นนะ แต่สามารถโอนได้หลายประเทศเลย ยังไงถ้าจขกทมีแอปนี้อยู่แล้วสามารถใช้บริการได้เลยค่ะ

2020.09.08 6:43

น้ำปลา

อย่างที่ comment ที่แนะนำธนาคารกสิกรก็น่าสนใจนะคะเพราะรับรองว่าเงินที่โอนไปสิงคโปร์ถึงรวดเร็วแน่นอนส่วนของ UOB นี้ไม่แน่ใจที่บอกว่าถึงภายใน 1 วันนี้ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า แต่ก็น่าหาข้อมูลอยู่เหมือนกันนะคะสำหรับการโอนเงินไปต่างประเทศหมายถึงประเทศอื่นๆน่ะค่ะ เพราะเคยโอนอยู่เหมือนกันใช้เวลานานมาก เกือบ 2 อาทิตย์กว่าเพื่อนที่ต่างประเทศจะได้รับเงิน

2020.09.13 16:16

ช้าง

จากคำตอบที่เพื่อนๆให้คำตอบไป ถือว่าเป็นช่องทางการโอนเงินที่รวดเร็วมากเลยนะครับเดี๋ยวนี้แค่ 1 วันก็สามารถที่จะโอนเงิน ไปต่างประเทศหรือสิงคโปร์ก็ได้แล้ว ผมคิดว่าในอนาคตข้างหน้าจะสามารถ ที่จะทำธุรกรรมการเงินที่สะดวก และรวดเร็วในการโอนเงินไปต่างประเทศที่เร็วกว่านี้อีกครับ เพราะเดี๋ยวนี้เราเห็นการพัฒนาของเทคโนโลยีที่ดีขึ้นเรื่อยๆ

2020.09.19 4:45

เพชรสมัย

อยากทราบจังว่า จะทำธุรกิจอะไรเหรอ คือไม่ใช่อะไรนะ เรากำลังงหาช่องทางขยายร้านของเราด้วย คิดว่า ถ้าได้ขยายออกไปต่างประเทศจะดีมากเลย ยังไงถ้าเข้ามาอ่านก็ตอบด้วยนะ เพราะอยากทราบจริงๆ ส่วน บัญชีที่ถามนี่ เราว่าโอเคเลยละ รู้สึกว่าไม่ใช่แค่สิงค์โปร นะที่สามารถโอนเงินได้ รู้สึกว่าของ ยูโอบี เขามีหลายประเทศนะ

2021.08.27 15:28

วรัญญา

@Pinky แบบนั้นก็ดีนะคะ สะดวกดี เพราะว่าเคยโอนเงินไปต่างประเทศเหมือนกันกว่าจะถึงปลายทางก็หลายวันอยู่นะ แล้วธนาคารอื่นล่ะคะเขาเดียวกับประเทศไหนบ้าง แบบเหมือนกับของ UOB อ่ะที่แบบถ้าโอนไปอินโดนีเซียหรือว่าสิงคโปร์ก็วันเดียวถึง ว่าถ้าใช้บริการของธนาคาร Citibank ธนาคารนี้ล่ะโอนไปประเทศไหนถึงจะเร็วคะ? ถามเล่นๆแล้วกัน ถ้ามีคนมาตอบก็เป็นความรู้เป็นประโยชน์นะ

2021.09.28 15:35

เบญศิริ

55+ ถ้าธนาคาร UOB ไม่สามารถโอนเงินเข้าบัญชี ที่สิงคโปร ได้เรา ว่าจบแล้วละคะงานนี้ เพราะว่า ธนาคาร UOB มี ประเทศสิงคโปรเป็นประเทศหลักเลยคะ หรือจะเรียกได้ว่าธนาคารนี้กำเนิดที่นั้นเลยก็ได้คะ ถ้าอย่างที่บอกว่าโอนไปยังจุดเริ่มต้นของตัวเองไม่ได้ เราว่าน่าจะมีปัญหา สมควรที่เราจะหันไปใช้ โอนเงินแบบยูเนียน เหมือนเดิมคะ

2021.10.22 9:3

นรินธร

รู้จักระบบพร้อมเพย์ (PromptPay) ของประเทศไทย และก็ระบบเพย์นาว (PayNow) ของประเทศสิงคโปร์ ไหม เขารวมตัวกันแล้วนะ ข้อดีของ บริการนี้จะช่วยให้ผู้โอนสามารถโอนเงินได้อย่างรวดเร็ว ปลอดภัย และทำได้ทุกที่ทุกเวลาเหมือนกับการโอนเงินภายในประเทศด้วยหมายเลขโทรศัพท์ผ่านพร้อมเพย์หรือเพย์นาว โดยการโอนใช้เวลาประมาณ 1-2 นาที ง่ายกว่าเยอะใช่ไหม

2022.01.26 15:3

ปรมินทร์

@นรินธร ตัวที่พี่ว่าเขาเปิดใช้งานใหม่ใช่ไหม ไม่เคยได้ยินเชื่อมาก่อนเลยครับ แต่ก็คิดว่าการใช้งานน่าจะไวขึ้นกว่าเดิมนะ คนที่ทำธุรกรรมทางการเงินกับต่างประเทศ ก็ติดปัญหาเรื่องนี้เป็นส่วนใหญ่แหละ รับโอนเงินจากต่างประเทศ ค่อนข้างมีปัญหามาก คิดว่าเดี่ยวน่าจะมีอีกหลายๆประเทศที่ทำแบบนี้นะ มันง่ายกว่าตั้งเยอะเลย

2022.02.14 13:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การพัฒนาตนเองและความสัมพันธ์กับคนรอบข้างจำเป็นต่อการทำงานแค่ไหน?

All (การทำธุรกิจ),All (เศรษฐกิจ)

Tesco Lotus กับ Makro ห้างไหนกำไรดีกว่ากัน

เปลี่ยนงาน

มีเหตุผลอะไรบ้างที่ไม่ควรเปลี่ยนงาน?

ยังมีบริการกับธนาณัติอยู่ไหมครับ

การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากให้ลูกๆหลานมีการงานที่มั่นคงจะสนับสนุนอย่างไรดีครับ?

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี