Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ค่าธรรมเนียมการกดเงินสดเท่าไหร่ครับ

ผมขอสอบถามเพื่อนๆที่ถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ แพลตินั่มหน่อยครับว่า บัตรใบนี้สามารถกดเงินสดได้เหมือนบัตรเครดิตอื่นๆได้ไหมครับ แล้วกดได้ทุกตู้เอทีเอ็มหรือเปล่า หรือต้องเป็นตู้ของธนาคารซิตี้แบงค์เท่านั้นครับ แล้วค่าธรรมเนียมการกดเงินสดแตกต่างจากบัตรเครดิตอื่นๆไหมครับ ต้องเสียเท่าไหร่อย่างไรบ้างครับ ท่านใดพอทราบข้อมูลช่วยแนะนำทีครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Theepob

ผมเองเป็นคนหนึ่งที่ถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้อยู่ครับ แต่ก็ไม่เคยกดเงินสดหรอกครับ แต่ก็พอทราบข้อมูลว่าบัตรนี้สามารถกดเงินสดผ่านบัตรเครดิตได้ที่ตู้เอทีเอ็มของธนาคารใดก็ได้ทั่วประเทศเหมือนบัตรเครดิตทั่วไปล่ะครับ แต่บัตรนี้คิดค่าธรรมเนียมการเบิกถอนเงินสดเพียงร้อยละ 1 ซึ่งปกติค่าธรรมเนียมในการกดเงินสดของบัตรเครดิตใบอื่นปกติคิดที่ 3%ครับ

2019.11.20 11:59

Pu Taksin

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ค่าธรรมเนียมการเบิกถอนเงินสดเพียงร้อยละ 1 ถือว่าถูกมากจริงๆเลยนะคะ ของเราไม่ได้ใช้บัตรนี้นะคะ เราเสีย ที่3% เลยคะ แต่เราว่าเรื่องค่าธรรมเนียมก็พอๆหับของเราเลยนะคะ ดอกเบี้ย ต่อปี อยู่ที่ 18 % ต่อปีเท่ากันเลยคะ แบบนี้คนที่ใช้บัตรนี้ก็สบายเลยสิคะ เรื่องค่าธรรมเนียมตอนกดเงินสด

2020.06.22 5:51

K-win

สามารถกดเงินสดได้ครับ เขาคิดค่าธรรมเนียมทำแค่ 1% เท่านั้น แต่ยังไม่รวมดอกเบี้ยนะครับอย่าเพิ่งดีใจไป ดอกเบี้ยร้อยละ 15 ต่อปีครับ ซึ่งตรงนี้ผมไม่แน่ใจนะว่าเขาคิด vat ด้วยหรือเปล่า… ถ้าเป็นไปได้นะครับผมแนะนำให้คุณไปสมัครบัตรกดเงินสดดีกว่าเพราะว่าบัตรเครดิตเนี่ยจะต้องจ่ายเต็มจำนวนเวลาครบรอบบิล ถึงจะไม่เสียดอกเบี้ยเยอะ อีกอย่างไม่สามารถแบ่งจ่ายได้เหมือนกับบัตรกดเงินสดนะครับ

2020.09.18 8:29

นงลักษณ์

ใช้แล้วค่ะ บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ คุณสามารถกดเงินสดได้จะคิดค่าธรรมเนียมเพียงแค่ 1% เท่านั้นเอง ซึ่งถูกกว่าของบัตรเครดิตเจ้าอื่นนะคะ แต่อย่างลืมว่าเมื่อคุณกดเงินสดจะเริ่มคิดอัตราดอกเบี้ยตั้งแต่วันที่คุณทำรายการนะคะ ดังนั้นเมื่อคุณกดเงินสดต้องรีบจ่ายคืนให้เร็วที่สุดเท่าที่เป็นไปได้ เพราะยิ่งนานวันคุณจะต้องจ่ายดอกเบี้ยมากขึ้นนะคะ

2020.09.29 6:59

JYP

ถึงแม้ว่าค่าธรรมเนียมการกดเฃินสดของบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลีนี้จะถูกก็ตาม แต่ถ้าไม่จำเป็นจริงๆก็ไม่อยากให้คุณกดเงินสดโดยใช้บัตรเครดิตเลยนะคะ เดี๋ยวจะติดเป็นนิสัยแล้วกดอยู่เรื่อยๆเพราะมันไม่คุ้ม บัตรเครดิตคือต้องใช้แทนเงินสดถึงจะคุ้มมากที่สุดค่ะ แล้วก็อย่างที่คอมเม้นทือื่นบอกแล้วว่ากดเงินสดบ่อยดอกเบี้ยจะเพิ่มเอานะคะ

2020.09.29 18:15

ธชภัค

บัตรกดเงินสด เอามาแล้วก็ต้องกดเงินสด สิครับ จะเอามาเก็ยในกระเป๋าตังค์เฉยๆเหรอครับ แต่ เวลาจะกดเงินต้องคิดดีๆก่อนนะครับ ว่า จะกด ครั้งนี้เท่าไร เพราะอย่างที่เพื่อนๆบอกว่ามีค่าธรรมเนียมการกดด้วย ถ้ากดบ่อยๆ ดอกเบี้ยก็พุ้งตามมาด้วย ถ้าจะให้ดี ผมว่าวางแผนกดเงินสดจากบัตร แค่เดือนละครั้งก็น่าจะพอแล้วนะครับ

2021.06.30 6:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Simplicity ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ตลอดชีพจริงหรือ!!

บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ ออกบัตรใหม่ ยังได้ค่าธรรมเนียมคืนเมื่อชำระค่าบัตรที่เคาท์เตอร์เซอร์วิสด้วย คนที่ชอบดูภาพยนต์คงจะถูกใจด้วยเพราะบัตรนี้ให้สิทธิ์ซื้อบัตร ซื้อ 1แถม 1 ที่เครือ SF เดือนละ2สิทธิ์ มีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงินชดเชยสูงถึง7ล้านบาทถ้าชำระค่าเดินทางผ่านบัตร

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มีการสะสมแต้ม มีเงินคืนไหมคะ

บัตรเครดิต วีซ่า

ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย อยู่ที่กี่วัน

ใครถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ช่วยตอบหน่อยครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ย บัตรเครดิต Citi Simplicityเท่าไหร่ครับ แล้วเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับรายปี?

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ดีไหมครับ

All (ธนาคาร)

อยากยกเลิกการรับข้อมูลข่าวสารทำยังไง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี