Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเราซื้อ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ไว้ให้กับแม่ เราจำเป็นต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปอีกไหมคะ

อ่านข้อมูลเกี่ยวกับประกันชีวิตของ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) แล้วรู้สึกงงๆคะ ทำไมไม่เหมือนกับตัวอื่นๆเลยคะ เห็นบอกว่ามีค่ารักษาพยาบาลอะไรให้ด้วย เลยสงสัยคะว่าถ้าเราซื้อประกัน โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ให้แม่เราแล้ว เราต้องซื้อประกันเสริมเรื่องของสุขภาพอีกไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อะลาดิน

ไม่แน่ใจนะคะว่าประกันชีวิตเมืองไทยวัยเก๋าคุมทั่วไทยอันเนี้ยสามารถซื้อประกันสุขภาพเสริมได้ไหมแต่ว่าถ้าทำได้แล้วคุณแม่ของคุณมีความเสี่ยงในเรื่องของการเจ็บป่วยอื่นๆที่ไม่ใช่เจ็บป่วยทั่วไปก็สมควรที่จะซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเติมค่ะเป็นเช่นเจ็บป่วยโรคร้ายแรงหรือโรคหายากบางอย่าง แต่ถ้าเป็นเมืองไทยประกันชีวิตวัยเก๋าหายห่วงสามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเติมได้นะคะ

2020.11.06 12:47

ยิน

รู้สึกว่าจะไม่ได้นะครับแล้วก็ที่คอมเม้นท์แรกบอกในตอนท้ายว่า เมืองไทย ประกันชีวิต วัยเก๋า หายห่วง สามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเติมได้ มันจริงหรอครับ ผมอ่านดูในรายละเอียดบอกว่าไม่สามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้นะ เอ๊ะ รึผมเข้าใจผิดไปรึป่าว เพื่อนๆท่านอื่นที่เข้ามาอ่านช่วยบอกทีนะครับ เผื่อผมจะเข้าใจผิดจริงๆ

2020.12.16 6:32

Milo

ก็ถ้าแม่ของคุณมีโรคประจำตัว หรือโรคร้ายอื่นๆที่ประกันของโครงการเมืองไทยวัยเก๋าเขาไม่คุ้มครองหรือคุ้มครองไม่ทั่วถึง ถ้าอยากซื้อประกันสุขภาพเพิ่มก็ซื้อได้ครับ กับผมหมายถึงประกันสุขภาพที่เป็นสัญญาหลัก ไม่ใช่ประกันสุขภาพที่เป็นสัญญาเพิ่มเติมของประกันตัวนี้นะครับ คำว่าคิดว่าประกันตัวนี้น่าจะไม่มีประกันสุขภาพที่เป็นสัญญาเพิ่มเติมให้ซื้อแล้ว

2021.01.14 7:17

Wawa

@ยิน ไม่ได้ค่ะเราเองเพิ่งไปอ่านข้อมูลมาเหมือนกันเห็นว่าไม่สามารถซื้อประกันเสริมได้แต่เรารู้สึกว่าประกันตัวนี้ถ้าสำหรับจะทำให้คุณแม่ก็ถือว่าครอบคลุมแล้วก็คบกันดีนะคะแต่ถ้ารู้สึกว่าไม่ชอบก็แนะนำให้ดูประกันตัวอื่นที่สามารถซื้อประกันเสริมได้แบบนั้นน่าจะเหมาะกว่าค่ะเพราะเข้าใจหลายคนถ้าอยากทำประกันทั้งทีก็อยากจะทำทีเดียวให้มันคุ้มแล้วก็ครอบคลุมให้หมดไปเลยแต่ก็อย่าลืมดูเรื่องของค่าเบี้ยประกันด้วยนะคะว่าจะจ่ายไหวไหมในแต่ละปี

2021.03.08 15:4

ปัน

@ยิน จขกทอาจจะไม่ได้หมายถึงสัญญาเพิ่มเติมก็ได้นะคะ ซึ่งถ้าอยากจะซื้อประกันสุขภาพที่เป็นกรมธรรม์หลักของเจ้าอื่นก็สามารถซื้อได้ไม่มีใครห้าม เพราะจริงๆแล้วประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋าคุ้มครองเกี่ยวกับการเจ็บป่วยก็จริงแต่ไม่ได้คุ้มครองค่ารักษา แต่มีเงินชดเชยให้เมื่อต้องนอนโรงพยาบาล ส่วนคุ้มครองค่ารักษาก็เกี่ยวกับอุบัติเหตุ

2021.06.09 16:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตแบบโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) เกี่ยวข้องยังไงกับ แบบ90/90 ของผู้สูงอายุ

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ)เขามีโรคอะไรบ้างไหมที่ไม่คุ้มครอง

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,ความป่วยไข้

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ถ้าเสียชีวิตจาก โควิด-19 ยังจะได้รับเงินชดเชยตามที่ระบุไว้ไหม

ประกันชีวิต

ถ้าคนที่มีโรคประจำตัวอยู่แล้ว สามารถทำประกันชีวิตโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิตให้กับพ่อแม่ แต่ตอนนี้จ่ายไม่ได้แล้วเนื่องจากสภาพการเงินไม่ค่อยดี จะทำยังไงดี เสียดายที่ทำไป

All (ประกัน)

ประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ไม่ได้ตรวจสุขภาพตอนที่ทำ แต่ถ้าทำไปแล้ว มีปัญหาสุขภาพ เป็นอะไรไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี