Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ที่ทำไว้ สาารถที่จะจ่ายแบบเป็นงวดๆได้ไหม ตอนนี้ไม่สามารถส่งได้ครบเต็มจำนาน

รบกวนเพื่อนมาช่วยหาทางออกให้กับบ้านเราหน่อยคะ คือเรื่องมีอยู่ว่าทำประกันชีวิตกันเอาไว้คะ ปีนี้คิดว่าน่าจะโดนคล้ายๆกันหมดแน่ บ้านเราเงินหมุนไม่ทันเลยคะ ไท่ทราบว่า ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ที่ทำไว้ สาารถที่จะจ่ายแบบเป็นงวดๆได้ไหม คือส่งเป็นก้อนไม่ไหวจริงๆคะ ถ้าได้ดอกเบี้ยจะเพิ่มเข้ามามากไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Dino

ผมเองก็คิดจะทำประกันชีวิต Gen Pro Life 8 มันไม่เหมือนกันนะ แล้วก็อยากจะทำให้เร็วที่สุดเพราะยิ่งทำตอนอายุมากขึ้นเบี้ยประกันก็จะแพงขึ้น ตอนแรกผมกะว่าค่อยทำแต่จะเก็บเงินก่อน อ่านเงื่อนไขแล้วเขาบอกสามารถผ่อนชำระได้ สำหรับเบี้ยประกันผมก็เลยคิดว่าจะเริ่มทำเร็วๆนี้ แล้วล่ะครับ อย่างคุณถ้าใจไม่ไหวลองสอบถามเรื่องผ่อนชำระดูสิคุณคิดว่าทำได้

2020.11.18 17:4

ทวี

สามารถผ่อนจ่ายได้นะครับ เพราะว่าเป็นการสะดวกบางคนก็จำเป็นต้องใช้จ่ายในชีวิตประจำวันไม่ถนัดที่จะจ่ายเป็นรายปีเพราะจำนวนเงินเยอะ ก็สามารถที่จะให้ทยอยจ่ายเป็นรายเดือนหรือเป็นงวดก็ได้ จะสามารถใช้บริการของประกันภัยได้ 8 ปีก็หมดแล้วครับ แล้วรอไปยาวๆเลยที่จะได้รับเงินทุนประกันคืนอายุ 90 ปีนู่นแหละ ดีที่สุดไปทำให้พ่อแม่ดีกว่าครับเราจะได้รับมรดกด้วย

2020.12.07 14:24

Moon_light

จ่ายเป็นงวดได้นะคะ จะได้เดือน หรือ รายปีก็ได้ แต่ถ้าจ่ายเป็นรายเดือนเนี่ยก็มีข้อเสียแล้วก็ข้อดีที่ต่างกันไปสำหรับคนที่มีค่าใช้จ่ายรายเดือนมากอยู่แล้วมันก็จะไปเพิ่มภาระหนักให้ในแต่ละเดือน แต่ถ้าจ่ายเป็นรายปีก็อาจจะรู้สึกว่าต้องจ่ายเงินก้อนใหญ่ทีเดียวทำให้รู้สึกใจหายเหมือนกัน ลองคิดดีๆนะคะว่าคุณสะดวกแบบไหนกันแน่

2021.01.24 17:46

Oppa

@ทวี จริงค่ะถ้าค่อยสนใจเราจะรู้สึกว่าไม่ได้จ่ายทีเดียวเต็มจำนวนหรือเยอะๆเลยแต่ถ้าต้องจ่ายเป็นรายปีก้อนนึงปีเดียวอย่างนี้ถ้าจ่ายทีเดียวครั้งละเป็นเหมือนเราว่าก็หนักแล้วก็จะหาอยู่ไม่น้อยค่ะสำหรับบางคนนะคะอย่างเช่นสำหรับตัวเราเนี่ยถ้าอยู่ดีๆเงินหายไปเลยทีเดียวเยอะๆก็รู้สึกใจหายเหมือนกันไม่ชอบให้มันโล่งกระเป๋าหรือลงบัญชีนะคะก็เลยชอบแบบทยอยจ่ายดีกว่าแถมความคุ้มครองที่รักก็ไม่ต่างกันด้วย

2021.03.26 16:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ เมื่อเทียบกับเจ้าดังๆในตลาดแล้ว เรื่องของเบี้ยประกันรายปีแพงไหม

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิต ของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ให้กับคนในบ้าน ต้องจ่ายเงินต่อปี ประมาณเท่าไร?

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ประกันนี้สำหรับคนที่ใกล้จะเกษียณ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับเขาไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ถ้าเราซื้อแล้วเอาไปขอลดหย่อนภาษีประจำปี เป็นตัวเลือกไหมสำหรับประกันตัวนี้?

ประกันชีวิต

ได้รับผลจาก โควิด-19 ไม่สามาถจ่ายเบี้ยประกันได้ จะหยุดจ่ายเลยดีไหม หรือมีทางเลือกอื่นที่พอช่วยได้บ้างในช่วงนี้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ประกันฉบับนี้เราเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี