Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราต้องการทราบว่า ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ตอบโจทย์คนที่ต้องการ ลงทุนเกี่ยวกับอนาคตแบบผมไหมครับ?

ผมมองหาประกันชีวิตที่จะสมัครสักฉบับหนึ่ง ได้เจอกับประกันชีวิต Gen Life Plus 10 น่ะครับ เท่าที่ดูผมว่ามันก็คุ้มดีนะ ผมแค่อยากทำเอาไว้เป็นทุนสำรองสำหรับอนาคนนะครับ ตัวนี้ ให้เงินปันผล น่าสนใจดี แถมยัง มีทุนประกันเพิ่ม แบบ ยาวๆเยอะๆด้วย แต่น่าเสียดายที่เขาคุ้มครองเราแค่20เท่านั้นเอง คิดยังไงบ้างครับเคยรู้จักตัวนี้กันไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

M.U.

ก็ถ้าคิดถึงเงินคืนตอนครบกำหนดสัญญาที่ดูเหมือนว่าจะเป็นเงินก้อนใหญ่พอสมควรแล้วอยากจะใช้เงินก้อนนั้นเพื่อสร้างการลงทุนต่อไปก็เป็นการมองการณ์ไกลอยู่นะครับ แต่ก่อนจะมองการไกลขนาดนั้นคุณต้องคิดคำนวณให้ทีว่าคุณจะสามารถจ่ายเบี้ยประกันต่อเนื่องได้ 10 ปี ถ้าคิดว่าทำได้ ประกันตัวนี้ก็ให้ผลตอบแทนที่คุ้มค่าครับ

2020.11.21 13:58

เอิญ

ตอบโจทย์มากเลยค่ะสำหรับใครที่อยากจะลงทุนสําหรับวัยเกษียณหรืออนาคต ทำการผ่อนชำระยาวๆไปเลย 10 ปี ได้รับการคุ้มครองชีวิตตั้ง 20 ปีและจะได้รับเงินกลับคืนมาเมื่อครบกำหนดสัญญาถึง 270% ถ้าเปรียบเทียบกับการเอาเงินไปฝากประจำก็ถือว่า มีความคุ้มค่าได้รับการลดหย่อนภาษีและยังได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับการเสียชีวิตด้วย

2020.12.12 12:20

456

ตอบโจทย์เลยค่ะ ไปที่อยากวางแผนอนาคตไม่ว่าเรื่องอะไร อยากจะได้เงินก้อนเอาไว้จัดการแผนต่างๆ ที่วางแผนเอาไว้ ประกันตัวนี้จะตอบโจทย์นะคะ เพราะด้วยระยะเวลาความคุ้มครองกับระยะเวลาการจ่ายเบี้ยประกัน ก็จะทำให้สามารถเอาเงินได้เยอะ กว่าประกันสะสมทรัพย์ อื่นๆ หรือประกันสะสมทรัพย์ แบบแผนอื่นๆที่มีระยะเวลาจ่ายเบี้ยสั้นกว่านี้

2021.01.29 14:17

จิงโจ้

@M.U. ใช่ครับก็เลยบอกว่าไม่ใช่ทุกคนจะสามารถทำได้ประกันตัวนี้เนาะ สงสัยต้องอาศัยความอดทนแล้วก็ความต่อเนื่องในการจ่ายประกันระยะยาวก็เลยคงต้องวางแผนดีๆใจเย็นๆแล้วก็ต้องคิดว่าการทำประกันนี้ ดูผลดียังไง บางครั้งบางคนก็รับได้ในปีแรก 2 ปีแรกแต่พอเริ่มไปนานๆคนอื่นก็จะคิดว่าไม่เห็นได้รับการตอบแทนอย่างที่หวังไว้นะก็จะเริ่มหมดกำลังใจจากนั้นก็ ไม่ค่อยจ่ายเบี้ยประกันต่อถ้าอย่างนั้นเอาเงินที่จ่ายประกันไปลงทุนอย่างอื่นก็ได้ครับแต่ก่อนจะตัดสินใจอะไรก็ต้องคำนวณดีๆเพราะว่าเงินนี้เป็นเงินระยะยาวเนาะ

2021.03.29 16:49

Anna

จะลงทุนเพื่อที่จะมีเงินเอาไว้ใช้ตอนเกษียณ หรือพูดง่ายๆว่าตอนแก่นั่นแหละ หรือจะลงทุนเอาไว้เพื่อได้เงินก้อนใหญ่ มาลงทุนในกองทุนต่างๆ เพื่อให้เงินทำงานในช่วงที่เราเกษียณแล้วก็น่าสนใจทั้งนั้นเลยค่ะ เพราะว่าเงินคืนตอนสิ้นสุดสัญญาของประกันนี้ได้มากจริงๆ 270 เปอร์เซ็นต์ของเงินทุนประกันเลยนะ คงจะสร้างโอกาสดีๆให้ได้อีกเยอะค่ะ

2021.06.22 7:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ถ้าซื้อ ประกันอุบัติเหตุ กับ ประกันสุขภาพเข้าไปด้วย เงินจะพอจ่ายเบี้ยประกันต่อปีไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จะซื้ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ให้กับแม่ แล้วอยากซื้อประกันสุขภาพเสรอมเข้าไปด้วย คิดยังไงบ้าง เลือกอะไรดี?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

กำลังลังเลว่า ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ที่สนใจจะตอบโจทย์ คนที่เป็นห่วงเรื่องสุขภาพอย่างเรามั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 จ่ายเบี้ย10 ปี คุ้มครอง ต่อเนื่อง 20ปี มีเงินเท่าไรถึงซื้อประกันได้?

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

กำลังดูเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่ ประกันที่กำลังดูไว้คือ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี