Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) เจ้านี้ เรื่องของของน่าเชื่อถือเป็นยังไงบ้างค่ะ?

วันนี้มีโอกาสได้นั้งคุยุพี่ในที่ทำงาน เขาขายประกันด้วยคะ เขาเล่าให้ฟังเกี่ยวกับ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) คะ หนูฟังแล้วก็ว่าดีนะคะ ตอนนี้ หนูอายุ 28 ส่งเบี้ยประกัน จนถึง40กว่าๆก็มีเงินก้อนอยู่ในมือแล้วคะ แบบนี้เข้าท่าดีคะ อยากทราบว่าเจ้านี้เรามั่นใจได้แค่ไหนคะ กลัวโดนหลอกคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

SS

ขอตอบในฐานะคนที่เคยเป็นลูกค้าของบริษัทเจนเนอราลี่นะคะ ถือว่าเป็นบริษัทประกันที่น่าเชื่อถือค่ะไม่ว่าจะแบบแผนประกันอันไหนถ้าเป็นของบริษัทนี้ก็คือไว้วางใจได้ค่ะ ถึงแม้จะไม่ใช่บริษัทชื่อดังที่หลายๆคนก็รู้จักคุ้นเคยอย่าง AIA หรือไทยประกันชีวิต แต่บริษัทนี้ก็เป็นบริษัทประกันรายใหญ่รายนึงนะคะเชื่อถือได้แน่นอนค่ะ

2020.11.27 15:22

วิน

ก็ให้บริการกันมาขนาดนี้ก็ต้องน่าเชื่อถืออยู่แล้วล่ะครับ แต่เราก็ไม่รู้นะครับว่าในอนาคตจะเกิดอะไรขึ้น ระยะเวลาการผ่อนชำระและการคุ้มครองค่อนข้างจะนานถึง 15 ปี แล้วตอนนี้ก็มีการแพร่ระบาดของโรคระบาดด้วย ซึ่งแน่นอนว่าจะส่งผลกระทบต่อการลงทุนของบริษัทบริษัทเลย แล้วผมกลัวว่าผมจะทำประกันภัยนี้อาจจะได้รับผลกระทบไปด้วย

2020.12.25 16:17

กิตติวัฒน์

ประกันชีวิตตัวนี้เป็นประกัน ของต่างชาติครับ เรื่องความมั่นใจผมว่ามีค่อนข้างสูงครับ เพราะเป็นการลงทุนของประกันต่างประเทศที่เข้ามาตีตลาดประกันของบ้านเราครับ ดูจากเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายของเขาแต่ละตัวแล้ว ถือว่าจ่ายมากเลยครับ แต่หลายคนชอบครับตรงที่มีผลกำไรมากกว่าประกันชีวิตเจ้าทั่วๆของบ้านเราครับ ซื้อเลยครับไม่ต้องกังวล

2021.01.07 14:28

Milky1220

เข้ามาอ่านมีแต่คนบอกว่าดีกัน (หน้าม้ากันรึเปล่าเนี่ย..) 555 อยากรู้ข้อเสียบ้างอ่ะ มีไหมคะ ???เพราะเคยได้ยินว่าเจ้านี้เคลมยาก (สำหรับประกันสุขภาพนะ) ประกันชีวิตนี่ไม่รู้ สนใจอยากจะทำประกันชีวิตสักตัวแบบออมเงินแต่เป็นแบบระยะสั้น กลัวจ่ายเบี้ยไม่ไหวถ้าเป็นระยะยาว ที่สนใจเพราะเราเป็นคนชอบลงทุน เลยกำลังมองหาข้อมูล

2021.03.09 11:10

Kim

@SS ใช่ค่ะเห็นด้วย ถ้าเป็นของบริษัทเจนเนอราลี่เชื่อถือได้ทุกๆแบบผ่านเลยค่ะ เราเองก็ทำประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์กับเจ้านี้เหมือนกัน การบริการก็ดีสมัครก็ไม่ยุ่งยากเงื่อนไขส่วนมากก็เข้าใจง่ายค่ะ แบบแผนที่เราทำอยู่ก็คือชื่อว่าแบบแผน Gen pro cash 4 ค่ะ ที่ทำตัวนี้เพราะอยากจะได้เงินก้อนเร็วๆ ก็แลกมากับเบี้ยประกันที่แพงพอสมควร

2021.06.30 16:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าจะเลือกประกันที่เอาไว้ลดหย่อนภาษีดีหรือว่าจะเอาแบบได้เงินทุนประกันเยอะๆดี เลือกแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ผมอยากประเมินเรื่องของ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ครับว่าเป็นยังไงบ้าง?

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ที่บอกว่าได้รับเงินคืนไม่ทราบว่าได้กี่บาทเหรอ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่าคนที่ทำประกันชีวิตตัวนี้ ได้เงินปันผลคนละประมาณเท่าไรคะ แล้วจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะไหม

ประกันชีวิต

อยากทราบครับว่ามีใครเคยคิดจะยกเลิก ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) บ้างครับ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่ามีใครเคยเวนคืนกรมธรรม์ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) มาแล้วบ้างครับ อะไรคือสาเหตุ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี