Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เบ้ยประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ตัวนี้ สามารถแบ่งจ่ายได้ไหมครับ ส่งทีเดียวไม่ไหวครับ

ผมเห็นประกันตัวนี้แล้วช่างเป็นอะไรที่สุดๆเลยครับ ที่บอกว่าสุดๆคือเรื่องของเบี้ยประกันนะครับ อยากทราบครับเกี่ยวกับ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 เนื่องจากดูเกี่ยวกับการจ่ายเบี้ยประกันแพงดีนะครับ แต่ถึงจะส่งแพงผมก็ว่ายังคุ้มนะครับ ดูจากเงินทุนประกันที่ได้คืนแล้ว ได้เยอะอยู่นะครับ แต่ที่อยากทราบคือเรื่องของการจ่ายเบี้ยครับ ว่าแบ่งจ่ายได้ไหม ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เจ๊เล็ก

นั่นน่ะสิคะ จ่ายเป็นรายเดือนได้หรือเปล่า สำหรับ ประกัน ทรัพย์ปันผลตัวนี้ คือเจ๊เองก็สนใจค่ะแต่ว่าด้วยความที่เจ๊เป็นแม่ค้านะค้าขายรายได้ไม่แน่นอนช่วงนี้ก็ขายไม่ค่อยดีก็เลยคิดว่าเก็บเงินเป็นก้อนจ่ายเบี้ยประกันรายปีเจ๊คงจะไม่ไหวจริงๆแต่ถ้าแบ่งจ่ายเป็นรายเดือนได้เจ๊น่าจะพอไหวเพราะเจ๊เองก็ไม่ได้มีหนี้สินที่จะต้องจ่าย

2020.11.28 16:26

มะลิซ้อน

ในการทำประกันกับ ไทยประกัน ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 คุณสามารถแบ่งจ่ายเป็นรายเดือนได้ค่ะแต่อาจจะต้องเสียดอกเบี้ยนิดหน่อย แต่เราว่าทำประกันตัวนี้คุ้มนะ เมื่อดูผลประโยชน์ที่ได้ไม่ว่าเรี่องเงินคืน 1% ทุกปีจนครบสัญญา และเมื่ออยู่ครบสัญญาก็จะได้รับเงินถึง 110% แต่ถ้าคุณจ่ายค่าเบี้ยประกันไม่ไหวก็ลองทำประกันแผนที่ 3 ก็ได้เบี้ยประกันก็จะถูกลง

2020.12.02 16:31

น้ำหวาน

แบ่งได้ครับ เคยคุยกับเพื่อนครับ เพื่อนซื้อประกันของเจ้านี้เลยครับ แต่ผมไม่ได้ถามนะครับว่าเป็นตัวไหน เพื่อนบอกว่าเดือนที่แล้วไปคุยกับทางประกันมาครับ ช่วงนี้เพื่อนตกงานครับเงินที่ได้อาจได้ไม่เยอะเลยสงผลให้ส่งเบี้ยประกันเป็นก้อนไม่ได้ เพื่อนผมไปคุยแล้วก็ขอเปลี่ยนตัวสัญญาครับ ตอนนี้เพื่อนผมจ่าย3เดือนครั้งครับ

2021.01.10 13:59

Jiko

จริงๆจ่ายบัตรเครดิตด้วยได้ไม่ใช่หรอคะ??? เดี๋ยวนี้บัตรเครดิตเค้าก็มีโปรร่วมกันพวกบริษัทประกันเเละโรงพยาบาลด้วยนะคะ แต่เราไม่แน่ใจเท่าไหร่นะคะว่าที่นี่มีไหม?? สามารถผ่อนได้ 10 เดือนอะไรทำนองนี้ค่ะ ถ้าจขกทมีบัตรเครดิตอยู่ก็ลองเช็คโปรโมชั่นของตัวเองดูก็ดีนะคะ เผื่อเรามีสิทธิ์อยู่จะได้ใช้สิทธิ์ได้เลย ไม่ต้องไปทำเรื่องให้วุ่นวาย

2021.03.15 2:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันค่อนข้างแพง เราต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปอีกไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ต้องเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อย ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ตัวนี้มีคุ้มครองอุบัติเหตุไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันชีวิต ไม่ทราบว่า สามารถจ่ายเป็นรายเดือนได้ไหม

ประกันชีวิต

หนังสือ กรมธรรม์ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 หาย หาไม่เจอ สามารถติดต่อทำเอกสารใหม่ได้ไหม?

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

พ่อไม่ได้บอกว่าทำประกันชีวิตเอาไว้คะ แล้วพ่อประสบอุบัติเหตุ เราจะจ่ายเบี้ยประกัน ส่วนที่เหลือได้ไหม?

ประกันชีวิต

ขอคำแนะนำว่าต้องตรวจสอบอะไรบ้างถ้าอยากซื้อประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ไว้สักฉบับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี