Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ตัวนี้ ถ้าเราซื้อไว้จะเข้ารักษาที่โรงพยาบาลเอกชนได้ไหม?

ไม่ค่อยรู้เรื่องประกันเลยคะ ไม่ทราบว่าเป็นยังไงด้วย แต่เห็นพี่ที่ทำงานเขาทำกันคะ บางคนเวลาไม่สบายก็ได้เข้้านอนโรงพยาบาลเอกชน ห้องดีๆเลยคะ พี่เขาบอกว่าไม่เป็นไรประกันจ่ายหมด เราเริ่มชักจะสนใจบ้างแล้ว เพราะถ้าได้รับการรักษาที่ดีแบบนี้เราชอบนะ อยากทราบถ้าเราจะซื้อประกันตัวนี้ เราจะได้แบบที่พี่เขาได้ไหมคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

88NN

เขาไม่คุ้มครองค่าใช้จ่ายในการรักษาพยาบาลไม่ใช่หรอครับ ประกันอันนี้เป็นประกันชีวิตนะครับ ลองอ่านรายละเอียดเงื่อนไขให้ดีทำความเข้าใจให้ดีก่อนครับไม่งั้นเดี๋ยวคุณเข้าใจผิดขึ้นมาจะเป็นปัญหาในอนาคตได้ถ้าคุณต้องการค่าใช้จ่ายในการรักษาพยาบาลคงจะต้องเป็นผู้ประกันสุขภาพนะครับ อันดับแรกผมว่าคุณต้องแยกแยะให้ออกก่อนว่าประกันชีวิตกับประกันสุขภาพต่างกันยังไง

2020.11.30 13:48

กรวิทย์

ก็อย่างที่คุณ 88NNได้บอกไว้นั้นแหละครับ ว่าประกัน GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เป็นประกันชีวิตที่คุ้มครองชีวิตเท่านั้นจะไม่รวมค่ารักษาพยาบาล ถ้าคุณต้องการที่ได้รับความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาล จะต้องเป็นประกันสุขภาพ ถ้าคุณสนใจประกันตัวนี้ คุณต้องสอบถามบริษัทหรือตัวแทนประกันว่าจัสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ไหม

2020.12.07 5:54

อัญชลีรัตน์

แปลกนะคะ เจอหลายคนแล้วคะที่ถามเกี่ยวกับการรักษาพยาบาลเมื่อซื้อประกันชีวิต ว่าเข้ารักษาได้ไหม ไม่แน่ใจว่าไปสับสนกับประกันสุขภาพรึเปล่าคะ ถ้าอยากได้การคุ้มครองสุขภาพไม่ว่าจะเป็นการรักษาคือเงินชดเชย เราต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเติมคะ เราถึงจะได้รับการคุ้มครองแบบที่คุณต้องการคะ อย่าสับสนอีกนะคะ มันคนละตัวกันคะ

2021.01.12 14:46

ผักบุ้ง

มองหาไว้บ้างรึยังคะกับประกันสุขภาพ??? อยากแนะนำว่าถ้าจขกท. อยากจะสมัครประกันสุขภาพควรดูเกี่ยวกับเงื่อนไขให้ละเอียดแล้วก็ควรที่จะเปรียบเทียบกันหลายๆเจ้านะคะ ถ้าอยากได้ความคุ้มครองสูงหน่อย ตรงนี้เราก็ต้องดูค่าเบี้ยประกันด้วยว่าแพงหรือเปล่า เราแนะนำว่าพยายามเลือกที่ตรงกับความต้องการของเราให้ได้มากที่สุดค่ะ

2021.03.20 9:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เมื่อเทียบกับผลประโยชน์ที่ได้รับ สมเหตุผลไหมครับ?

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอกสาร การทำประกันชีวิตของพ่อ ไม่ทราบว่าเอาไว้ที่ไหน อยากทราบเรื่องของขอรับผลประโยชน์ ว่าต้องทำอะไรบ้าง

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ถ้าต้องการทำประกันชีวิตเอาไปลดหย่อนภาษี การซื้อประกันชีวิต ระยะสั้น หรือระยะ ยาว อันไหนดีกว่ากัน?

อยากทำประกันชีวิต แล้วมีประกันสุขภาพด้วย ชอบทั้งสองเลย ไม่ทราบว่าตัวนี้ ต้องซื้อเพิ่มไหม หรือแถมติดมาแล้ว

ประกันชีวิต

กำลังกังวลเรื่องการเคลมประกันชีวิต ของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ที่ใกล้จะครบสัญญา

ประกันชีวิต

ทำไมค่าเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ ต่อปีแพงจัง แล้ว ถ้าปีนี้เราไม่จ่ายเบี้ยประกันชีวิต มันจะมีผลอะไรบ้างไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี