Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พี่คะหนูงงมากเลยคะ ว่าทำไม ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ ตัวนี้ ทำไมไม่สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้คะ งงมากคะ?

พี่คะ พ่อหนูทำประกันอุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ เอาไว้คะ เมื่อเดือนที่แล้วพ่อหกล้มในห้องน้ำคะ ต้องเข้าโรงพยาบาลคะ แต่ปรากฏว่า ประกันตัวนี้ทำไมไม่สามารถเบอกค่ารักษาพยาบาลได้คะ ต้องควักเงินจ่ายเอง คืองงมากเลยคะ ทำไมพ่อไปทำตัวนี้ เราสงสัยคะว่าในเมื่อเบิกค่ารักษาพยาบาลไม่ได้ แล้วจะทำไปเพื่ออะไรคะ ไม่เข้าใจจริงๆคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ทัศนีย์

อย่างงคะน้อง ประกันตัวนี้เขาไม่ได้จ่ายค่ารักษา พยาบาลให้เราคะ เขาจ่ายกรณีเราตายอย่างเดียวเท่านั้นคะ หลายคนอาจงงกับประกันตัวนี้คะ หลายคนบอกเป็นประกันอุบัติเหตุ แต่จริงๆมันคือประกันชีวิตคะ ที่เขาเน้นไปทางเสียชีวิตจากอุบัติเหตุมากกว่าคะ ส่วนถ้าอยากได้รับค่ารักษาพยาบาล ซื้อประกันอุบัติเหตุสักตัวเลยคะ ตอนนี้ไม่แพงคพ

2020.11.14 13:50

มีตังค์

หลายคนอาจจะคุ้นเคยกับประกันอุบัติเหตุที่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับประกัน พรบ แต่อันที่จริง ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ ตัวนี้ให้ความคุ้มครองชีวิตกรณีที่เกิดจากอุบัติเหตุที่มีเงินทุนประกันที่สูงเมื่อเสียชีวิตหรือทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิงจากอุบัติเหตุ ที่รวมถึงอุบัติเหตุจากการขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์ด้วย

2020.12.13 23:22

หนูเพียร

คุ้มครองกรณีเราเสียชีวิตหรือพิการอย่างเดียวเลยคะน้องสำหรับ ประกันตัวนี้ของไทยประกันชีวิตคะ ส่วนใหญ่แล้วคนที่ทำประกันตัวนี้จะมีแค่สองหลุ่มเท่านั้นคะ อย่างกลุ่มแรกคือกลุ่มที่ทำบัตรเครดิตคะ สามารถซื้อประกันตัวนี้ได้ แล้วอีกกลุ่มเป็นคนที่ใช้รถจักรยานยนต์เป็นประจำคะ สามารถซื้อได้เลยคะ ถ้าน้องไม่ได้อยู่ในสองกลุ่มนี้พี่ไม่แนะนำคะ

2021.01.16 3:40

ต้นอ้อ

@k. หนูเพียร ไม่น่าจะเกี่ยวกันเลยค่ะ ไม่น่าจะเกี่ยวกันเลยค่ะ คนที่ไม่มีบัตรเครดิตก็สามารถที่จะสมัครประกันตัวนี้ได้เหมือนกันค่ะ หลายคนมักจะเข้าใจผิดมากเกี่ยวกับเรื่องนี้ ส่วนที่คุณบอกว่าคุ้มครองเกี่ยวกับผู้ขับขี่นั้นก็น่าจะใช่นะคะเพราะว่าอันนั้นเป็นเงื่อนไขที่เขาบอกอย่างชัดเจนเลย ถ้าใครต้องใช้จักรยานยนต์บ่อยๆประกันตัวนี้น่าจะโอเคนะคะ

2021.03.28 9:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังงงกับประกันครับ ผมทำประกันชีวิตของไทยประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แล้วเราต้องทำประกันอุบัติเหตุของเขาด้วยไหม

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ตอนนี้เราเลิกกับสามีแล้วและเราอยากเปลี่ยนแปลงรายชื่อผู้รับผลประโยชน์ จากประกันอุบัติเหตุ ต้องทำอย่างไร?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ปกติแล้วการเคลมประกันขอสินไหมทดแทน ต้องใช้เวลานานขนาดไหนคะ ตอนนี้ผ่านมาหลายเดือนแล้วคะ เรื่องยังเงียบอยู่คะ

All (ประกัน)

ปีนี้เราซื้อประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีววิตเอาไว้ ประกันนี้สามารถคุ้มครองเราในต่างประเทศไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

เป็นลมล้มหัวฟาดพื้น เนื่องจากความดันโลหิตสูง ทางแพทย์สามารถตรวจสอบได้ไหมว่าเราเสียชีวิตด้วยโรคนี้?ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี