Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมกรมธรรม์ตัวนี้ ได้เงินประกันคืน น้อยมากบางตัวที่เป็นของเข้า ได้มากกว่าก็มีนะ จะเปลี่ยนเป็นตัวอื่นดีไหมเบี้ยประกันพอๆกันเลย

ที่บ้าน ไปทำประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้มาครับ ไม่เคยคุยกันมาก่อนเลยครับ แม่ผมอายุ 55ปี ครับ ค่าเบี้ยประกันตกปีละ หมื่นต้นๆนะครับ แต่ที่ไม่เข้าใจคือ ทำไมกรมธรรม์ตัวนี้ ได้เงินประกันคืน น้อยมากเลยครับ ของบางตัวที่เป็นของเข้าเอง ได้มากกว่าก็มีนะครับ จะเปลี่ยนเป็นตัวอื่นดีไหมเบี้ยประกันพอๆกันเลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รำพรวน

ตัวที่บอกไม่ทราบว่าเป็นตัวไหนเหรอคะ ถ้าทราบจะได้เอามาเทียบได้คะว่าที่แม่คุณทำเป็นยังไงบ้าง บางตัวของประกันชีวิต อาจได้เงินคืนค่อนข้างน้อยกรณีที่ครบสัญญา แต่ในทางกลับกันถ้าเราเสียชีวิต เราจะได้สินไหมทดแทนที่มากกว่าเงินที่เราจ่ายหลายเท่าตัวเลยคะ ประกันชีวิตเรามาองแค่ด้านเดียวไม่ได้คะ ต้องมีหลายๆอย่างที่เราต้องตรวจสอบคะ

2020.11.15 14:20

นวลหงษ์ทอง

เราไม่เห็นว่า ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 จะให้เงินประกันคืนน้อยนะ คุณลองคิดดู ประกันตัวนี้มีทุนประกันชีวิตอยู่ที่ 1,500,000 บาท หากเสียชีวิตก่อนครบสัญญาหรืออยู่ครบสัญญาก็จะได้ 100% ของทุนประกัน และในระหว่างสัญญา จะมีเงินคืน 1% ของจำนวนเงินทุนประกัน ทุกวันครบรอบปีกรมธรรม์ ถ้าคิดเป็นเงินก็ได้ปีละ 15,000 บาทเชียวนะ

2020.12.18 0:9

วริณญา

ถ้าเราดูแค่ตัวเลขรวมๆก็อาจจะน้อยเหมือนที่คุณบอกนั้นแหละคะ แต่ถ้าเราเอาตัวเลขที่เขาบอกกับเรามาแยกออกเป้นเรื่องย่อยๆแล้ว มันจะได้มากเลยนะคะ อย่างเรื่องการจ่ายสินไหมทดแทน ก็ได้มากนะคะ เขามีทุนประกันให้เราล้านกว่าบาทเลยนะคะ แล้วก็เหมือนที่เพื่อนอธิบาย เขามีเงินคืนให้เราทุกปีด้วย คุ้มไม่คุ้มอย่าดูที่ภาพรวมคะแยกย่อยออกมาจะเห็นชัดกว่าคะ

2021.01.18 3:30

Tiny

สำหรับบางคนอาจจะดูว่าน้อย แต่สำหรับบางคนก็อาจจะดูว่าให้เยอะอยู่นะ เรื่องของการเลือกซื้อประกันชีวิตนี้ผมเข้าใจเลยว่ามันเลือกยากต้องใช้เวลาศึกษาเงื่อนไขความคุ้มครองอยู่นานเลยล่ะ ยังประสบการณ์ของผมเนี่ยก็เคยทำประกันชีวิตอยู่เหมือนกันนะแต่เป็นระยะสั้นเพราะจบสิ้นสุดสัญญาไปกว่าผมจะเลือกตัวใหม่ได้ก็ใช้เวลาอยู่ เพราะอยากจะเลือกประกันชีวิตที่แบบระยะยาว

2021.03.30 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ไปซื้อปีะกันชีวิตในเวบ จ่ายโดยการหักเงินจากบัตรเครดิต ตอนนี้อยากจะบอกยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

พ่อเซ็นรับการคุ้มครองจากประกันไปเรียนร้อยแล้ว เราอยากให้พ่อยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปกติแล้วทางประกันชีวิต เขาจะให้เราขยายเวลาได้ใช่ไหม แล้วเขาให้เราขยายเวลานานไหม กำลังหาข้อมูลไปบอกพ่อครับ

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละ จะได้ลดหย่อนถาษีต่อปีประมาณเท่าไรครับเหรอครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

เราทำประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แต่ถ้าซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วย ผลประโยชน์ที่ได้รับ จะได้ทั้งสองเลยไหมคะ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี