Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บางคนบอกว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้เงินคืนด้วย ตกลงมีเงินคืนหรือเปล่าแล้วมันคือเงินอะไร

หนูกำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำประกันชีวิตอยู่ค่ะ หากใครอยากให้ข้อมูลเพิ่มเติมก็บอกได้เลยนะคะ หนูดูประกันของเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ มีคนบอกว่าซื้อประกันนี้แล้วได้เงินคืนด้วย แต่ชื่อประกันนี้บอกว่าไม่มีเงินปันผลนี่คะ ตกลงมีเงินคืนหรือเปล่าแล้วมันคือเงินอะไรคะ? พี่ๆคนไหนที่รู้ช่วยตอบหนูด้วยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บุญมี

เงินคืนที่หลายคนว่าเราว่าน่าจะเป็นเงินคืน ที่เขาให้เราทุกๆ 3ปีกรมธรรม์ มากกว่าคะ ส่วนอื่นไม่น่าจะได้คะ ประกันแบบนี้เป็นแบบที่เข้าใจเลยคะว่าไม่มีเงินปันผลให้เราแน่นอนคะ แต่ดีอย่างคะ เป็นเหมือนการสะสมเงินของเราเอาไว้ให้ลูกหลานของเราคะ แต่ส่วนตัวของเราเองเราว่าประกันแบบนี้มันจะส่งนานเกินไปคะ ดูแล้วไม่ค่อยคุ้มคะ

2020.11.20 7:58

มินตรา

เราคิดว่าเป็นเงินคืนที่เหมือนกับแบ่งจ่ายเงินให้กลับ เพราะถ้าดูเงื่อนไขของกรมธรรม์ก็จะเห็นว่าเป็นประกันชีวิตที่คุ้มครองการเสียชีวิตเท่านั้น และจะได้เงินประกันก็ต่อเมื่อเสียชีวิต ถ้าหากยังมีชีวิตอยู่จนถึงสิ้นสุดสัญญาก็จะไม่ได้อะไรเลย นอกจากเงินคืนที่ได้ทุกครบรอบ 3 ปีกรมธรรม์จนถึงปีที่สิ้นสุดสัญญาเท่านั้น

2020.12.27 22:51

ฤทธินิยม

เงินคืนที่ว่าเขาแบ่งเป็น% ให้เรานะครับ ไม่ได้เท่าที่เราจ่ายไปทั้งหมดครับ แต่น่าจะส่งไปแล้วน่าจะอย่างน้อยประมาณ3ปีครับ เราถึงจะได้เงินคืนครับ แต่ไม่ได้กำไรอะไรมากนะครับ ไม่เหมือนกันตัวที่เป็นแบบมีเงินปันผลนะครับ เพราะถ้าเป็นตัวนี้ เราได้เงินปันผลทุกปีเลยครับ เรื่องประกันถ้าจะทำเราต้องเชคดีๆนะครับ เพราะบางครั้งไม่ค่อยแตกต่างกันครับแต่อาจจะจ่ายแพงกว่าก็มีครับ

2021.01.24 13:41

💗💚ฤทัยรัตน์💗💚

@ฤทธินิยม เคยเห็นผ่านตาอยู่นะคะเรื่องเงินคืนจากประกันของเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าประมาณ 2% ซึ่งเราก็ไม่รู้ว่ามันมากหรือมันน้อย ถ้าเป็นประกันฉบับอื่นจะได้มากกว่านี้หรือเปล่า แต่ที่แน่ๆกว่าจะจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยครบตามสัญญามันนานมากอะ น้องเจ้าของกระทู้เขาไปรู้จักประกันนี้ได้ยังไง

2021.03.09 13:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

รายได้แต่ละเดือนไม่ค่อยแน่นอน ดีและเหมาะมั้ยถ้าจะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล)

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันเพิ่มอีกเป็นเงินเท่าไหร่และคุ้มค่ามั้ย

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีรายได้ไม่แน่นอน แค่พออยู่ได้ จะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย ขอคำแนะนำด้วย

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและคนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตเริ่มจ่ายเบี้ยประกันแบบยาวๆจะดีมั้ย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้างและคนอื่นๆคิดยังไงกับประกันฉบับนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี