Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนที่อยากได้รับความคุ้มครองเรื่องสุขภาพเท่านั้นมั้ย

เราลองเข้าไปดูประกันชีวิตของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เป็นประกันชีวิตและเป็นประกันที่ให้ความคุ้มครองเรื่องโรคร้ายแรงด้วย เท่าที่ได้อ่าน น่าจะเหมาะสำหรับคนที่เป็นห่วงเรื่องสุขภาพ..อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวของเรานะคะ เลยอยากรู้ความคิดเห็นของคนอื่นๆบ้างว่าคุณคิดว่าประกันฉบับนี้เหมาะกับคนที่อยากได้รับความคุ้มครองเรื่องสุขภาพเท่านั้นมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หัตยา

ประกันแบบนี้คุ้มครอง หรือว่า จ่ายเงินทดแทนค่าสินไหมให้เราจากโรคร้ายแรงที่เขาบอกคะ ประกันชีวิตตัวนี้ไม่ได้คุ้มครองเรื่องของการดูแลรักษานะคะ ถ้าคุณอยากได้เรื่องการดูแลรักษา เราต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้ามาด้วยคะ อย่างตัวที่นิยมทำกันตอนนี้ของ เอไอเอ คือ ประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลคะถือว่ากำลังฮิตมากเลยคะ

2020.11.21 3:55

มีมี่

ความคิดเห็นของเราก็เหมือนกับความคิดเห็นคอมเม้นแรก เพราะว่าประกันโรคร้ายแรงนี้จะไม่มีค่าบริการรักษาให้เรามันจะมีค่าสินไหมทีเดียวตอนที่เราเกิดกรณีเสียชีวิต จากโรคร้ายแรงเท่านั้นถ้าคิดว่าทำประกันแบบอื่นน่าจะคุ้มกว่าแบบนี้น่าจะเหมาะกับผู้สูงอายุที่ต้องการเงินทดแทนให้ลูกหลานในอนาคตเพื่อได้ใช้ได้ แต่มันก็ขึ้นอยู่กับปัจจัยของแต่ละคนนะเราก็บอกได้ไม่ทั้งหมด

2020.12.31 10:3

ศิลปกรณ์

เรื่องนี้น่าจะเข้าใจผิดนะคะ เพราะว่เขาคุ้มครองเรื่องการเสียชีวิตกับจ่ายเงินเป็นก้อนถ้าพบโรคร้ายแรง ไม่ได้คุ้มครองเรื่องการดูแลสุขภาพเลยนะคะ ถ้าอยากได้รับการดูแลเรื่องสุขภาพด้วย เราต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วยคะ ถ้าเราซื้อแบบนี้แล้ว การทำงานของประกันชีวิตจะใช้งานได้สมบูรณ์มากขึ้นคะ เพราะถ้าเรารักษาตัวก็มีการดูแลเรา

2021.01.26 14:31

%%Ornuma%%

เราเข้าใจว่าประกันชีวิตของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เป็นประกันชีวิตและให้ความคุ้มครองเรื่องโรคร้ายแรงด้วย แต่ก็เฉพาะกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้นนะ ส่วนค่ารักษาพยาบาลไม่มีให้ค่ะ แต่ที่เราไม่รู้ก็คือ เงินชดเชยที่จะได้รับหากเสียชีวิตด้วยโรคร้ายแรงนี่เขาคิดเป็นกี่เปอร์เซ็นต์ของทุนประกันทั้งหมดคะ?

2021.03.10 7:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมหลายโรค แต่จ่ายเบี้ยประกันนาน..น่าทำไว้มั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับการดูแลเรื่องสุขภาพมั้ยหรือทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะจะดีกว่า

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ที่เท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันนานไปมั้ยหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรือควรดูฉบับอื่นก่อน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี