Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) ผู้สมัครต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป และค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย?

ได้ยินพ่อพูดถึงเรื่องการทำประกันชีวิต หนูคิดว่าพ่อคงอยากทำแต่กลัวจะหาเงินได้ไม่พอจ่าย แต่ถ้าไม่รีบทำค่าเบี้ยประกันมันจะเพิ่มขึ้นตามอายุมั้ยคะ หนูเคยเห็นโฆษณาประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) จำได้แต่ว่าไม่ต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัคร แต่จำไม่ได้แล้วว่าผู้สมัครต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป พี่ๆคนไหนจำได้บอกหนูด้วยค่ะ เรื่องค่าเบี้ยประกันด้วย แพงมากมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปราฤทธิ์

ผุ่ที่สามารถ ทำประกัน อวุโส โอเค ได้ ต้องมีอายุที่ 50ปี ถึง อายุ 70ปีครับ ส่วน ค่าเบี้ยประกันก็จะแพงไปตามของอายุตอนที่ทำครับ ประกันแบบนี้ จ่ายตลอดชีวิตนะครับ สำหรับผู้สูงอายุ ผมว่าถ้าพ่อคุณอยากทำต้องให้ ท่านรีบๆแล้วละครับ เพราะยิ่งรอนาน เบี้ยประกันยิ่งสูงครับ แล้วถ้าจะซื้อประกันสุขภาพด้วยก็จะยิ่งแพงตามอายุด้วยครับ

2020.11.21 13:46

Jk

พ่อพูดถึงพ่ออาจจะอยากทำประกันตัวอื่นก็ได้ค่ะ🤣 ทางที่ดีเราว่าลองถามพ่อก่อนดีกว่าว่าอยากจะทำประกันชีวิตรึเปล่า เพราะความจริงท่านอาจจะไม่ได้อยากทำก็ได้ ดังนั้นแล้วลองกลับไปถามพ่อก่อนดีกว่านะคะ แต่ถ้าคุณพ่ออยากทำอันนี้ ประกันอันนี้จะคุ้มครองแค่กรณีที่เสียชีวิตเท่านั้นนะคะ หากอยากได้เรื่องสุขภาพก็ต้องซื้อเพิ่มเติมไปอีก

2020.12.14 15:30

กานต์สินี

จริงๆประกันชีวิตไม่ได้แพงแบบที่พ่อคุณคิดนะคะ ประกันชีวิตที่ราคาไม่ถึง หมื่นบาทก็มีนะคะ อย่างของ เอไอเอ เองก้มีหลายตัวมากคะ รองคุยกับพ่อก่อนไหมคะว่าประกันชีวิตที่อยากทำอยากได้รับการคุ้มครองแบบไหน อยากได้เงินแค่ตอนเสียอย่างเดียวไหม หรือว่าอยากได้แบบมีเงินคืนหรือว่าเงินปันผลให้ด้วย ซึ่งที่กล่าวมาราคาไาแพงคะ

2021.01.27 5:54

--พี่พีท--

ค่าเบี้ยประกันภัยตัวที่แพงไม่ใช่ค่าเบี้ยประกันภัยชีวิตนะครับ แต่เป็นค่าเบี้ยประกันภัยเสริมเรื่องของสุขภาพ เมื่อน้องหรือคุณพ่อซื้อประกันชีวิตมาฉบับหนึ่งแล้วอยากได้ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลหรือเงินชดเชยรายได้เมื่อนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล น้องต้องซื้อประกันเสริมหรือที่เรียกว่าสัญญาเพิ่มเติมด้วยนะครับ

2021.03.12 14:49

Undo

@จขกท. น้องลองดูเงื่อนไขก่อนมั้ย แล้วลองเปรียบเทียบกับเจ้าอื่นๆดูบ้าง พี่แนะนำนะ ของเมืองไทยประกันชีวิต โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย น่าสนใจมวากกกก คุ้มครองชีวิตด้วย แล้วก็มีวงเงินค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุให้ด้วยนะคับ พี่ซื้อให้พ่อเหมือนกันตัวนี้ เบี้ยไม่แพงมาก แต่พี่ว่าคุ้มนะคับ ลองศึกษาดูตามบทความแนะนำต่างๆ ไม่เว็บไซต์นี้ก็มีนะ

2021.07.27 11:20

Mona

@Undo น่าสนใจค่ะเดี๋ยวจะลองไปหาข้อมูลดู แล้วจะลองเปรียบเทียบดูระหว่างประกัน 2 ตัวนี้นะคะ อาวุโสโอเคของ AIA กับโครงการเมืองไทยวัยเก๋าของเมืองไทยประกันชีวิตที่พี่แนะนำมา ก็ดูคาถาเบี้ยของตัวไหนถูกกว่าก็คงจะเลือกอันนั้นตอนนี้คืออยากประหยัดมากที่สุด เลือกถูกๆเอาไว้ก่อน ส่วนความคุ้มครองก็ได้ประมาณ 1 ไม่ต้องมากมายอะไรก็พอใจแล้วค่ะ

2021.09.04 15:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),การเกษียณก่อนกำหนด,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) ควรให้สมัครกับตัวแทนที่ไว้ใจได้หรือสมัครผ่านช่องทางอื่นก็ได้เหมือนกัน?

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เป็นประกันชีวิตแต่อยากได้ความคุ้มครองเรื่องของสุขภาพด้วย จะทำยังไงดี?

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เรื่องความคุ้มครองถือว่าคุ้มมั้ยหรือต้องซื้อประกันสุขภาพต่างหากอีกฉบับ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) จ่ายค่าเบี้ยประกันอย่างไรและผลประโยชน์เหมาะสมกับค่าเบี้ยประกันหรือเปล่า

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) คุ้มครองกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับการรักษาพยาบาลใช่มั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อสมัครแล้วต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปี และได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี