Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำงานประจำ เงินเดือน 25,000 บาท อยากขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จะได้วงเงินอนุมัติสูงสุดจำนวนเท่าไหร่?

ผมพยายามเช็คข้อมูลการขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ว่าวงเงินสูงสุดสำหรับพนักงานประจำจะได้เท่าไหร่ แต่ไม่แน่ใจว่าตามข้อมูลที่ได้มามันจะใช่มั้ย ผมทำงานได้เิงนเดือน 25,000 บาทครับ ข้อมูลที่ได้มา คือ วงเงินสินเชื่อตามจำนวนเท่าของรายได้ต่อเดือนหรือวงเงินพิจารณาจากรายได้สูงสุดต่อเดือนหรือไม่เกิน 1.5 เท่าของรายได้ ตามนี้มั้ยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมถวิล

เราว่าวงเงินที่ได้ 1.5 เป็นแค่วงเงินขั้นต่ำเท่านั้นคะ ส่วนเงินเดือน 25,000บาทที่คุณได้ เราว่า วงเงินที่สามารถขอได้ ก็น่าจะ แสนกว่าบาทได้คะ เราว่าเงินที่ได้ ก็เหมาะดีนะคะ หลายคนอาจถามว่าทำไมได้น้อยจัง เราว่าทางธนาคารเขาคงดูหลายๆเรื่องคะ ไม่ใช่ดูแค่เงินเดือนที่คุณได้เท่านั้นคะ อาจดูจากรายจ่ายหรือหนี้สินที่เรามีอยู่ด้วยคะ

2020.11.23 13:6

Aor_Jo

จริงๆคุณต้องมีรายได้ประมาณ 30,000 บาทขึ้นไปนะคะถึงจะสามารถที่จะสมัครบัตรสินเชื่อบุคคล Extra Cash ได้ ไม่รู้ว่าเราเข้าใจถูกหรือเปล่านะ แต่เพื่อนเราที่ใช้อยู่เขาเงินเดือน 30,000 บาทอ่ะ แต่วงเงินเราไม่แน่ใจนะว่าเขาให้เท่าไหร่แต่คิดว่าไม่น่าจะได้เท่ากันหรอกนะ ตรงนี้ธนาคารเขาจะเป็นคนพิจารณาอ่ะค่ะ ซึ่งเราก็ไม่แน่ใจว่าเขาดูจากอะไรบ้างนะ

2020.12.04 13:35

Rawiwan 😍

@Aor_Jo สำหรับคุณสมบัติของผู้สมัครสินเชื่อบุคคล Extra Cash มีรายได้น้อยกว่า 30,000 บาทต่อเดือนก็สามารถสมัครได้ค่ะ วงเงินที่ได้ก็ประมาณ 1.5 เท่าของรายได้ หากมีเงินเดือนมากกว่า 30,000 บาทต่อเดือนขึ้นไปวงเงินที่ได้ก็จะไม่เกิน 5 เท่าของรายได้ นี่เป็นอัตราที่ทางธนาคารกำหนดไว้ ต้องลองไปสมัครจริงๆถึงจะทราบว่าได้วงเงินเท่าไหร่กันแน่ค่ะ

2021.01.05 8:36

checkcheck#3

การไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลเป็นเรื่องส่วนบุคคลจริงๆนะครับ ผมหมายถึงเรื่องวงเงินที่จะได้รับการอนุมัติน่ะ แม้ว่าฐานเงินเดือนของผู้สมัครจะตรงตามที่กำหนดไว้ว่าจะได้ 1.5 เท่าหรือว่า 3 เท่าของรายได้ต่อเดือน พอเอาเข้าจริงๆก็ต้องดูเรื่องภาระหนี้สินของคนนั้นว่ามีหรือไม่ มีเยอะหรือเปล่า แล้วค่อยตัดสินว่าจะให้วงเงินเท่าไหร่

2021.03.16 3:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี