Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำงานประจำ เงินเดือน 25,000 บาท อยากขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จะได้วงเงินอนุมัติสูงสุดจำนวนเท่าไหร่?

ผมพยายามเช็คข้อมูลการขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ว่าวงเงินสูงสุดสำหรับพนักงานประจำจะได้เท่าไหร่ แต่ไม่แน่ใจว่าตามข้อมูลที่ได้มามันจะใช่มั้ย ผมทำงานได้เิงนเดือน 25,000 บาทครับ ข้อมูลที่ได้มา คือ วงเงินสินเชื่อตามจำนวนเท่าของรายได้ต่อเดือนหรือวงเงินพิจารณาจากรายได้สูงสุดต่อเดือนหรือไม่เกิน 1.5 เท่าของรายได้ ตามนี้มั้ยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมถวิล

เราว่าวงเงินที่ได้ 1.5 เป็นแค่วงเงินขั้นต่ำเท่านั้นคะ ส่วนเงินเดือน 25,000บาทที่คุณได้ เราว่า วงเงินที่สามารถขอได้ ก็น่าจะ แสนกว่าบาทได้คะ เราว่าเงินที่ได้ ก็เหมาะดีนะคะ หลายคนอาจถามว่าทำไมได้น้อยจัง เราว่าทางธนาคารเขาคงดูหลายๆเรื่องคะ ไม่ใช่ดูแค่เงินเดือนที่คุณได้เท่านั้นคะ อาจดูจากรายจ่ายหรือหนี้สินที่เรามีอยู่ด้วยคะ

2020.11.23 13:6

Aor_Jo

จริงๆคุณต้องมีรายได้ประมาณ 30,000 บาทขึ้นไปนะคะถึงจะสามารถที่จะสมัครบัตรสินเชื่อบุคคล Extra Cash ได้ ไม่รู้ว่าเราเข้าใจถูกหรือเปล่านะ แต่เพื่อนเราที่ใช้อยู่เขาเงินเดือน 30,000 บาทอ่ะ แต่วงเงินเราไม่แน่ใจนะว่าเขาให้เท่าไหร่แต่คิดว่าไม่น่าจะได้เท่ากันหรอกนะ ตรงนี้ธนาคารเขาจะเป็นคนพิจารณาอ่ะค่ะ ซึ่งเราก็ไม่แน่ใจว่าเขาดูจากอะไรบ้างนะ

2020.12.04 13:35

Rawiwan 😍

@Aor_Jo สำหรับคุณสมบัติของผู้สมัครสินเชื่อบุคคล Extra Cash มีรายได้น้อยกว่า 30,000 บาทต่อเดือนก็สามารถสมัครได้ค่ะ วงเงินที่ได้ก็ประมาณ 1.5 เท่าของรายได้ หากมีเงินเดือนมากกว่า 30,000 บาทต่อเดือนขึ้นไปวงเงินที่ได้ก็จะไม่เกิน 5 เท่าของรายได้ นี่เป็นอัตราที่ทางธนาคารกำหนดไว้ ต้องลองไปสมัครจริงๆถึงจะทราบว่าได้วงเงินเท่าไหร่กันแน่ค่ะ

2021.01.05 8:36

checkcheck#3

การไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลเป็นเรื่องส่วนบุคคลจริงๆนะครับ ผมหมายถึงเรื่องวงเงินที่จะได้รับการอนุมัติน่ะ แม้ว่าฐานเงินเดือนของผู้สมัครจะตรงตามที่กำหนดไว้ว่าจะได้ 1.5 เท่าหรือว่า 3 เท่าของรายได้ต่อเดือน พอเอาเข้าจริงๆก็ต้องดูเรื่องภาระหนี้สินของคนนั้นว่ามีหรือไม่ มีเยอะหรือเปล่า แล้วค่อยตัดสินว่าจะให้วงเงินเท่าไหร่

2021.03.16 3:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี