Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช คนที่ทำประจำ สมัครได้ที่สาขาและทางออนไลน์ แต่ขึ้นอยู่กับฐานเงินเดือน..จริงมั้ย?

ได้ยินมานะครับ ไม่รู้ว่าจริงๆแล้วเป็นยังไง เรื่องการขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชน่ะครับ สำหรับคนที่เป็นพนักงานประจำ สามารถสมัครได้ที่สาขาและทางออนไลน์ แต่ขึ้นอยู่กับฐานเงินเดือนนะ ก่อนสมัครต้องดูว่าฐานเงินเดือนของตัวเองเข้าข่ายไปสมัครขอสินเชื่อช่องทางไหนก็ไปช่องทางนั้น จริงหรือเปล่าครับ? ไม่งงกันแย่เหรอเนี่ย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุภัค

ตอนนี้เราไม่ได้งงเรื่องที่รายได้เลยคะ ตอนนี้เรางงกับคำถามของคนที่ถามมากกว่าคะ คือเอางงไปกัรใหญ่เลยคะ สินเชื่อไม่ว่าเราจะทำที่ธนาคารหรือว่าจะทำแบบอนนไลน์ มันไม่น่าจะแบ่งนะคะว่าเงินเดือนเท่าไร ถึงทำแบบไหนได้ มันน่าจะทำได้ทุกอย่างเหมือนกันนะคะ แต่ถ้าเป็นเรา เราจะทำที่ธนาคารของสินเชื่อเลยน่าจะดีมากกว่าคะ

2020.11.24 14:25

_77 Uttapon

นั่นสิครับ ไม่มีใครเค้ามานั่งแบ่งแบบนี้หรอกครับ ถ้าธนาคารแบ่งขนาดนี้ไม่มีคนไปสมัครกันแน่ๆ แล้วผมก็เห็นด้วยกับความคิดเห็นที่ 1 นะที่ให้ไปสมัครที่ธนาคารเลย เพราะว่าคุณเองก็จะได้รู้รายละเอียดด้วยว่าเป็นยังไง อย่างเช่น บัตรนี้มีค่าธรรมเนียมอะไรหรือเปล่า สงสัยอะไรก็สามารถถามได้เลย แต่ถ้าสมัครออนไลน์สงสัยแล้วถามใครไม่ได้นะครับ แนะนำว่าให้ไปสมัครกับทางธนาคารจะดีที่สุดครับ

2020.12.05 5:5

จอห์น 5690-

@สุภัค @_77 Uttapon อย่าต่อว่าเจ้าของกระทู้เลยครับ ที่เขาถามมาน่ะถูกแล้ว เพราะมีการกำหนดเรื่องช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชสำหรับผู้ที่มีรายได้ประจำจริงๆ มีการกำหนดฐานเงินเดือนของผู้สมัครและช่องทางการสมัครแยกเอาไว้ให้ครับ ใครที่อยากสมัครก็ไม่ยากนะ ไม่ต้องสับสน แค่ดูที่ฐานเงินเดือนของคุณเท่านั้น

2021.01.05 9:9

น้ำชา..เขียว😐

จากคอมเม้นท์ที่คุยกันด้านบน เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ควรหาข้อมูลก่อนมาคอมเม้นท์😌 แค่บอกเฉยๆนะคะไม่ได้จะว่าใครเลย เพิ่งอ่านเจอมาเรื่องช่องทางการสมัครเพื่อขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช คนที่ทำงานประจำต้องดูว่าตัวเองมีรายได้เท่าไหร่แล้วค่อยดูว่าต้องไปสมัครที่สาขาหรือทางออนไลน์ค่ะ แต่ตอนนี้เขาเปลี่ยนหรือยังไม่รู้นะ

2021.03.16 4:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี