Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีให้สมัครแค่บัตรหลัก ไม่มีบัตรเสริมใช่มั้ย มีหรือไม่มีต่างกันอย่างไร?

อยากรู้เกี่ยวกับบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ..ตามที่เห็นจากโฆษณา มีให้สมัครแค่บัตรหลัก ไม่มีบัตรเสริมใช่มั้ยครับ ผมไม่เคยมีบัตรสินเชื่อเลยไม่แน่ใจว่าบัตรประเภทเดียวกันของบริษัทอื่นจะมีบัตรเสริมมั้ย หากว่าจะมีบัตรเสริมหรือไม่มีบัตรเสริมจะต่างกันมากมั้ยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เปรมใจ

บัตรกดเงินสด ไม่มีบัตรเสริมนะคะ มีแต่บัตรหลักเลยคะ ไม่เหมือนกับบัตรเครดิตคะที่สามารถทำบัตรเสริมได้ เราว่าที่มีบัตรหลักใบเดียวเลย น่าจะมาจากเรื่องของ วงเงินที่ได้คะ วงเงินได้ไม่ค่อยสูงเหมือนบัตรเครดิตคะ เลยไม่จำเป็นที่จะต้องมีก็ได้ แล้ว บางทีการใช้งานของบัตรกดเงินสด ก้ค่อนข้างต่างกับบัตรเครดิตคะ เลยคิดว่าไม่น่ามีแน่ๆคะ

2020.11.26 3:41

Walnut

แค่บัตรหลักคนใช้ก็ยังไม่มีเงินจะใช้หนี้กันอยู่แล้ว ถ้ามีบัตรเสริมด้วยนี่คงไม่รู้จะว่ายังไงเลยเรื่องหนี้ อีกอย่างวงเงินที่ให้ก็ไม่ได้ว่าจะเยอะแยะมากมายอะไรเท่ากับบัตรเครดิตมาหรอกนะครับ ถ้าคุณอยากจะมีบัตรเสริมเยอะๆคุณก็ต้องไปสมัครบัตรเครดิต อันนั้นหน่ะคุณสามารถที่จะสมัครบัตรเสริมได้ แต่ถ้าคุณมีบัตรเสริมยังไงคุณก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมอยู่ดีนะ ลองไปหาข้อมูลดูดีๆก่อนดีกว่าว่าคุณอยากจะสมัครอะไร

2020.12.09 10:55

ยินดีจาก💛💚

อ๋อ! บัตรกดเงินสดกับบัตรเครดิตต่างกันที่วงเงินนี่เอง เราเคยสงสัยว่าทั้งสองบัตรนี้มีความแตกต่างกันยังไงเพราะทั้งสองบัตรสามารถกดเงินสดออกมาใช้ได้ เอาไปผ่อนชำระสินค้าก็ได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำอีกต่างหาก ตอนนี้รู้แล้วค่ะ บางคนเห็นว่าบัตรกดเงินสดได้วงเงินน้อยก็เลยไปสมัครบัตรเครดิตแทน แล้วยังทำบัตรเสริมได้อีกด้วย

2021.01.09 13:14

<<Chantalak

เจ้าของกระทู้อยากสมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์เอาไว้ใช้เองหรือว่าอยากสมัครให้ใครครับ..อุ้ย!ขอโทษครับไม่ได้ตั้งใจจะยุ่งเรื่องของคุณ แค่รู้สึกว่าคุณอาจจะอยากสมัครบัตรนี้ไว้ให้คนอื่นใช้น่ะครับ ถ้าคุณมีเงินเดือนเกิน 15,000 บาทก็ลองดูพวกบัตรเครดิตจะได้ทำบัตรเสริมได้ด้วย แต่ต้องมั่นใจว่าชำระเงินคืนได้นะครับ

2021.03.20 14:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% หรือ 400 บาท โดยปกติอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้มั้ย?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติผู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สำหรับผู้มีกิจการส่วนตัว ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่กันแน่?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อน 0% ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า แผนกอื่นจะไม่ใช่ดอกเบี้ย 0% ใช่มั้ย?

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก ไม่เกิน 25%ต่อปี พิเศษมั้ย?

บัตรกดเงินสด

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ คุณสมบัติผู้สมัครไม่ค่อยยุ่งยาก เงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว

ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส ของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ หมายถึงชำระเงินค่าอะไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี