Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ไม่มีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดผ่านเครื่อง ATM ทุกธนาคารทั่วประเทศ บัตรอื่นมีมั้ย?

บางคนอาจไม่คุ้นเมื่อเห็นชื่อ บัตรกดเงินสด K-Express Cash บัตรนี้เป็นของธนาคารกสิกรไทยค่ะ ขึ้นชื่อว่าบัตรกดเงินสดก็ต้องใช้กดเงินสด แต่กดทีไรเสียค่าธรรมเนียมทุกที อย่างนี้ก็ไม่ไหวนะ ดีที่บัตรK-Express Cash ไม่มีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดผ่านเครื่อง ATM ทุกธนาคารทั่วประเทศ คือ กดได้ทุกตู้อะ คุณรู้มั้ยว่ามีบัตรไหนอีกที่กดได้ทุกตู้?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฉันทนา

เดี่ยวนี้เขาล้ำกว่าเมื่อก่อนแล้วนะคะ สามารถกดเงินสดโดยไม่ต้องใช้บัตรแล้วละคะ สามารถกดได้ที่ตู้ของธนาคารเขาฟรีเลยคะ ส่วนที่ถามว่ากดเงินสดออกมา ถ้ากดที่ตู้ของเขาเองก็ไม่มีค่าธรรมเนียมเบิกถอนคะ แต่ถ้าเอาบัตรกดเงินสดไปใช้ตู้อื่น อันนี้เสียคะ ลักษณะ ก็จะเหมือนบัตร เอทีเอ็มแหละ แต่ถ้าฉุกเฉินจริง ก็กดไปเถอะคะค่าธรรมเนียมไม่แพงมากคะ

2020.11.26 8:27

ZFern

มีบัตรไหนอีกที่กดได้ทุกตู้? จริงๆถ้าไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมต้องกดตู้ของธนาคารที่เราใช้บัตรอยู่นะคะ เป็นแบบนี้แทบทุกที่เลยค่ะ อย่างเช่น ถ้าคุณใช้บัตรกดเงินสดของธนาคารกสิกรอยู่คุณก็ไปกดได้ที่ตู้เอทีเอ็มของธนาคารกสิกร จริงๆถ้าไม่อยากจะปวดหัวต้องวิ่งหาตู้ แนะนำให้เลือกธนาคารที่สะดวกด้วยก่อนที่คุณสมัครบัตรกดเงินสด

2020.12.11 8:2

รีๆรอๆ😏🙄

ที่เจ้าของกระทู้บอกว่าบัตรK-Express Cash ไม่มีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดผ่านเครื่อง ATM ทุกธนาคารทั่วประเทศ..จริงเหรอครับ ไปกดเงินสดที่ตู้ของธนาคารอะไรก็ได้ ไม่เสียค่าธรรมเนียมสักบาทเลย อืม..มันก็จะดีนะครับ เพราะส่วนใหญ่ต้องกดที่ตู้ของธนาคารเจ้าของบัตรเท่านั้นถึงจะไม่เสียค่าธรรมเนียมน่ะ ถือว่าเป็นข้อดีที่น่าสนใจนะ

2021.01.10 14:38

^-^Pimmada

มีบัตรกดเงินสดอยู่ในมือ จะกดเมื่อไหร่ที่ไหนก็ได้ แต่อย่าลืมนึกถึงตอนที่ต้องชำระเงินคืนด้วยนะคะ เจ้าของกระทู้รู้ใช่มั้ยว่าดอกเบี้ยจากการกดเงินสดออกมาจากบัตรกดเงินสดมันสูงนะ ถ้าไม่อยากเป็นหนี้เยอะหรือเป็นหนี้นานต้องรีบชำระคืนเพราะเขาคิดดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก ยิ่งคืนเร็วเท่าไหร่ยิ่งดี จะได้ปิดรอบบิลเร็วๆค่ะ

2021.03.22 5:6

พงษ์ศักดิ์

ใช่แล้ว แค่กดให้ถูกตู้ ถูกธนาคาร แค่นั้นก็จบแล้วครับ แต่ ก็มีข้อแม้นะครับ บางครั้งต้องดูด้วยครับ บัตรบางบัตรเขาจะมีธนาคาร พันธมิตรของเขาด้วยครับ กดกับตู้พวกนี้ไม่ กดไปเลยครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องนี้หลอกนะครับ เดินตามห้างอยากได้เงินสดมาใช้ก็มาเดินหาตู้ที่ตรงกับบั้ตรของเราแค่นี้ก็พอเลยครับ หรือถ้ากลัวหาตู้ไม่เจอก็ กดมาสำรองเอาไว้เลยครับ

2021.09.22 15:0

คฑาวุธ

บัตรกดเงินสด ก็น่าจะเหมือนกันทุกเจ้ามั้ยอะครับ เพราะเท่าที่ผมอ่านเจอมาเขาบอกว่า บัตรกดเงินสด คือ ไม่มีค่าธรรมเนียมการกดเงินสด ดอกเบี้ยคิดรายวันตามจำนวนเงินที่ใช้ และเมื่อคืนเงินต้นวงเงินก็จะกลับคืนมาอัตโนมัติ อันนี้แหละครับที่ชอบมาก ถ้าเราจ่ายคืนหมดแล้วในเดือนนั้นวงเงินก็จะกลับมาเท่าเดิมอีก บัตรแบบนี้ดีกว่าสินเชื่อส่วนบุคคลนะ

2022.01.15 16:14

เศรษฐศักดิ์

ที่อยากทราบเพราะว่า คุณต้องการทำบัตรกดเงินสดใช่ไหมหรือว่ามีบัตรกดเงินสดตัวนี้อยู่แล้วแล้วอยากที่จะเปรียบเทียบว่าของตัวเองแตกต่างกับเจ้าอื่นๆแบบนั้นไหม เอาว่าเรื่องค่าธรรมเนียมกดเงินสด คิดว่า่ไม่น่าสนใจหรอก ถ้าเป็นเรื่องของดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายนะน่าสนใจกว่าเยอะ เพราะบัตรกดเงินสดบางเจ้าดอกเบี้ยเขาเป็นแบบลดต้นละดอกเลยนะ

2022.03.24 4:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกเงินสดล่วงหน้า มันคืออะไร แล้วปกติบัตรอื่นต้องเสียมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี