Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card "ต้องมีสัญชาติไทย" ถ้าเป็นคนต่างชาติที่อยู่ในประเทศไทยจะอนุโลมให้สมัครได้มั้ย?

คุณสมบัติของผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card นั้น ต้องมีอายุ 20-60 ปี มีสัญชาติไทย มีรายได้ประจำและต้องมีอายุงานในที่ทำงานปัจจุบัน ตั้งแต่ 6 เดือนขึ้นไป สังเกตว่าผู้สมัคร "ต้องมีสัญชาติไทย" ด้วย หมายความว่า คนต่างชาติสมัครไม่ได้ใช่มั้ยคะ? ถ้าคนต่างชาติคนนั้นอาศัยอยู่ที่ประเทศไทยจะอนุโลมให้สมัครได้มั้ยคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จักรเพชร

เท่าที่คุ้นเคยกับบัตรกดเงินสดมานะครับ ผมยังไม่เคยเจอต่างชาติทำบัตรกดเงินสดเลยนะครับ ส่วนใหญ่ไปทำบัตรเครดิตกันหมดครับ ไม่ค่อยทำบัตรนี้กัน เลยไม่แน่ใจนะครับว่า สามารถทำได้ไหมในกรณีเป็นต่างชาตินะครับ แต่ถ้าทำได้ ผมว่าต้องมีเงินหมุนเวียนในบัญชีมากกว่าคนไทยหลายเท่าตัวแน่นอนครับ อย่างน้อย น่าจะเกินแสนนะครับ

2020.11.28 5:40

Pitchy

ใช่ไหมคะ... ส่วนใหญ่ที่เห็นคนต่างชาติสมัครจะสมัครพวกบัตรเครดิตมากกว่าบางทีก็บัตรเดบิต แต่เคยได้ยินว่าบัตรกดเงินสดต้องเป็นคนไทยเท่านั้นหนิที่สมัครได้ ถ้าให้ชัวร์ลองไปถามที่ธนาคารดูชัวร์สุดค่ะ แต่เห็นเพื่อนที่มีสามีต่างชาติเค้าเคยขอให้สามีนะ สินเชื่อDD Capital อ่ะค่ะ แต่ต้องมีใบรับรองจากสถานทูตและมีเอกสารแสดงรายได้ค่ะถึงจะขอได้

2020.12.15 8:38

Manoch%%

หากทางธนาคารอมสินระบุคุณสมบัติของผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ไว้ว่าต้องมีสัญชาติไทย มันต้องเป็นไปตามนั้นล่ะครับ ทางธนาคารคงมีเหตุผลในการกำหนดคุณสมับติของผู้สมัครไว้อยู่แล้ว แต่ผมก็ว่าส่วนใหญ่คนต่างชาติจะสมัครบัตรเครดิตกันมากกว่านะ ถึงจะเป็นคนไทยไปสมัครบัตรกดเงินสดยังต้องศึกษาการใช้งานให้ดีเลยครับ

2021.01.14 4:1

Janta460-

@Pitchy ขอโทษนะคะ ที่คุณบอกว่าเพื่อนของคุณที่มีสามีเป็นคนต่างชาติเค้าเคยขอสินเชื่อDD Capital ให้สามี โดยมีใบรับรองจากสถานทูตและเอกสารแสดงรายได้จึงจะขอสินเชื่อตัวนี้ได้ สินเชื่อที่ว่าเนี่ยเป็นสินเชื่อส่วนบุคคลหรือว่าสินเชื่อเพื่อธรุกิจมั้ยคะเลยขอได้ แต่ถ้าเป็นบัตรกดเงินสด คงอย่างที่หลายคนบอกว่าต้องมีสัญชาติไทยเท่านั้นค่ะ

2021.03.26 7:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

การซื้อของแบบผ่อนชำระของสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้ซื้อที่ไหนแล้วจะได้ดอกเบี้ยอัตราพิเศษบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

มีธุรกิจเป็นของตัวเอง จะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ได้มั้ย เงื่อนไขและเอกสารที่ต้องใช้ มีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

สินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า มันเป็นค่าอะไร ถ้าคิดจะประมาณเท่าไหร่?

เป็นอีกหนึ่งบัตรกดเงินสดที่ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้า และไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ สำหรับสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card นะครับ ผมเห็นว่าไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้าด้วย ผมอยากรู้ตรงนี้แหละ ว่ามันเป็นค่าอะไรอะครับ บัตรกดเงินสดอื่นๆมีการคิดค่าบริการนี้มั้ย ถ้าคิดนี่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ?

อยากทราบว่าสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีการคิดคำนวณหรือหลักเกณฑ์ในการกำหนดเงื่อนไขการชำระเงินคืนอย่างไร?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ช่องทางการชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้เลือกเยอะมาก แต่ค่าธรรมเนียมจะเสียเท่าไหร่..ไม่รู้นะ

ทำไมอายุผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ของคนที่ทำงานประจำ กับคนที่มีอาชีพอิสระหรือเจ้าของกิจการ ไม่เท่ากัน?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี