Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า มันเป็นค่าอะไร ถ้าคิดจะประมาณเท่าไหร่?

เป็นอีกหนึ่งบัตรกดเงินสดที่ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้า และไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ สำหรับสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card นะครับ ผมเห็นว่าไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้าด้วย ผมอยากรู้ตรงนี้แหละ ว่ามันเป็นค่าอะไรอะครับ บัตรกดเงินสดอื่นๆมีการคิดค่าบริการนี้มั้ย ถ้าคิดนี่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อภิชาติ

ผมว่า บัตรอื่นๆ ก็ไม่น่าจะมีการคิดเงินส่วนนี้นะครับ เพราะที่ผมมีอยู ก็ไม่เห็นจะคิดอะไรเพิ่มเลยนะครับ เวลาที่ผมของวงเงินเพิ่มเติมนะครับ น่าจะเป็นการโฆษณา นะครับ แต่ส่วนเรื่องค่าธรรมเนียมอะไรแบบนี้นะครับ ที่เขาอบอกว่าฟรีๆกัน ถ้าเราอ่านข้อมูลของเขาดีๆนะครับ มันจะบอกว่าคิดจากดอกเบี้ยที่เราจ่ายให้กับทางบัตรกดเงินสดไปแล้วครับ

2020.11.28 5:40

TMJ_WW

จริงหรอครับ ทำไมผมกดเงินสดออกมาใช้เเล้วทำไมมาบวกผมอีก3%ล่ะ ดอกเบี้ยก็บวกเข้าไปอยู่แล้วคือ 19% ถ้าไม่มีค่าธรรมเนียมอย่างที่จขกทว่าเเล้ว3%ตรงนี้มาจากไหนครับ ??? บางทีเหมือนธนาคารบอกว่าฟรีค่าธรรมเนียมนั่นนี่นู้นแต่บิลที่ผมได้รับมันคนละเรื่องกันเลย มีใครพอจะอธิบายได้บ้างไหมครับว่าค่าธรรมเนียมในการกดเงินสดมันคืออะไร???

2020.12.15 7:18

@@PEEM@@

@TMJ_WW ส่วนใหญ่ดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายให้กับบัตรกดเงินสดจะประมาณ 24-25% ต่อปี บางบัตรอาจสูงถึง 28% ต่อปีครับ ผมเองก็จำไม่ได้ว่าดอกเบี้ยที่ว่าเนี่ยทางธนาคารเขาแบ่งออกเป็นค่าอะไรบ้าง แต่คิดว่ามีพวกค่าธรรมเนียมบางอย่างรวมอยู่ในการคิดดอกเบี้ยนี้ด้วยแล้ว ที่ดอกเบี้ยมันสูงเพราะว่าเป็นสินเชื่อแบบไม่มีการค้ำประกันน่ะครับ

2021.01.14 3:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

การซื้อของแบบผ่อนชำระของสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้ซื้อที่ไหนแล้วจะได้ดอกเบี้ยอัตราพิเศษบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

มีธุรกิจเป็นของตัวเอง จะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ได้มั้ย เงื่อนไขและเอกสารที่ต้องใช้ มีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

อยากทราบว่าสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีการคิดคำนวณหรือหลักเกณฑ์ในการกำหนดเงื่อนไขการชำระเงินคืนอย่างไร?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ช่องทางการชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้เลือกเยอะมาก แต่ค่าธรรมเนียมจะเสียเท่าไหร่..ไม่รู้นะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card "ต้องมีสัญชาติไทย" ถ้าเป็นคนต่างชาติที่อยู่ในประเทศไทยจะอนุโลมให้สมัครได้มั้ย?

ทำไมอายุผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ของคนที่ทำงานประจำ กับคนที่มีอาชีพอิสระหรือเจ้าของกิจการ ไม่เท่ากัน?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี